หน้า: [1] 2 3

ผู้เขียน หัวข้อ: โครงการ :: แจกหนังสือสวดมนต์  (อ่าน 18255 ครั้ง)
สวัสดี ชาวฟoนต์ จ๊ะ

ตูนได้ติดต่อโรงพิมพ์ จัดพิมพ์หนังสือสวดมนต์ เพื่อแจกเป็นธรรมทาน

ตอนนี้กำลังเลือกหนังสืออยู่ เพราะมีหลายเล่ม แต่เล่มที่เลือกแล้ว และจะจัดพิมพ์คือเล่มนี้
อาจมีเล่มอื่น ๆ ที่จะพิมพ์ในโอกาสต่อไป แต่ตอนนี้พิมพ์เล่มเดียวก่อน
เพราะถ้าพิมพ์แบบเดียวกัน จำนวนมาก จะได้ลดราคา

** แก้ไข ** สั่งพิมพ์แล้ว จำนวน 300 เล่มค่ะ คือ

"สวดมนต์ ทำกรรมฐาน ตามแบบหลวงพ่อจรัญ"
เนื้อหาประกอบด้วย
- บทสวดมนต์ต่างๆ : บูชาพระรัตนตรัย, ไตรสรณคมน์,อิติปิ โสฯ,
พาหุงฯ, มหากาฯ, แผ่เมตตา และคำแปล
- วิธีทำกรรมฐาน วิปัสนากรรมฐานเบื้องต้น, คติธรรมคำสอน เรื่องการปฏิบัติกรรมฐาน,
กรรมฐาน โดยพระธรรมสิงหบุราจารยฺ์, วิปัสนากรรมฐานคืออะไร, ธุระในพระศาสนา,
การเรียนรู้วิปัสนากรรมฐาน, สติปัฏฐานสี่, อานิสงส์ของการปฏิบัติธรรม,
ประโยชน์ของการปฏิบัติวิปัสนากรรมบาน, สติปัฏฐาน 4 ปิดอบายภูมิได้

ตัวอย่างหนังสือ

สามารถขอรับได้โดยไม่เสียค่าใช้จ่ายใด ๆ นะคะ
ขอชื่อ ที่อยู่ สำหรับผู้ที่ประสงค์จะขอรับหนังสือนี้ ทาง จมล. หรือ โพสต์ในนี้เลยตามสะดวกค่ะ
โดยคาดว่าจะเริ่มส่งหนังสือได้ประมาณช่วงสงกรานต์ รับปีใหม่ไทยพอดี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 มี.ค. 2009, 16:14 น. โดย ❤ ตูน ❤ » บันทึกการเข้า

ยิ้มน่ารัก   ไหว้ อนุโมทนาบุญด้วยนะคะเจ้
อยากขอความช่วยเหลือ

ใครพอจะแนะนำที่ซื้อซองสีน้ำตาล และ แสตมป์ บ้างไหมคะ ?
อยากรู้ว่า แสตมป์นี่ ถ้าเราซื้อเยอะ ๆ มันจะถูกลงไหม ?
เท่าที่ถาม ปณ. มา ต้องติดแสตมป์ประมาณ 6 บาท หากไม่เกิน 250 g.

เกย์ออก เกย์ออก  แหมะ ใครออกแบบ ปก สวยจริงๆ

ปล. อย่าลืม เลือกเล่ม หลวงปู่จรัญกับเณรน้อยช่างคิดนะ ครับ เล่มนี้ก็ดี
      ลูกไม่ดีแก้ที่พ่อแม่ ก็เจ๋ง  ลองดูครับ ...

