หน้า: 1 ... 12 13 14 15 16 17 18 [19] 20 21 22 23 24 25 26

ผู้เขียน หัวข้อ: ตอนนี้ นปก.เค้าปิดถนนแล้ว  (อ่าน 76634 ครั้ง)
ก็รายงานเรื่องข่าว ตปท เอาภาพข่าวในไทยไปออก
เรื่องสลายม็อบเมื่อตอนเช้ามืด

แล้วก็ข่าวเสื้อแดงเอารถแก๊สมาจอดปิดทางที่อนุสาวรีย์  เอือม
แล้วก็ทำอะไรตรง รพ. ราชวิถี เมื่อกี้ฟังแล้ว มันกระตุก
ดูผ่้านเน็ตหน่ะค่ะ

Las Noches Rubicundior
สงสัยครับ

ว่าทำไมถึงต้องไปปิดตรงดินแดงด้วย
เห็นตั้งแต่เมื่อวาน จนเมื่อคืนสลายม็อบตรงนั้น
แล้ววันนี้ก็เอารถแก๊ซมาปิดอีก

ดินแดงนี่มันเป็นยุทธศาสตร์สำคัญยังไงครับ

ถ้าแดงจะมียุทธศาสตร์
ก็คงเป็นยุทธศาสตร์ของการไหล
ดินแดง แค่ส่วนต่อเนื่องจากวิคตอรี่โมนูเมนต์
http://traffic.thai.net/

อยู่บ้านไร่ ไร้เน็ต พี่จะกางมอสกิโต้เน็ต เลี้ยงเป็ดไล่ทุ่ง เดินตามสายรุ้ง ทิ้งเมืองกรุงไว้กับเธอ ..
ผมว่าแดงเขามียุทธศาสตร์นะครับ
แล้่วก็ไม่ธรรมดาด้วย

ขนาดที่นายกเกือบโดนลากไปตื้บตาย
หวุดหวิดก็สามหนแล้ว

แค่กำลังคิดว่า การเอารถแก๊ซไปจอดตามจุดต่างๆ นี่
เพื่อถ่วงเวลา รออะไรสักอย่างเย็นนี้หรือเปล่า
จะเรียกว่ายุทธวิธีก็ได้
มันคือทางเข้าปริมณฑลหลัก
เพียงแต่มันเละๆ ยังไงพิกล

http://www.nationmultimedia.com

ยุทธศาสตร์หลัก ก็คือต้องการป่วนเมืองให้จลาจล เพื่อการต่อรอง
เพราะเวลาที่เหมาะ ใกล้หมดลงแล้ว รอกำลังสมทบที่จะฟังสารเย็นนี้
คงมีการส่งสารจากหัวขบวน เพื่อปลุกเร้าสถานการณ์ไปถึงจุดที่ต้องการ
การทำบ้านเมืองปั่นป่วน ผมว่าไม่ต้องมียุทธศาสตร์ซับซ้อนมาก
เพราะมีแนวร่วมที่บิ้วกันมานาน พร้อมอยู่ในมือแล้ว
จุดไฟให้ลาม เผาเมือง แล้วต่อรอง

อยู่บ้านไร่ ไร้เน็ต พี่จะกางมอสกิโต้เน็ต เลี้ยงเป็ดไล่ทุ่ง เดินตามสายรุ้ง ทิ้งเมืองกรุงไว้กับเธอ ..

ตอนนี้รถไฟฟ้าเปิดให้บริการไหมครับ

- BTS เปิดให้บริการตามปกติครับ

แต่ไม่ปล่อยให้ผู้โดยสารลงที่สถานีอนุเสาวรีย์ชัยฯ นะคะ
(via twitter)

Nothingness
||•• i-nan-za™``: วนัสนันท์ is back!
ตามที่พี่กำนันว่ามา

ถ้าทำให้รถติดตรงนี้ได้
นั่นจะทำให้ทหารส่งกำลังเสริม
มาจากจังหวัดทหารรอบนอกได้ลำบากใช่ไหมครับ

แล้วถ้ามีหน่วยทหารหน่วยหลักๆ
สักหน่วยในกรุงเทพ (พล ปตอ, พล 1 รอ, ราบ 11)
เกิดแปรพักตร์ขึ้นมาตอนนี้
บวกกับกำลังเสริมจากพวกเสื้อแดงต่างจังหวัด
นั่นจะทำให้เกิดการพลิกผันได้อย่างไม่ยากหรือเปล่า

