หน้า: 1 ... 17 18 19 20 21 22 23 [24] 25 26

ผู้เขียน หัวข้อ: ตอนนี้ นปก.เค้าปิดถนนแล้ว  (อ่าน 76574 ครั้ง)
http://translate.google.co.th/translate?prev=hp&hl=th&js=n&u=http%3A%2F%2Fwww.timesonline.co.uk%2Ftol%2Fnews%2Fworld%2Fasia%2Farticle6087899.ece&sl=en&tl=th

ผมอ่านไม่ออก
เอาให้ กูเกิ้ลแปล
ยิ่งไปกันใหญ่ ง่ะ

ของเดิม
http://www.timesonline.co.uk/tol/news/world/asia/article6087899.ece

่่ข่าวเมื่อวันที่ 14 เมษาครับ
สรุปก็ประมาณว่า นายกอภิสิทธิ์ชนะฝ่ายตรงข้ามจากสื่อ ทั้งทาง CNN และ BBC
แอบอ้าง
Mr Abhisit won the media battle yesterday — in their respective television interviews with the BBC and CNN, he seemed reasonable, patient and articulate while Thaksin Shinawatra, his exiled antagonist, was shrill and unconvincing.

สรุปว่า อภิสิทธิ์ พูดดี มีเหตุผล และใจเย็นกว่า ทักษิณ

แอบอ้าง
The hardest job is still to come. About 4,000 protesters have fallen back to the streets in front of Government House. There are women and elderly people there, and children. To clear such a crowd without bloodshed would be difficult anyway

ข่าวบอกว่า มันเป็นงานที่ยากที่จะเคลียร์ผู้ประท้วงออกจากพื้นที่รอบทำเนียบฯ การที่จะเคลียร์พื้นที่อาจจะมีการนองเลือด

แต่จากข่าวปัจจุบันก็จะเห็นได้ว่่า นายกอภิสิทธิ์ ใช้วิธีสมานฉันท์ เชิญให้ผู้ประท้วงเดินทางกลับโดยสันติวิธี  เจ๋ง

ตัวคนเดียว :]
มีประกาศหยุดยาวเหรอคะ อะไรยังไงบ้างคะ
พอดีดูข่าวไปตอนเที่ยงแล้วไม่ได้ตามต่อ  อ๊าง~

หยุดยาวถึง 19 เลยครับ  หยี

ตามนี้ครับ
http://news.mcot.net/politic/inside.php?value=bmlkPTI4OTEzJm50eXBlPWNsaXA=

รู้สึกว่าที่จะเผามัสยิดนี่
มีการเขียนจดหมายไปถึงสาธารณรัฐอาหรับอิมมิเรตแล้วว่า
ทักกี้มันเป็นกบฎ เป็นผู้ก่อการร้าย
ขอให้แต่ละประเทศอย่าไปให้ที่อยู่มัน  เจ๋ง

แกนนำมอบตัวแล้ว
กำลังสอบปากคำ
แต่เจ๊เพ็ญกับจตุพรหายหัว  โวย

ปล. เสื้อแดงนี่ ตอนมามาอีแต๋น ตอนกลับกลับรถแอร์
สบายเลยนะแสด  เอือม

จะทำอะไร ก็เชิญ..ก็เชิญได้เลยตามสบาย.~*
เอาเหอะ เค้าคงไม่มีเงินกลับบ้านหรอก
ที่จะได้ค่าแรง 3 วัน 2000 บาทก็คงชวดไปแล้ว
ก่อนอื่นต้องขอโทษที่ต้องตั้งกระทู้การเมืองในห้องผู้อื่น
แต่จริงๆปรกติผมเคารพกฎนะครับ

ผมได้ข่าวกรองมา
จริงๆนับว่าช้ามากเพราะการนำข่าวออกมาเป็นเรื่องที่ยากในสถานการณ์แบบนี้

.ในวันเสาร์ที่ผ่านมามีคำสั่งลับๆ จาก ป.
.ให้สังหารประชาชนจำนวน50คน
 จากวันนั้น ตำรวจ ท้องทีและทหารที่ประจำการกรุงเทพไม่ปฎิบัติตามได้

