หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 [9] 10 11 12 13

ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องนอนๆ  (อ่าน 42912 ครั้ง)
อันนี้หมายถึง sleep mode หรือว่า shut down อะ น้องดำ

คิดว่าโหมดไหนหล่ะ  เหลือบ

Las Noches Rubicundior
Hibernate !!!!  ไหว้

เกือบลืมไปเลยว่าเคยแนะนำตัว
ฟังแต่สุเทพ ชรินทร์ ธานินท์ ทูลแฮะ  น้องดำ

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>

A Long Patience: Wish Us Luck (and Happy Anniversary)
 หมีโหด~

Las Noches Rubicundior
นอนไม่หลับ ฟังอยู่ 3 อย่าง
ถ้าไม่ Absolute Radio ก็ NME
อีกทีเลยก็ฟังพระเทศน์(เวบเสียงพระเทศน์มีเยอะมากนะครับ)
ชอบฟังพระ ว., หลวงพ่อปัญญานันทะ และเดอะเบสต์ออฟกล่อมนอนคือ
หลวงปู่ชา ใครนอนไม่หลับท้าให้ลอง

I ROCK , THEREFORE I AM
ส่วนถ้าใครไม่อยากหลับ แนะนำธรรมะเดลิเวรี่ หากว่าโน้ตเชิญยิ้มอีกครับ กร๊ากกกก

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>

A Long Patience: Wish Us Luck (and Happy Anniversary)
นอนยากไหม
 - นอนไม่ยาก ไม่เรื่องมาก ที่ไหนก็นอนได้ พื้นดินพื้นปูนนอนได้หมด มีหมอนไม่มีหมอนก็นอนได้
ปกติตอนนี้ก็ไม่ได้นอนบนเตียง นอนเปลมา 3 ปีกว่าแล้ว

นอนไม่ยาก แต่หลับยาก เป็นคนที่ถ้ามีอะไรอยู่ในหัวจะหลับไม่ลง กระวนกระวายคิดแต่เรื่องนั้นๆ
เลยแก้มันด้วยการไม่นอน ให้มันถึงที่สุดให้ง่วงแล้วมันจะได้หลับง่ายๆ เพราะเพลีย

ชอบนอนท่าไหน
นอนตรง หงาย นอนได้ท่าเดียว เพราะนอนเปล
แต่ถ้านอนเตียง นอนตะแคงกอดหมอนข้าง นอนหงายบ้าง
ส่วนใหญ่เริ่มด้วยการนอนคว่ำหน้า แล้วตะแคง แต่ตื่นด้วยท่านอนหงาย

นอนละเมอมั้ย กรนมั้ย กัดฟันมั้ย เสียงดังมั้ย
ละเมอไม่เคยนะ เท่าที่จำความได้ กัดฟันไม่กัด กรนมันแล้วแต่จังหวะและเวลา
ถ้าไม่กรนเสียงจากปาก ก็เป็นเสียงหายใจดัง

ตื่นยากมั้ย
ตื่นไม่ยากถ้ามีเป้าหมายว่าถ้าตื่นแล้วจะต้องทำอะไร
แต่ถ้าไม่มี ตื่นแล้วก็นอนต่อ

ฝันมั้ย
ฝันบ้าง แต่ส่วนใหญ่หลังตื่นแล้ว จำความได้ว่าฝัน
แต่ไม่เคยจำเนื้อหาที่ฝันได้เลย ได้แค่คร่าวๆ หลังสะดุ้งตื่นรอบแรกจะยังจำได้ แต่ถ้านอนต่อแล้วตื่นอีกครั้ง จำไม่ได้แล้ว

ชอบห่มผ้าห่มมั้ย ชอบกอดหมอนข้าง กอดตุ๊กตาอะไีรอ๊ะป่าว
ไม่นอนห่มผ้าเลย หน้าหนาวก็ไม่ห่ม ยกเว้นว่าหนาวมากจริงๆ
หมอนข้าง ค่อยข้างติดหมอนข้างนะ

นอนกี่โมง
ระบุไม่ได้

ตื่นกี่โมง
ระบุไม่ได้เหมือนกัน

แต่ละวันมีเวลาตื่นยเวลานอนไม่เหมือนกัน บางวันนอนกลางวัน บางวันนอนกลางคืน บางวันก็เริ่มนอนตอนเย็น