ผมแค่คิดเล่นๆ น่ะครับ   ไหว้
เพราะสงสัยว่า ปิดดินแดงทำไมตั้งสองสามรอบ

ปิดดินแดงทำไม

ผมว่า แดง เขาไม่คิดไรมาก
แค่ปิดที่ใกล้ ตัวเองก่อน
กล่าวคือ ตรงนั้น อู่แท๊กซี่เป็นร้อย
และ

ประชาชน ริมบึงมะกะสัน แดงเถือก

// ประชาชนชาวแฟลต
เริ่มรวม วัยรุ่น จะเข้าปะทะ ม็อบ
(เพื่อนผมเด็กดมกาว แถวนั้นเตะบอลด้วยกัน โทรมา)

ตกลงตอนนี้มันปิดอะไรตรงไหนมั่งเหรอฮะ
รู้สึกว่าปิด วิภาวดี ขาเข้าใช่มั้ยครับ

ตอนนี้อยู่เขาใหญ่จะกลับบ้านยังไงล่ะเนี่ย  ฮือๆ~
ตกลงตอนนี้มันปิดอะไรตรงไหนมั่งเหรอฮะ
รู้สึกว่าปิด วิภาวดี ขาเข้าใช่มั้ยครับ

ตอนนี้อยู่เขาใหญ่จะกลับบ้านยังไงล่ะเนี่ย  ฮือๆ~

อย่าเพิ่งกลับ ดีที่สุด

มีอู่แท้กซี่เยอะ ของกินหาง่าย ไม่แพง
รถเสียซ่อมได้ มีแก๊สเติมสะดวกหลายปั๊ม
ส่งกำลังบำรุงง่าย ออกถนนหลักวิภาฯได้
หรือจะมุดหลบเข้าซอย ก็ทะลุหลายทาง
แห่มาที่อนุสาวรีย์ชัยฯ ก็สะดวกจากทุกทิศทาง
..
จากอนุสาวรีย์ ..
ทางตะวันตก ติดวัง ทหารแข็งมาก
ทางใต้ ไม่ได้ใจ เคยโดนโห่ไล่จากคนในเมือง สีลม สาทร
ทางเหนือ ก็ติดคอขวดตรงสะพานควาย (ควายไม่อยากข้าม)
มีที่ชื่อมงคล ก็ดินแดง ทางตะวันออกนี่แหละ ก็ไหลกันไปมา
ตอนนี้โดนต้อน ยันกลับไปวิคตอรี่โมนูเมนต์แล้ว

ข่าวว่าแถวผ่านฟ้า เสื้อแดงราวๆ ยี่สิบคนเผายางรถยนต์ แล้วก็ยึดรถเมล์
แต่เมื่อคืนพากันมาเฝ้าบิ๊กซีลาดพร้าวทำไม  ไม่ล่ะ
ตัดไฟอีก

กำลังโหลดข้อมูล .....
ตกลงต่างจังหวัดเค้าปิดถนนกันมั่งมั้ยครับ?

เห็น นปชแพร่ก็บอกว่าจะปิด ถนน  แพร่เด่นชัย(และอีกหลายๆ จังหวัด)

แต่ในข่าวจะพูดถึงแต่ในกรุงเทพอย่างเดียว เลยไม่รู้สถานการณ์ต่างจังหวัด

บิ๊กซี ลาดพร้าว เป็นบ้านของ DTV
อยู่ใกล้ๆ ออฟฟิศเลย พนักงานที่ออฟฟิศต้องเดินผ่านทุกวัน มีตำรวจใส่เสื้อแดงไว้ข้างใน มาจอดรักษาการณ์อยู่หน้าบิ๊กซีตั้งแต่อาทิตย์ที่แล้ว

ตกลงต่างจังหวัดเค้าปิดถนนกันมั่งมั้ยครับ?

เห็น นปชแพร่ก็บอกว่าจะปิด ถนน  แพร่เด่นชัย(และอีกหลายๆ จังหวัด)

แต่ในข่าวจะพูดถึงแต่ในกรุงเทพอย่างเดียว เลยไม่รู้สถานการณ์ต่างจังหวัด

ได้ยินว่าปิด NBT กับถนนมิตรภาพ ที่ขอนแก่น ที่อื่นไม่รู้
หน้า: 1 ... 12 13 14 15 16 17 18 [19] 20 21 22 23 24 25 26