ท่านผู้นั้นจึงนำทหารที่ประจำการทางใต้ซึ่งจริงๆควรดูแลประชาชนในพื้นที่ที่มีเหตุการณ์ไม่สงบมายาวนาน
ขึ้นมาที่กรุงเทพและทำการสังหารคน
ท่านทั้งหลายอาจไม่เชื่อ และคิดว่าผมต้องการรวบรวมพลไปชุมนุม
สิ่งที่ผมเล่าเป็นเรื่องจริง ลองไปคุยกับทหารเนียนๆเดียวจะเพลอพูดภาษาท้องถิ่น

ที่มหาดไทมีผู้ตายจำนวน2คน
และทหารได้ยึดศพไปทำลายหลักฐาน
หลักฐานอยู่ในกล้องมือถือของคนขับแท็กซี่สองคนแต่ปัจจุบันนี้ยังไม่มีท่าทีออกจากกระทรวงมหาดไทได้
แต่มีรถแทกซี่เปล่าๆอยู่นอกตึกไม่มีคนขับ2คัน

เหตุทางแยกสามเหลี่ยมดินแดน7ศพ
 ทางผู้ชุมนุมจึงจำเป้นต้องในรถขอแก๊สมาขวางและตอนนี้ไม่สามรถหนีและถอนตัวได้เพราะโดนล้อม
ในcnnถ้าใครได้ดูตอนฉาย7โมงวันที่13จะเห็นภาพที่ชัดเจนว่ามีการยกศพขึ้นรถ
ถ้าหาภาพที่ชัดกว่านี้ได้จะนำมาเพิ่มเติม
สถานที่อื่นๆนับรวม20ศพ
ตอนนี้ยังต้องมีเหยื่ออีก30คน

.ในหลวงไม่สามารถออกมาได้
และตอนนี้ทหารล้อมบ้านฟ้าชายแล้ว
ทางพระเทพและคนอื่นๆได้ทำการให้สัมภาษณ์แก่สื่อข่าวต่างชาติว่าเสื้อแดงเป็นประชาชนของเค้า

แผนการต่อไปของ ป.คือการโยนว่าทหารที่ออกมาขึ้นตรงกับราชินี

ขอให้ช่วยด้วยช่วยราชวงศ์เราด้วย
มีหลักฐานมั้ยครับ

ผมว่าคุณใช้สรรพนามกับเชื้อพระวงศ์แปลกๆ นะครับ

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>

A Long Patience: Wish Us Luck (and Happy Anniversary)
หนังเรื่องใหม่หรือ myu พล๊อตเรื่องน่าตื่นเต้นจังเล้ยยย  กรี๊ดดดดด โห อี๋~ หน้ามึน

[ว่างให้เช่า]
โอ้ว ฟังไว้ ๆ  ขอดูศพก่อน ว่าจริงเท็จประการใด ตาย 20 ศพกลางกรุง จะปิดมิดเหรอครับ
ทหารไม่ใช้คนชำนาญพื้นที่ในกรุงขนาดนั้นนะ จะได้มีทางหนีทีไล่ 
ถ้ายังอยู่ มาไข ข้อข้องใจหน่อยได้มั้ยครับ ว่าเหตุเกิดที่ไหนอย่างไรบ้าง แล้วรับข้อมูลมาจากไหน   
อย่างไงก็ต้องขอบคุณครับ ที่แบ่งปันข้อมูล  แต่มาถก กัน ให้ รุถึงความน่าจะเป็นดีกว่านะ  น่าสนุก

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
ก่อนอื่นต้องขอโทษที่ต้องตั้งกระทู้การเมืองในห้องผู้อื่น
แต่จริงๆปรกติผมเคารพกฎนะครับ

ผมได้ข่าวกรองมา
จริงๆนับว่าช้ามากเพราะการนำข่าวออกมาเป็นเรื่องที่ยากในสถานการณ์แบบนี้

.ในวันเสาร์ที่ผ่านมามีคำสั่งลับๆ จาก ป.
.ให้สังหารประชาชนจำนวน50คน
 จากวันนั้น ตำรวจ ท้องทีและทหารที่ประจำการกรุงเทพไม่ปฎิบัติตามได้
- เวลาเค้าสั่งฆ่าประชาชน เค้าสั่งมาเป็นจำนวนหัวอย่างนี้เลยเหรอครับ พึ่งรู้ ยังงี้ทหารต้องทำยอดตรงเป๊ะให้เลยป่ะครับ ?

