หน้า: 1 ... 13 14 15 16 17 18 19 [20] 21 22 23 24 25 26 27 ... 44

ผู้เขียน หัวข้อ: ลงทุ้นลงทุน  (อ่าน 232666 ครั้ง)
เซียนหุ้นบอกว่า เราจะได้เห็นดัชนีต่ำกว่าพันครับ
ช่วงนี้ฝุ่นตลบอยู่ เขาให้รอซื้อตอน 920-940  หมีโหด~
พอดีพี่เก้อ กับพี่เบล แนะนำมาเลยเข้ามาอ่านคับ
กำลังคิดหาช่องทางลงทุนอยู่เลยคับ อ่านแล้วเข้าใจขึ้นเยอะ

ตอนนี้มีกองทุนไหนหน้าเล่นบ้างคับ
พอดีพี่เก้อ กับพี่เบล แนะนำมาเลยเข้ามาอ่านคับ
กำลังคิดหาช่องทางลงทุนอยู่เลยคับ อ่านแล้วเข้าใจขึ้นเยอะ

ตอนนี้มีกองทุนไหนหน้าเล่นบ้างคับ

กองทุนทองก็เคโกลของกสิกรเลยครับ  เจ๋ง วางเงินทุนรู้สึกจะ5หมื่นนะครับ(ผิดถูกยังไงแก้อีกที) หรือถามที่แบ๊งค์เองเลยก็ได้ครับ

*ส่วนแก้ไข
วางเงินทุน 5พันบาทครับ จากคุณsadmovies โทษทีครับ เจ๋ง(ดีนะที่ใส่วงเล็บไว้ก่อน (เหงื่อแตกพลั่ก))
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 ส.ค. 2011, 15:27 น. โดย ไก๊...silicone duck! » บันทึกการเข้า

หาร้านกรอบรูปและงานศิลปะได้ที่ nasilpgallery.com ได้นะเอ้อ
วันนี้หุ้นกับทองแข่งกันลง

ทองนี่อาการหนักนะ

ขอบคุณคับ
แต่ถ้า5หมื่นก็ไม่ไหวอะคับ ตอนนี้มีอยู่2หมื่นเองคับ

รู้สึกดีใจที่พ่อปูทางเรื่องหุ้นมาให้ลูกๆนานแล้ว

ตอนนี้พ่อไม่ได้ทำงานก็ออกมาเล่นหุ้นเต็มตัว มีโบรกเกอร์ส่วนตัว

โบรกเกอร์นี่ดีนะ เห็นเจ้แกทำงานแล้วอยากเป็นบ้าง

ลงทุนความรู้ ได้10% ถ้าหุ้นตกก็ไม่เสียอีกตะหาก

ฮ่าๆ ฮือๆ
ถามครับ

QE คืออะไร?
คือรู้ว่าเป็นวิธีฉีดเงินเข้าระบบอย่างนึง แต่กระบวนการมันคืออะไรอะ?
กู้? พิมพ์แบงค์เปล่า? หรือ??

อ่านเจอแล้วงงๆ ไหว้

Quantitative Easing รึป่าว, ฉีดเงินเข้าระบบโดยตรง
เกือบๆจะพิมพ์แบงค์แหละ พูดง่ายๆเหมือนๆให้แบงค์ชาติปั้มเงินไปลงทุนใน asset ต่างๆจำนวนมาก แล้วรัฐบาลก็ลงนามรับรอง
ผลก็คือ มีเงินจำนวนมากพุ่งเข้าสู่ระบบ เพื่อกระตุ้นเศรษฐกิจ 

แต่ผลเสียที่ตามมาก็จะเยอะจนตามควบคุมกันไม่ค่อยทัน
ชัวร์ๆเลย คือเงินเฟ้อ เงินลดค่าลงมากๆ  --> ประเทศอื่นลดความน่าเชือถือของค่าเงินนี้ลง --> บลาๆ อีกเป็นหางว่าว ตูดว่าว ง่ะ

