หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 36

ผู้เขียน หัวข้อ: มอเตอร์ไซค์ฮ่าง...  (อ่าน 235504 ครั้ง)
ตอนนี้กำลังคิดว่าจะซื้อมอเตอร์ไซค์ป้อบๆคันเล็กๆมาแต่งเองอ่ะครับ ไม่ใช่รถหลีดนะครับ  ปลื้ม
เพราะว่าเวลาไปไหนมาไหนที่มันไกลหน่อย แบบว่าเดินไปแล้วเสียเวลา ก็อยากไปไวๆ แบบไม่ต้องรอสองแถว
และอยากซื้อแบบไม่แพง

ไม่อยากซื้อแบบแพงๆอ่ะครับ
ไหนจะหนี้สิ้นที่ตามมา+การผลิตขยะชิ้นใหญ่ชิ้นใหม่ให้โลกใบนี้
เอาคันเก่ามาเล่าใหม่ แบบพอเพียงดีกว่าเนาะ

ใครพอมีคำแนะนำมั่งครับ
 ฮิ้ววว หรือว่าใครแต่งรถมั่งครับ(ไม่แต่งแบบแว๊นๆนะครับ เพราะยังใจไม่ถึงพอ อ๊าง~)
ขอคำแนะนำด้วย

ไหว้

DiggityDaw aka วัวโหดด
ปีนี้ก็กะว่าจะซื้อฟีโน่เหมือนกัน กรี๊ดดดดด
มารออ่านเผื่อใครเป็นโปรด้านนี้มาแนะนำ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ป๊อบไม่รู้ แต่หลีด แนะนำว่าอย่าซื้อ

เมื่อวานเพื่อนเพิ่งเอาหลีไปชนลูกระนาดตรงประตูวิศวะ
พังเลย
น้ำมันรั่ว ไหลจ๊อกๆ ไปซ่อมไม่รู้กี่วันได้

ป.ล. ฟิโน่สิ ฟิโน่ กรี๊ดดดดด
ป.ล.2 ซื้อรถเก่า ดูด้วยนะว่ามีควันหรือเปล่า
บางคันมาแบบรถปิ้งไก่เลย กร๊าก
ป๊อบไม่รู้ แต่หลีด แนะนำว่าอย่าซื้อ

เมื่อวานเพื่อนเพิ่งเอาหลีไปชนลูกระนาดตรงประตูวิศวะ
พังเลย
น้ำมันรั่ว ไหลจ๊อกๆ ไปซ่อมไม่รู้กี่วันได้

ป.ล. ฟิโน่สิ ฟิโน่ กรี๊ดดดดด
ป.ล.2 ซื้อรถเก่า ดูด้วยนะว่ามีควันหรือเปล่า
บางคันมาแบบรถปิ้งไก่เลย กร๊าก

ขำดาอ่ะ  กร๊าก   พอจะนึกภาพออก

ฟีโน่ ขับสบาย เบาะนิ่มมากๆ  กว้างด้วย (เคยนั่ง พี่วินมอไซค์)

พี่แอนซื้อเลย สีชมพูลายดอกก็สวยนะ  กรี๊ดดดดด
ฟีโน่นี่อยากได้ครับ
แต่ที่นี่มันยกกันทั้งลำหายแส่บหายสอยเลยครับ (เหงื่อแตกพลั่ก)

เลยขอแต่งเองแบบประหยัดไปก่อนดีกว่า อ๊าง~

คิดภาพแอนขับฟีโน่สีชมพูลายดอก  อู้ย..

อยากได้มอไซค์ใหม่เหมือนกันแฮะ
ไอ้เมธีที่ขับอยู่มันแก่เต็มที

นักร้องนำวงลาบานูนอะนะ

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
ฟิโน่ต้องลิมิเต็ดอิดิชั่นสิ  ชิ

ลิมิเต็ดมากๆ บางทีมีมาจอดข้างๆ ให้เจ็บใจเล่น
บางทีก็สวนกันทีเีดียวสามคัน ลิมิเต็ดมากๆ  ฮือๆ~

นักร้องนำวงลาบานูนอะนะ

เออคนนั้นแหละ  หมีโหด~
 กร๊าก

ฟิโน่ต้องลิมิเต็ดอิดิชั่นสิ  ชิ

เป็นยังไงเหรอคะดา  น้องดำ  ถามจริงๆนะนี่ ไม่รุ้จัก  รุ่นแรกอ้ะเปล่าหว่า

อยากได้ฟิโนแต่จะซื้อก็เสียดายตังค์

ช่วงนี้เลยกินขนมปังฟาร์มเฮ้าส์แล้วส่งซองชิงโชค

งบน้อย
ฟีโน่นี่ น้องที่ออฟฟิศผมมันก็ซื้อครับ
ส๊มส้ม กรี๊ดดดดด

ถามมัน
 ยิ้มน่ารัก : นี่ คันนี้ซื้อมาเท่าไหร่
 ไอ้มืดหมี : ดาวน์เอาค่ะ ดาวน์ถูกดี แต่คำนวณดูแล้ว เบ็ดเสร็จ 2 ปีตก เกือบ 7หมื่น

...
มึนไปเลย มึนตึ้บ

พี่สาวชอบฟีโน่ กับสีชมพู
ตอนฟีโน่ออกใหม่ พี่เลยไปซื้อสีชมพูมา  กร๊าก
แต่ไม่ได้ทำลายดอกค่ะ เปลี่ยนเบาะเป็นลายสก็อต ขาว-ชมพูแทน
บวกติดไฟ แบบเวสป้า ที่เรียกว่า มอส นั่นเลย

พอรุ่นลิมิเต็ดออกก็เลยไปซื้อมาอีก สีเขียวอะ

แต่ขับไปจอดไหนต้องระวัง เพราะเป็นที่ต้องการของตลาด  กร๊าก

Las Noches Rubicundior
 โวย อยากได้เหมือนกันครับ.. เดี๋ยวรับงาน แล้วเอาไปผ่อนจ่ายก่อนดีกว่า
กรี๊ดๆ พี่แอน พี่โบว์ ปิดเทอมโยนงานมาเลยครับ กรี๊ดๆ  โวย โวย

กร๊าก ตอบช้าไป ..โดนตัดหน้าซะแล้วต๋อย

พี่สาวชอบฟีโน่ กับสีชมพู
ตอนฟีโน่ออกใหม่ พี่เลยไปซื้อสีชมพูมา  กร๊าก
แต่ไม่ได้ทำลายดอกค่ะ เปลี่ยนเบาะเป็นลายสก็อต ขาว-ชมพูแทน
บวกติดไฟ แบบเวสป้า ที่เรียกว่า มอส นั่นเลย

พอรุ่นลิมิเต็ดออกก็เลยไปซื้อมาอีก สีเขียวอะ

แต่ขับไปจอดไหนต้องระวัง เพราะเป็นที่ต้องการของตลาด  กร๊าก

กร๊าก กร๊าก
 (เหงื่อแตกพลั่ก) (เหงื่อแตกพลั่ก)

กร๊าก ตอบช้าไป ..โดนตัดหน้าซะแล้วต๋อย

หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 36