ท่านผู้นั้นจึงนำทหารที่ประจำการทางใต้ซึ่งจริงๆควรดูแลประชาชนในพื้นที่ที่มีเหตุการณ์ไม่สงบมายาวนาน
ขึ้นมาที่กรุงเทพและทำการสังหารคน
ท่านทั้งหลายอาจไม่เชื่อ และคิดว่าผมต้องการรวบรวมพลไปชุมนุม
สิ่งที่ผมเล่าเป็นเรื่องจริง ลองไปคุยกับทหารเนียนๆเดียวจะเพลอพูดภาษาท้องถิ่น

ที่มหาดไทมีผู้ตายจำนวน2คน
- ผมว่าที่ (จะ) ตายน่ะ คนที่อยู่ในรถที่โดนรุมทึ้งมากกว่าครับ
และทหารได้ยึดศพไปทำลายหลักฐาน
หลักฐานอยู่ในกล้องมือถือของคนขับแท็กซี่สองคนแต่ปัจจุบันนี้ยังไม่มีท่าทีออกจากกระทรวงมหาดไทได้
แต่มีรถแทกซี่เปล่าๆอยู่นอกตึกไม่มีคนขับ2คัน
- ในกระทรวงมหาดไทยผมเห็นว่ามีแต่เสื้อแดงทั้งนั้นเลย จะออกมาไม่ได้ยังไง งง ที่ออกมาไม่ได้ ผมก็ว่าน่าจะเป็นคนในรถที่โดนทึ้งอีกนั่นแหละมากกว่าครับ

เหตุทางแยกสามเหลี่ยมดินแดน7ศพ
 ทางผู้ชุมนุมจึงจำเป้นต้องในรถขอแก๊สมาขวางและตอนนี้ไม่สามรถหนีและถอนตัวได้เพราะโดนล้อม
- โอ้ว...รถแก๊สนี่ขอมาเหรอครับ ไม่ได้ยึด อืม...ใช่ๆ ก็คงขอได้ ก็ ประธานบริษัทแก๊ซก็ พลเอกพี่ชายท่านนี่ครับ
ในcnnถ้าใครได้ดูตอนฉาย7โมงวันที่13จะเห็นภาพที่ชัดเจนว่ามีการยกศพขึ้นรถ
ถ้าหาภาพที่ชัดกว่านี้ได้จะนำมาเพิ่มเติม
สถานที่อื่นๆนับรวม20ศพ
ตอนนี้ยังต้องมีเหยื่ออีก30คน

.ในหลวงไม่สามารถออกมาได้
และตอนนี้ทหารล้อมบ้านฟ้าชายแล้ว
ทางพระเทพและคนอื่นๆได้ทำการให้สัมภาษณ์แก่สื่อข่าวต่างชาติว่าเสื้อแดงเป็นประชาชนของเค้า
- ขอลิงค์ข่าวหน่อยครับ ถ้าหากพระเทพท่านประทานสัมภาษณ์ คงจะต้องเป็นคำว่า "ทุกคน เป็นประชาชนของพระองค์ท่าน" มากกว่าครับ

แผนการต่อไปของ ป.คือการโยนว่าทหารที่ออกมาขึ้นตรงกับราชินี
- ทหารที่ออกมารัฐบาลต้องรับผิดชอบครับ จะโยนไปให้ใครรับผิดชอบได้อย่างไร

ขอให้ช่วยด้วยช่วยราชวงศ์เราด้วย
- ช่วยจากใครครับ ?

่ข่าวยุคนี้เร็วและลึกทุกซอกทุกมุมนะครับ

ทหาร ตำรวจ เสื้อแดง จะทำอะไร นักข่าวรู้นะครับ
ตากล้องที่วิ่งผ่านหน้าทีวี มีเป็นสิบๆ
มุมไหน หลืบไหนน่าจะมีหมดนะครับ
 อืมมมมห์

หน้า: 1 ... 17 18 19 20 21 22 23 [24] 25 26