E entao pergunta Se eu estou em paz E eu digo sim, i feel wonderful tonight
K-Gold มันเริ่มที่ 5,000 บาทต่อครั้ง รึเปล่าค่ะ
พอดีว่ามีอยู่นิดนึงเหมือนกัน  หยี
K-Gold นี่โคตรน่ากลัวอะ
ขึ้นลง ไม่ตามราคาทองจริง คนบ่นอุบ

ตอนนี้สาดเงินลงกองทุนหลายๆอย่างที่สนใจ
เหมือนตลาดยังปั่นป่วนอยู่
ถ้าในตลาดหุ้นเราซื้อแค่หวยLOXLEY กับ GLD ที่เป็นทอง
แต่รวมๆฝากธนาคารกินดอกยาวๆดีกว่า ไม่เสี่ยงด้วยในภาวะถดถอยทั่วโลกแบบนี้
ตอนนี้มีพวกอัตราก้าวกระโดดหลายอันน่าสนใจนะ
ธนชาติเลิศสุด แต่เราฝาก SCB เพราะความสะดวก
รู้สึกดีใจที่พ่อปูทางเรื่องหุ้นมาให้ลูกๆนานแล้ว

ตอนนี้พ่อไม่ได้ทำงานก็ออกมาเล่นหุ้นเต็มตัว มีโบรกเกอร์ส่วนตัว

โบรกเกอร์นี่ดีนะ เห็นเจ้แกทำงานแล้วอยากเป็นบ้าง

ลงทุนความรู้ ได้10% ถ้าหุ้นตกก็ไม่เสียอีกตะหาก

จริงๆโบรกไม่ได้เยอะขนาดนั้นนะ
เทรดล้านนึง ถ้าเราคีย์ข้อมูลเอง เค้าได้ค่าคอมแค่ประมาณ 200 บาท
ถ้าเค้าคีย์ให้ เค้าได้ 600 ล่ะ
เรตกิมเองตามนี้
1000000 = 1500 (เทรดเอง) 1000000 = 2500(มาร์คีย์ให้)
อันนี้ไม่เก็ตแฮะ

คือถามพ่อว่าทำไมต้องไปจ้่างเค้า เพราะเมื่อก่อนพ่อเล่นก็ไม่ต้องมีโบรกเกอร์
ใช้แม่นั่งเฝ้าช่องเก้าทุกเที่ยง  กร๊าก
แล้วถามว่าเสียให้เค้าเท่าไหร่เนี่ย

พ่อบอก 10%   โวย
ไม่ใช่น้อยนะ

ฮ่าๆ ฮือๆ
พ่อเสีย 10% ค่านั่งเฝ้าจอให้แม่มั้ง  น้องดำ

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>

ปกติเค้าคิดค่าคอม+vat มาร์คีย์เองคือ 0.25%
เราคีย์เอง 0.15% และยังแบ่งเป็น ATS ตัดบัญชี
หรือบัญชีิเงินสดอีก

แต่บางที่ยังมีค่ารายวัน
ประมาณว่า ขั้นต่ำ 50 บาทต่อวัน
สมมติมีเงินน้อยๆแบบ5000บาทนี่ก็ไม่คุ้มละ
กำไรวันละ 100 เจอหัก 50 บาทแล้ว
ถ้าขาดทุนก็หมดเลยแปบเดียว

ตอนนี้โบรกที่ไม่มีขั้นต่ำก็บัวหลวง CIMB ลองไปอ่านที่นี่ดูอิ่ม

http://www.settrade.com/brokerpage/IPO/StaticPage/OpenAccount/compare_member.html

ถ้า 10% คุณพ่ออิ่มจ้างแบบนอกรอบรึเปล่าจ้ะ? แบบให้ช่วยดูเรื่องลงทุน ช่วยดูข่าว อัพเดทด้วยอะไรงี้
ปกติโบรคเกอร์ของบริษัทไม่ค่อยมีรายได้จากการแนะนำหุ้นน่ะ ได้ค่าคอมตามที่พี่ปุกบอกมากกว่า

อันบัน ♥
หน้า: 1 ... 13 14 15 16 17 18 19 [20] 21 22 23 24 25 26 27 ... 44