หน้า: 1 [2] 3 4

ผู้เขียน หัวข้อ: กราบขอเลือดกรุ๊ป O Positive subgroup: Parabombay  (อ่าน 16939 ครั้ง)
ในบัตรประชาชน น่าจะระบุหมู่เลือดให้มากกว่า เอ, บี, เอบี, โอ
เอาแบบละเอียดไปเลย จะได้ไม่ต้องไปตรวจกันอีกครั้งเวลามีใครต้องการเลือด
เป็นกำลังใจให้ครับ  ไหว้

คนที่เค้ามีเลือดกรุ๊ปนี้ เค้าน่าจะรู้ตัวอยู่แล้วหรือเปล่าคะ เพราะว่ามันเป็นหมู่หายากอะ
เพราะงั้น พวกเอ บี โอ เอบี ที่เคยบริจาคเลือดแล้ว แล้วไม่มีอะไรแจ้งกลับมา ก็คงเป็นแบบธรรมดาใช่มั้ยคะ   งง

ป.ล. การที่จะรู้ว่าเลือดเราเป็นหมู่พิเศษเนี่ย ต้องตรวจเป็นพิเศษก่อนถึงจะเจอหรือเปล่าคะ หรือว่าเจอได้ง่ายๆเลย
อย่างการตรวจก่อนเข้าเรียนมหาวิทยาลัยเนี่ย เค้ามีตรวจให้ด้วยหรือเปล่าคะ ไหว้
ได้รับข้อมูลเพิ่มเติมจากพี่ที่ office มาว่าตอนนี้ได้มาถุงเดียวเอง คุณแม่เค้านั่งร้องไห้อยู่หน้าห้อง น่าสงสารมากๆฮะ  ฮือๆ~

50 levels avaliable, 22 secrets levels avaliable :P
เดี๋ยวช่วยถามให้ อีกแรงนะครับ

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 เม.ย. 2016, 11:12 น. โดย ... » บันทึกการเข้า
ผมกรุ๊ปโอ แต่ไม่รู้เป็น RH+ -
ไปตรวจที่โรงพยาบาลได้เลยรึเปล่าครับ ใช้เวลานานมั้ยถึงจะรู้ผล
แปลกกว่าตูอีก ผมว่าผมเองลำบากแล้วนะ นี่หนักกว่าอีก อู้ย..

"รักอดทนนาน กระทำคุณให้ รักไม่อิจฉา ไม่อวดตัว ไม่หยิ่งผยอง... "
                                                            - โครินทร์1 13:7

เพิ่งบริจาคไปเมื่อต้นเดือนครับ

หมู่โอ Rh+ แต่ไม่ทราบลึกไปกว่านั้น

อย่างนี้จะโทร.ไปถามที่กาชาดได้หรือเปล่าครับ

งบน้อย
คนไทยส่วนใหญ่เป็น Rh+ อยู่แล้วครับ
แต่ไอ้ที่เป็น Rh+ แต่ subgroup parabombay นี่.... หายากยิ่งกว่าอะไรดี T_T

สวัสดีครับ ณ วินาทีนี้ มีสามีของเพื่อนของรุ่นพี่ที่ทำงาน เป็นไข้เลือดออกอยู่โรงพยาบาลพระรามเก้า
อาการหนักมากๆ วันนี้เกร็ดเลือดต่ำมาก ต้องการเลือดด่วน แต่สภากาชาดไทยไม่มีเลือดกรุ๊ปนี้

ใครพอมีเบาะแสหรือรู้จักคนที่มีเลือด กรุ๊ป O Positive - sub group Parabombay ขอความช่วยเหลือด้วยนะครับ ไหว้ล่ะ   ไหว้

ติดต่อคุณนิดา 085-900-9933 หรือโรงพยาบาลพระรามเก้านะครับ

ขอบคุณมากๆครับ  ไหว้

**แก้ไข : รายละเอียดเพิ่มเติมครับ http://forum.sanook.com/forum/index.php?topic=2716327

โ อ้ โ ลกกลม พี่ที่โทรมาขอความช่วยเหลือให้ประกาศออกอากาศเ มื่อคืนนี้ นี่นา

มีคนโทรมาขอให้ประกาศขอเลือด กรุ๊ป ORH+  ให้ช่วยประกาศออกทางรายการ MCOT NEWS ให้หน่อย
รายการข่าวภาษาอังกฤษ ตอนประมาณเ ที่ยงคืน

พี่เค้าช่วยแทรกให้ช่วงเบรกรายการ
มีคลิปรายการ ออกอากาศเมื่อคืนนี้  นาทีที่ 10.47  ช่องขวามือ
http://enews.mcot.net/

ขอให้ปลอดภัยนะคะ  ไหว้

เหมือนในเรื่องเจปังเลยอ้ะ  หมีโหด~

เพิ่มเติม หมีเล็กกรุ๊ป O RH positive ไม่ทราบว่าเหมือนกันเปล่าคะ  หมีโหด~

น่าจะเหมือนกันนะคะพี่หมี
เห็นพี่เค้าจดเมื่อคืน  ว่า ขอกรุ๊ป ORH+

หมีเล็ก  กรี๊ดดดดด

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 มี.ค. 2009, 16:17 น. โดย มาเลององแงง เดอบุ๋ม » บันทึกการเข้า
แปลกกว่าตูอีก ผมว่าผมเองลำบากแล้วนะ นี่หนักกว่าอีก อู้ย..
พี่เอกกรุ๊ปอะไรหรอคะ  งง กรี๊ดดดดด

รู้มาตอนเรียนม.ปลาย ว่าsub group นี้หายากมากๆ
ขอให้หาได้ไวๆนะคะ  ไหว้

there are no regrets in life, just lessons . .
รักออกแบบไม่ได้จ้ะ อืมมมมห์

แต่บ้านออกแบบได้

"รักอดทนนาน กระทำคุณให้ รักไม่อิจฉา ไม่อวดตัว ไม่หยิ่งผยอง... "
                                                            - โครินทร์1 13:7
รายการ เรื่องเล่าเช้านี้ คุณสรยุทธ เมื่อเช้า ก็เอามาออกช่วยประกาศให้นะครับ  (แจ๋ว แจ๋ว)
อยากรู้ว่าได้เลือดยัง

อ่านจากพันทิปเห็นว่ามีแค่ 20 คนในประเทศที่มีเลือดนี้
http://www.pantip.com/cafe/chalermthai/topic/A7643039/A7643039.html

ขอให้น้องเค้าปลอดภัยเร็วๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 มี.ค. 2009, 16:58 น. โดย เฉินหลิง » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 [2] 3 4