หน้า: 1 ... 8 9 10 11 12 13 14 [15] 16 17

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำปรึกษาเรื่องที่เรียนต่อค่ะ  (อ่าน 67557 ครั้ง)
มีอตีตนี่เอง  กร๊าก
รักต้องเชียร์ต่อไป

ดูพี่ซิ

เชียร์แม่งมาทั้งชีวิตแล้ว ยังไม่มีห่านอะไรดีเลย

เกรียน

There's only one "Jack Russell"
จั๊วเพิ่งไป oxford มา oxford brookes ค่อนข้างใกล้เมืองเลยนะคะ นั่งรถไปป้ายเดียวเอง
แถม oxford brookes มีโคกับรถเมล์อีกด้วย น่าจะราคาถูกเลยล่ะ
สะดวกกว่ามหาลัยจั๊วอีก อันนั้นต้องนั่งรถไฟไปเรียน ฮ่าๆ ฮือๆ

ส่วนสำเนียง liverpool ต้องลองไปหาฟังอะมิ้นใน youtube เงี้ย
แล้วจะรู้ว่ามันไม่ใช่แค่ไม่ชินสำเนียงนะ แค่นี่มันภาษาอังกฤษเรอะ  fuc yea

ปล. greenwich สวยจริงอะไรจริง อากาศดีดี๊  หยี

there are no regrets in life, just lessons . .
Search ฟัง Liverpool accent ตามพี่จั๊วบอก
ไปเจออันนี้

Learn Essential Scouse - Part 2

มันอะร๊ายยยยยย fuc yea

พวกสเก๊าเซอร์  fuc yea fuc yea fuc yea

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
จั๊วเพิ่งไป oxford มา oxford brookes ค่อนข้างใกล้เมืองเลยนะคะ นั่งรถไปป้ายเดียวเอง
แถม oxford brookes มีโคกับรถเมล์อีกด้วย น่าจะราคาถูกเลยล่ะ
สะดวกกว่ามหาลัยจั๊วอีก อันนั้นต้องนั่งรถไฟไปเรียน ฮ่าๆ ฮือๆ

ส่วนสำเนียง liverpool ต้องลองไปหาฟังอะมิ้นใน youtube เงี้ย
แล้วจะรู้ว่ามันไม่ใช่แค่ไม่ชินสำเนียงนะ แค่นี่มันภาษาอังกฤษเรอะ  fuc yea

ปล. greenwich สวยจริงอะไรจริง อากาศดีดี๊  หยี

จั๊วไปแคมปัสไหนของoxford brookes อ่ะ นั่งรถแค่ป้ายเดียวเองเรอะ  โวย
ตอนตูไปนี่ เดินอยู่หลายป้ายรถเมล์เลยนะ  ฮือๆ~

ส่วนสำเนียงลิเวอร์พูลนั่น ของจริง งงยิ่งกว่าในคลิปอีกนะ  กร๊าก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 ม.ค. 2013, 22:48 น. โดย ณต » บันทึกการเข้า
จั๊วไปแคมปัสไหนของoxford brookes อ่ะ นั่งรถแค่ป้ายเดียวเองเรอะ  โวย
ตอนตูไปนี่ เดินอยู่หลายป้ายรถเมล์เลยนะ  ฮือๆ~

ส่วนสำเนียงลิเวอร์พูลนั่น ของจริง งงยิ่งกว่าในคลิปอีกนะ  กร๊าก

ไม่แน่ใจอะค่ะ ไปกะป๊าม๊า นั่งรถจาก christ church ป้ายเดียวถึงเลย  (เหงื่อแตกพลั่ก)
เคยไปลิเวอร์พูล ฟังพนักงานแม็คไม่ออกอะ ต้องชี้บอก fuc yea

สำเนียงลองอันนี้นะ ชอบ
The English Language In 24 Accents

there are no regrets in life, just lessons . .
ไป US เหมือนเดิมดีกว่ามั้งแบบนี้ ฮ่าๆ ฮือๆ

btw.. ตาสีฟ้า กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด
ตอนนี้ลังเลไปซานฟรานละ ฮ่าๆ ฮือๆ
ใกล้ bay area ถ้ามี conference ก็เข้าได้ กรี๊ดดดดด

ถ้าอยากเป็นเนิร์ดคิดค้นสิ่งที่เปลี่ยนโลกจงมาอังกฤษ ถ้าอยากเก่งมาร์เก็ตติ้งไปอเมริกา  น้องดำ
อยากได้ฝรั่งสวย ๆ ไปที่ไหนดีครับ

กร๊าก

There's only one "Jack Russell"
ฟูลมูนปาร์ตี้ที่ไทยครับ น้องดำ
เค้ายอมเหรอครับ

กร๊าก

อย่างน้อยโดนกระทืบก็เจ็บน้อยกว่านะครับ

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
เค้ายอมเหรอครับ

กร๊าก

ถ้าวิคเป็นเด็กเรือเร็วตัวดำๆ ล่ำๆ ไม่มีพุง ก็ต้องสับรางดีๆ ครับ
ต้องประคองตัวอย่าให้เมามากด้วย
เพราะแทนที่จะได้สอยฝรั่งสวยๆ ก็จะโดนฝรั่งหล่อๆ สอยแทน
แต่ถ้าตัวขาวหน้าเกาหลีก็อย่าหวัง  น้องดำ
หน้า: 1 ... 8 9 10 11 12 13 14 [15] 16 17