หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: ลง photoshop CS~ แล้วตัวหนังสือเล็กมากจนอ่า  (อ่าน 9641 ครั้ง)
ช้วยหน่อยค่ะ ต้อง หา ฟอร์น  เพิ่มหรือลบฟอร์นออก ยังไงค่ะถึงแก้ปัญหานี้ได้ ลงphotoshop CS  ตัวหนังสือมานเล็กจนแทบอ่านไม่ออก

ขอบคุณค่ะ ทีตอบ
ตัวหนังสือตรงไหน เมนู หรือพื้นที่พิมพ์
ตัวหนังสือที่เลเยอร์อ่ะค่ะ พลอยปรับเป็น72 แล้วมันยังเล็กอยู่เลยอ่ะค่ะ
ลองปรับ resolution ดูนะคะ ปรับให้น้อยลง
ปรับที่ Image > Image Size
- 96 pixels/inch สำหรับงานที่ใช้บนหน้าจอคอมพิวเตอร์
- 300 pixels/inch สำหรับงานพิมพ์ค่ะ

ป.ล. ใช้เวอร์ชันเดียวกันเลย ไม่ตกรุ่นเนอะ  ปลื้ม
หน้า: [1]