หน้า: 1 [2] 3

ผู้เขียน หัวข้อ: โครงการ :: แจกหนังสือสวดมนต์  (อ่าน 18234 ครั้ง)
ได้รับที่อยู่ใน จมล แล้วนะคะ
เดี๋ยวตูนจัดส่งไปให้ทั้งกวาง เจ้แตน และก็อ้อมนะจ๊ะ

ตอนนี้จำนวนผู้ขอรับหนังสือครบ 300 เล่มแล้ว ขอปิดการขอรับหนังสือก่อนนะคะ
เดี๋ยวมีสรุปโครงการมาให้ชมกันจ๊ะ

อ่อ มีท.ทหารอดทน ที่ประจำอยู่ชายแดนภาคใต้ (ปัตตานี)
มาขอรับหนังสือไป 30 เล่ม เอาไปแจกเพื่อน ๆ ที่นู่นด้วยล่ะ  กรี๊ดดดดด

ปล. โครงการนี้ได้รับการตอบรับดีมากมาย ดีใจมาก ๆ
อาจจะมีโครงการ 2 ต่อเนื่อง แล้วจะมาบอกบุญกันนะจ๊ะ

อนุโมทนาสาธุบุญค่ะ

แค่คนหนึ่งคนที่ไม่เคยรู้จักการถูกรัก
หนังสือมาแล้วจ๊ะะะะ  กรี๊ดดดดด

กำลังแพคหนังสือใส่ซองอยากสนุกสนาน กองพะเนินเลย

อยากได้เร็วๆ  กรี๊ดดดดด

หนังเย็บมือ Homemade www.facebook.com/oxhour
 กรี๊ดดดดด เดี๋ยวรีบส่งไปให้นะจ๊ะเจ้

ปล. มีใครรู้บ้างไหมคะว่า แสตมป์ ดวงละ 1 บาท ยังมีขายอยู่ไหมคะ ?

ต้องฝากเจ๊นัทถามพ่อดูแล้วค่ะเจ้ 

ว่าแต่แสตมป์ 1บาท จะส่งถึงเหรอคะ

เค้าจะเก็บค่าน้ำหนักของ อีกด้วยรึเปล่า

บุ๋มเคยส่งของน้ำหนักไม่มาก แบบ ลงทะเบียนธรรมดา
นึกว่าจะไม่จ่ายเยอะ ไม่ได้ไปส่งที่  ที่ทำการไปรษณีย์นะคะ
ส่งแบบตัวแทนตามห้าง

ค่าลงทะเบียน + ค่าซอง 5 บาท  รวม 42   อี๋~

น้ำหนักของประมาณ 2 ขีด
เ ค้าก็ปริ๊นรายการมาให้ดูนะคะ ว่าอะไรเสียเท่าไหร่
คิดค่าบริการ 15 บาท แหละ
แต่ก็ดีกว่าไปส่งไปรษณีย์ เพราะไปส่งตอนสองทุ่ม
ส่งหนังสือนี้ ส่งแบบ ของตีพิมพ์ จะไม่แพงจ๊ะบุ๋ม
แต่ว่าต้องไม่ปิดผนึก ปณ แนะนำว่า ให้ใช้แม็ก แม็กแทนการติดกาวปิดซอง
เพื่อให้ส่งแบบสิ่งตีพิมพ์ ซึ่งจำเป็นจะต้องตรวจสอบได้ค่ะ

แล้วหนังสือมีส่ง 1, 2, 3, 4, 5 ถึง 30 เล่ม
น้ำหนักต่างกัน บางซองต้องติด 6 บาท, 8 บาท, 13 บาท ทำนองนี้
พี่มีแต่แสตมป์ 3 บาท เลยจะหา 1 บาทเพื่อมาติด + กับ 3 บาทไง งงไหม ? กร๊าก

ตอนนี้ได้แล้วจ๊ะ ไปซื้อที่ ปณ มาแล้ว ดวงละ 1 บาท

ตอบบุ๋มไม่มีแล้วจ๊ะ   

2 บาทก็จะไม่มีแล้วด้วย

อีกอย่างถ้าส่งเป็นพัสดุแบบนี้ต้องชั่งน้ำหนักนะ 

เลวยั้นเงา
 (เหงื่อแตกพลั่ก) ถามเจ้นัทค่ะ แล้วแสตมป์ที่ตูนไปซื้อมา ดวงละ 1 บาทนี้
ยังใช้ส่งได้อยู่หรือเปล่าคะ ? หรือว่าเค้ายกเลิกการใช้ไปด้วย
พึ่งจะไปซื้อมา 100 ดวง จะเอามาใช้แปะบวกเพิ่มกับดวงละ 3 บาท
ชั่งน้ำหนักที่บ้านมา ดูค่าส่งตามน้ำหนัก (ส่งแบบของตีพิมพ์)

1 เล่ม ติดแสตมป์ 6 บาท
2 เล่ม ติดแสตมป์ 6 บาท
3 เล่ม ติดแสตมป์ 8 บาท
4 เล่ม ติดแสตมป์ 8 บาท
5 เล่ม ติดแสตมป์ 13 บาท

แสตมป์ 1 บาท ยังมีใช้ครับ ใช้งานได้จนกว่าจะไม่มีขาย (ถึงขนาดไม่มีขายแต่คนเผลอเอารุ่นพระเจ้าเหามาแปะ ก็ยังใช้ได้จ๊ะ)
เพราะบางทีน้ำหนักมันเกิน ถ้าบวกแสตมป์ไปเต็มๆ เช่น 6+6 บาท ปณ. จะได้กำไรเกิน
ก็ยังสามารถใช้ 6+1+1+1 ได้ครับ

แต่โดยมาก ถ้าห่อไปส่งที่ ปณ. จะใช้แสตมป์ช้าง Print มาแปะซะมากกว่า

ขอบคุณค่ะ

วันนี้ได้รับหนังสือแล้วค่ะ งดงามมากๆ  ยิ้มน่ารัก

อนุโมทนาจักรี และตูนด้วยค่ะ  ไหว้

นานๆ จะเข้ามาที
ได้รับหนังสือแล้วค่ะ

ขอบคุณมาก ๆ สาธุ ๆ  ไหว้

แม่บอกว่ามีคนเปิดห่อตั้งแต่ก่อนมาถึงบ้านเราแล้ว  เฮ้ย!?

เดี๋ยวนี้ไปรษณีย์เป็นอะไรหว่าแย่จัง.. เสียมารยาทสุด ๆ เลย
อ้าว จริงเหรอกวาง ??

แต่ว่าพี่เย็บเป็นแม็กไปน่ะ เพราะว่า ปณ.บอกว่า
ถ้าส่งเป็น ของตีพิมพ์ ปิดผนึกกาวเหมือนพัสดุไม่ได้
ให้เย็บแม็กเอา เพื่อจะได้เปิดตรวจสอบได้

เค้าคงตรวจสอบล่ะมั้งจ๊ะ แล้วหนังสืออยู่ในสภาพดีเหมือนเดิมหรือเปล่าคะ ?

ได้หนังสือแล้วครับ ขอบคุณพี่ตูนมากครับ

อนุโมทนาพวกพี่ๆใจดีด้วยครับ  ไหว้

"...ถ้าสายตาเราชินกับในที่มืดแล้ว คงยากที่จะเพ่งมองโลกภายนอกได้..."
หน้า: 1 [2] 3