หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 [9] 10 11 12

ผู้เขียน หัวข้อ: How To : สีน้ำใสๆ ใน SAI Painttool  (อ่าน 103658 ครั้ง)

จิ้มทีล่ะสีไล่ไปอ่ะครับ ม่วง น้ำเงิน ฟ้า เขียว ตามที่วงกลมไว้

แล้วก็ เลือกสีให้มันไม่ฉูดฉาดมาก ก็เลือกตรงกลางๆของ สี่เหลี่ยมนั่นอ่ะครับ...

ขนาดเลือกไม่ฉูดฉาด ยังออกมาแปร๋นแล๋นขนาดนั้นเลย  ฮือๆ~

ระบายไล่ๆกันไป แล้วผมก็เอาสีขาวมาทาทับตรงรอยต่อครับ

เพราะสีขาวมันจะไม่มีสีออกมา แล้วก็ทำให้สีอื่นอ่อนลงด้วย...

ฮือๆ~/ ความรู้เรื่องศิลปะอันน้อยนิด รอผู้เชี่ยวชาญมาแนะวิธีที่ถูกต้องก็ได้ครับ...

โอ๊ส
ขอบคุณครับพี่จอย
จะลองคลำดูครับ  ไหว้

จิ้มทีล่ะสีไล่ไปอ่ะครับ ม่วง น้ำเงิน ฟ้า เขียว ตามที่วงกลมไว้

แล้วก็ เลือกสีให้มันไม่ฉูดฉาดมาก ก็เลือกตรงกลางๆของ สี่เหลี่ยมนั่นอ่ะครับ...

ขนาดเลือกไม่ฉูดฉาด ยังออกมาแปร๋นแล๋นขนาดนั้นเลย  ฮือๆ~

ระบายไล่ๆกันไป แล้วผมก็เอาสีขาวมาทาทับตรงรอยต่อครับ

เพราะสีขาวมันจะไม่มีสีออกมา แล้วก็ทำให้สีอื่นอ่อนลงด้วย...

ฮือๆ~/ ความรู้เรื่องศิลปะอันน้อยนิด รอผู้เชี่ยวชาญมาแนะวิธีที่ถูกต้องก็ได้ครับ...

ขอบคุณครับนุ้ก

ตอนนี้โปรแกรมผมมันรวน ๆ หน่ะ
เปิดงานได้แปปเดียวดับ
แปปเดียวดับ
เซฟออกมา ก็จะค้างเติ่ง เปิดไฟล์ไม่ได้
ขนาดไฟล์กลายเป็น 0 bytes 
ไฟล์ที่วาดไว้ เสียหมดเลย  เศร้า

ลองหัดเองดูซิ่ออย
ตอนที่ทำได้นะ ออยจะแบบรู้สึกถึงชัยชนะ
ประหนึ่งเรากำโลกนี้ไว้ในมือเลยนะเอ๊อ  กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด

กรี๊ดดดดด

แอบขำนิดนึง  กร๊าก

มีใครเป้นเหมือนผมมั้ยครับเวลาเซฟมันจะเซฟไม่ได้ กลายเป็นสีขาวๆ ต้อง printsceen เอา  ฮือๆ~
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 มี.ค. 2009, 14:01 น. โดย Sorisori » บันทึกการเข้า

Las Noches Rubicundior
จริงๆ นะ
แบบว่ามันลำบากไง ที่จะลองผิดลองถูกเอง
พอได้ โอ๊ว แทบจะลุกขึ้นเซิ้งกลองยาว  กร๊าก กร๊าก
วันแรกที่นานาาามาสอน แล้วทำได้...

อารมณ์แบบนั้นเลย  กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด

แปลกนะเวลากวางทำ กวางก็ save เป็น jpg ก็โอเคนี่นา  อ๊าง~
มันเป็นบางครั้งครับ นานๆ จะเป็นทีนึง  ไม่รุ้เป็นเพระาอะไรเหมือนกัน  กร๊าก

คงเป็นเพราะเถื่อน. แน่ๆ
ลองพี่โต๋เค้ามั้ยเบล  เกย์ออก

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>
 อ๊ากกกก หื่นนนนน เอาครับ ของผมรุ่นเก่าด้วย น่าจะบั๊ก  อ๊าง~

พอย้ายมา เวอร์ 10.1.1

ดันไม่มีที่เซฟ หรือ Export อีก  ฮือๆ~
สุดท้ายพึ่งน้อง Snagit แทน

ทำไมเค้าวาดไม่ได้อ่ะ  ฮือๆ~

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
จากเวอร์ชันเดียวกะออย  ไอ้มืดหมี

พี่โต๋ มาเมื่อไหร่ บอกด้วยน้อ จะลองมั่ง
ขาดพี่โต๋แล้วไม่มั่นใจ  เอือม

ไม่ว่าคุณจะรอบรู้ เก่งกาจ กล้าหาญ เท่าไหร่ ก็ไม่มีค่าอะไร ถ้าไม่มีใครรักคุณ
 ง่ะ ผมโหลดของนานาาา หน้าแรกมา

แล้วก็หยุดเวลาไว้ ก็ยังใช้ได้น่ะ...

ต้องพี่โต๋ด้วยเหรอ...  งั้นเหรอ

หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 [9] 10 11 12