วันนี้ไปบวชเพื่อน ญาติๆ ก็เอามาแจก  ก้เลยบอกไปว่า  มีแล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 มี.ค. 2009, 17:14 น. โดย จักรี » บันทึกการเข้า

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
ดีจัง อนุโมทนานะคะ อืมมมมห์

http://wdgd.multiply.com/journal/item/149
วางแผงแล้วจ้า (^0^)/
เฮ้ยยยย !!! กำลังอยากได้อยู่พอดีเลย ของหลวงพ่อจรัญน่ะ

แอบอ้าง
วิธีทำกรรมฐาน วิปัสนากรรมฐานเบื้องต้น, คติธรรมคำสอน เรื่องการปฏิบัติกรรมฐาน,
กรรมฐาน โดยพระธรรมสิงหบุราจารยฺ์, วิปัสนากรรมฐานคืออะไร, ธุระในพระศาสนา,
การเรียนรู้วิปัสนากรรมฐาน, สติปัฏฐานสี่, อานิสงส์ของการปฏิบัติธรรม,
ประโยชน์ของการปฏิบัติวิปัสนากรรมบาน, สติปัฏฐาน 4 ปิดอบายภูมิได้

เดี๋ยว จมล ไปบอกที่อยู่นะค๊าาา

ขอบคุณมากๆเลยค่ะ  กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด

หนังเย็บมือ Homemade www.facebook.com/oxhour
ยินดีจ๊ะเจ้ ก่อนสงกรานต์จะส่งไปให้นะจ๊ะ
ตอนนี้รวบรวมรายชื่อผู้ที่สนใจรับหนังสืออยู่
ยังไงฝากบอกต่อด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

เห็นคนทำความดีแล้วมีความสุขจัง

ขออนุโมธนาบุญด้วยอีกหนึ่งเสียง  ไหว้

ก้าวแรกที่พลาดพลั้ง คือก้าวหลังที่มั่นใจ ก้าวแรกที่เสียไป คือก้าวใหม่ที่ได้มา...
อนุโมธนาบุญค่ะ

อย่ามัวแต่ร่วมอนุโมทนานะครับ แจ้งความจำนงรับหนังสือ ได้เน้อ  ยิ้มน่ารัก

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
ร่วม อนุโมทนาด้วย และเดี๋ยวจะ จมล. ไปนะครับ

ขอบคุณล่วงหน้าเลยครับผม  ไหว้

- R u Happy with ur Rock&Roll ? -
ขอด้วยเล่มนึงค่ะเดี๋ยว จมล. ที่อยู่ไปให้นะคะ  อ๊าง~ +
สวัสดีค่ะ

ตอนนี้หนังสือใกล้จะเสร็จแล้ว
คาดว่าจะเริ่มจัดส่งได้ตั้งแต่วันที่ 7 เม.ย.เป็นต้นไป

ณ ตอนนี้ยอดผู้รับหนังสือ 230 เล่มแล้วค่ะ
ยังสามารถขอรับได้อีก 70 เล่มค่ะ
แล้วจะแจ้งข่าวให้ทราบเป็นระยะนะคะ

สำหรับทุกท่านที่ส่ง e-mail มา ตูน list รายชื่อและที่อยู่ไว้แล้ว
จะเริ่มจัดส่งให้และแจ้งสรุปอีกครั้งนะคะ

ขอให้ความสุข ความเจริญ จงมีแด่ทุกท่านและครอบครัวค่ะ
การ์ตูน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 มี.ค. 2009, 10:51 น. โดย ❤ ตูน ❤ » บันทึกการเข้า

ร่วมอนุโมทนาด้วยคนค่ะ

อ้อมก็อยากได้อ่ะหมดรึยังคะเนี่ย

แค่คนหนึ่งคนที่ไม่เคยรู้จักการถูกรัก
อนุโมทนาบุญค่ะ เดี๋ยวจมล.ที่อยู่ไปให้นะคะ

ปอ. ขอแตนร่วมด้วยช่วยค่าส่งหนังสือให้กับคนอื่นด้วยนะคะ เดี๋ยวจะโอนให้ตามกำลังทรัพย์ค่ะ

นานๆ จะเข้ามาที
หน้า: [1] 2 3