หน้า: [1] 2

ผู้เขียน หัวข้อ: แตกฟองมาจากห้องโต๊ะเครื่องแป้ง  (อ่าน 7664 ครั้ง)
กะว่าจะลองไปสอบแอร์ฯ ดู  กรี๊ดดดดด
พอจะมีใครรู้บ้างมั๊ย ว่ามีร้านทำผม แถวๆ ซ.ลาดพร้าวที่ใกล้ๆกับเดอะมอลล์ บางกะปิ
ร้านไหนที่แต่งหน้าทำผมแล้วแจ่มๆ มั่งคะ?
ตอนนี้อ้วนมาก  ง่ะ ง่ะ ง่ะ
เอ้อ เผื่อใครสนใจจะลองไปดูมั่ง
ตอนนี้ Korean Air เค้าประกาศรับอยู่เน้อ ลองดู สู้ๆ
ขอถามต่ออีกหน่อย
ทำดีถวายยักษ์ คือ อะไร แล้วทำยังไงคะ งง  งั้นเหรอ
แล้ว ตรงตัวเลือกเพิ่มเติม เวลาเขียน หรือตอบกระทู้ ที่ช่อง ไม่ใช้อีโม
อีโม คืออะไรคะ  มึนตึ้บ
ก็ไอ้ตัวการ์ตูนที่คุณใส่อยู่นี่แหละค่ะ    ฮิ้ววว

เลวยั้นเงา
อ๊ะ ขอบใจจ้า (แจ๋ว แจ๋ว)
ร้านสุธาสิธี โชคชัย 4 ไงคะ
ที่พวกสมัครแอร์เค้านิยมไปแต่งหน้าถ่ายรูปกัน ยิ้มน่ารัก

"สุธาสินี" ค่ะพี่โบว์
สุธาสินีค่ะ

ค่าแต่งหน้าทำผมไปสมัครแอร์ฯเมื่อก่อน 400 บาท

เครื่องสำอางที่ใช้ก็เป็นเครื่องสำอางแบรนด์ทั้งนั้นค่ะ

ตัวตาล.เองแต่งกับพี่อ้อม.สุธาสินี วันสมัครคงต้องโทร.จองกันแต่เนิ่นๆ

อ่อ Korean Air กดความสูง และเน้นเรื่องขาสวยนะคะ  เจ๋ง

ป.ล. www.thaicabincrew.com ช่วยท่านได้ค่ะ

//เพิ่มเติม

เกาหลีชอบให้ทำผมทรงเปิดหน้าผาก

แต่งหน้าโทนสีสดใส ไม่ใช่แนวสโมกกี้อาย

สมัครแอร์ฯ เล็บต้องทา ถุงน่องต้องใส่

ตุ้มหู สร้อย นาฬิกานี่ขาดไม่ได้เลย

กระเป๋ารองเท้าต้องให้ดูเป็นเซตเดียวกัน

นึกออกเท่านี้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 ก.พ. 2009, 22:56 น. โดย ไอ้ตาล. » บันทึกการเข้า

ห๊ะ! อะไรนะ!!!
โอย ขอบคุณ คุณนัท คุณโบว์ คุณกวาง มากมายค่ะ
คุณกวางเป็นแอร์อยู่รึเปล่าคะ?
เอ่อ ขอถามอีกนิดค่ะ แล้วร้านสุธาสินีเนี่ย อยู่ตรงหน้าปากซอยเลย
หรือว่าต้องเข้าไปให้ซอยอีกไกลมั๊ยคะ?
ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ  อืมมมมห์
โอย โทษที คุณตาลด้วยค่ะ ถามผิดคนค่ะ ถามคุณตาลค่ะที่ว่าเป็นแอร์อยู่รึเปล่า?
(ถ้าเป็นไปได้ให้กดแก้ไขโพสต์เอานะครับ จะได้ไม่เยอะ)

ร้านสุธาสินีอยู่ต้นๆ ซอยครับ
คือถ้าขับรถหรือนั่งรถโดยสารเล็กเข้าไปก็ไม่เกิน 5 นาที
เป็นร้านสตูดิโอถ่ายภาพจ้ะ ถามคนแถวนั้นน่าจะรู้จักกันทั้งหมดแหละ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ตาลเป็นแอร์คนเดียวค่ะ ส่วรคนอื่นเป็นพัดลมค่ะ
ร้านสุธาสินี ก็ไปแต่งบ่อยค่ะ เพราะตาลแนะนะค่ะ แต่งหน้าตอนแต่งงานค่ะ อ๊าง~

แต่งออกมาเด้งอย่างนี้เลยค่ะ

โบว์สวย... กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด

ซื้อที่ไหนเหรอ  งง

nuugo.blogspot.com
instagram.com/nuugo
จะซื้อโบว์ผูกผม หรือโบว์ที่เป็นพัดลมล่ะ

โบว์ที่เป็นพัดลมน่าจะหาซื้อไม่ได้นะ  ยิ้มน่ารัก
ที่รู้จักร้านพี่อ้อม (สุธาสินี)

เพราะก่อนหน้าที่จะมาเล่นที่นี่เคยไปอยู่บอร์ด ThaiCabinCrew.com ค่ะ

ร้านนี้ดังมากในวงการสมัครแอร์ฯ ค่ะ (สามารถเสกยายเพิ้งให้เป็นนางฟ้าเดินดินได้)

ส่วนตัวกวางไม่ได้เป็นแอร์แต่อย่างใดนะคะ  อ๊าง~
เข้ามาฮาพี่โ ก้:42:

แต่ว่าจะสมัครแอร์นี่อยากนะครับ
เพิ่งรู้

ขอขอบคุณมา ณ โอกาสนี้
หน้า: [1] 2