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 ก.พ. 2009, 05:41 น. โดย นายโอ้เอ้ » บันทึกการเข้า

Today you , Tomorrow me.
นอนยากไหม
ปกติหลับไม่ยาก แต่ถ้าเป็นช่วงที่มีงานยุ่งๆ จะรู้สึกเหมือนคิดอะไรตลอดเวลาจะหลับยากมาก
ตื่นมาก็จะมึนๆเบลอๆ

ชอบนอนท่าไหน
เริ่มด้วยท่าตะแคงจะหลับง่ายกว่า แต่ตื่นมาเปลี่ยนเป็นนอนหงายแล้วยกแขนขึ้นหนึ่งข้าง

นอนละเมอมั้ย กรนมั้ย กัดฟันมั้ย เสียงดังมั้ย
ไม่มีนะ แต่พี่สาวกับแม่บอกว่า ลืมตา งั้นเหรอ ..แต่หลับอยู่นะ
ตื่นมาจะตาแห้งคันตายุบยิบ เดี๋ยวนี้เลยติดผ้าปิดตากันลมเข้า
ช่วยให้หลับง่ายขึ้นด้วยนะเอ้า ไปนอนไหนพกไปด้วยตลอดเลยค่ะ  ยิ้มน่ารัก

ตื่นยากมั้ย
ไม่ยากค่ะตื่นตรงเวลาทุกวัน วันทำงานตื่นเจ็ดโมง  ถ้ามีธุระช่วงเช้าๆแล้วตั้งนาฬิกาไว้จะตื่นก่อนนาฬิกาประมาณห้านาที
วันหยุดนอนตีหนึ่ง ตื่นไม่เกินสิบโมง

ฝันมั้ย
น๊าน นานจะฝันที

ชอบห่มผ้าห่มมั้ย ชอบกอดหมอนข้าง กอดตุ๊กตาอะไีรอ๊ะป่าว
ติดผ้าห่ม ชอบกอดหมอนข้างนุ่มๆ หมอนนุ่มๆ ถ้าไม่มีหมอนข้างจะหลับช้าลงอีกหน่อย
มีตุ๊กตาบ๊อบบี้ อยู่บนเตียงหนึ่งตัว แต่ไม่ได้กอดซะที

หลังๆนี้จะติดนอนแอร์ด้วย ไม่ชอบเปิดพัดลมเพราะรู้สึกว่าพัดลมเป่าตัวแล้วตื่นมาจะเมื่อยๆปวดๆ

ชอบเอาหมอนมาดามตรงคอแล้วนอน  น้องดำ

perfectionist
ถามคนที่นอนตะแคง
เวลานอนนี่ นอนถับแขนตัวเองไหม
แบบตื่นเช้ามา เอ๊ะ ทำไมปวดแขน  กร๊าก

บ่อย  กร๊าก/
นอนดิ้นเยอะๆ บางทีตื่นมาก็บาดเจ็บบ้างค่ะ..
แบบปกติคือตื่นมาแขนชา ตะคริวกินนี่บ่อยๆ แต่แบบหนักๆ มีรอยขีดข่วน เป็นแผล ได้เลือดบ้าง อันนี้นานๆ ที  เศร้า

ปวดคอมากกว่า

เหมือนนอนตกหมอนง่ะ

กร๊าก
เคยตื่นแล้วตรงต้นแขนเป็นรอยขีดลายตารางแทยงๆ
พยายามหาว่ามีอะไรที่แข็งพอจะขีดเนื้อเป็นรอยได้บ้างก็ไม่มี

ยังงงมาจนทุกวันนี้ว่ารอยอะไร  หมีโหด~
ถามต่ออีกนิด

เวลาเรานอนตะแคง
แขนเราส่วนมาก จะเหมือนถูกห่อไปทางด้านหน้าถูกไหมครับ
แบบนี้จะทำให้เราเป็นคนห่อไหล ส่งผลต่อการเสียบุคลิกหรือเปล่าครับ

เห็นเพื่อนมันนอนแล้วแขนห่อไปทางด้านหลัง อย่างน่ากลัว  (เหงื่อแตกพลั่ก)

ตอบพี่จอยและพี่แอ้
เป็นรอยของที่นอนหรือว่าหมอนข้างก็ได้นะ
ยิ่งคนนอนเสื่อ ตื่นมา แก้มกับแขนเป็นรอยเสื่อเลย  กร๊าก

หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 [9] 10 11 12 13