หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8 9 ... 20

ผู้เขียน หัวข้อ: อุปกรณ์จีบสาว อ๊าว อ๊าว...  (อ่าน 81851 ครั้ง)
อีกทางกำลังก่อสร้างตึกใหม่ หิน ปูน ทราย เพียบ
ยังอุตส่าห์เดินอ้อมไปเลยนะ
ไอ้เราก็นั่งรอ นึกว่าไม่มาเรียน

คงจะปล่อยเยอะไปจริงๆแหละ กร๊าก

Reading Learning & Sharing
ใกล้เปิดเทอมแล้ว
เดี๊ยวเอาใหม่
น้องๆ เข้ามาใหม่ยังไม่รู้หรอก อืมมมมห์

ขอขอบคุณมา ณ โอกาสนี้
กินเด็กกันเถอะ อืมมมมห์

ขอน้องรหัสเป็นผู้หญิงนะ อืมมมมห์

มาบอกเล่าคติประจำใจของตัวเองให้ฟัง อาจน้ำเน่าหน่อยนะครับ

แต่เป็นเรื่องจริง  ฮิ้ววว

------------------------------

คือแต่เดิม สามารถเข้าใจได้ด้วยตัวเองอยู่แล้วว่าไม่ใช่คนที่หน้าตาดี
ไม่ได้หน้าตาโดดเด้ง หน้าใสปิ๊งแบบดาราเกาหลี
หุ่นก็ไม่ใช่ว่าดีอะไร แม้ผมจะออกกำลังกายอยู่บ้าง

พอมีรูปลักษณ์ภายนอกที่เราไม่สามารถนำไปแข่งขันได้
ผมก็เริ่มมองหาอย่างอื่นคือ นิสัย หรือว่า การพูดคุย

และ่ผมก็ดันขี้อาย คุยไม่เก่งซะด้วยสิ  ฮิ้ววว

สิ่งหนึ่งที่ผมคิดตลอดมา หลังจากสรุปไอ้ทุกข้อข้างบนเสร็จ

" อยากดีพอ เพื่อที่จะให้คนที่เดินข้างเราเค้าได้รู้ว่า เค้าได้รักคนที่ดีพอ "

สิ่งนี้นี่แหละครับ ที่ฆ่าผมมาหลายครั้งแล้ว

ต่อวันหลัง  ฮิ้ววว

perfectionist
อุปกรณ์ชิ้นต่อไป ในการเก็บตกโอกาสนี้ ก็คือ

ผ้าเช็ดหน้า

ไม่ต้องพูดถึงสรรพคุณมากมายเลยครับ สำหรับผ้าเช็ดหน้า เพราะเห็นในหนังออกจะบ่อย
ซับน้ำตาได้ทุกโอกาสจริงๆครับ ดังนั้นจึงควรพกไว้ ห้ามลืมเด็ดขาด

+เทคนิคเล็กๆน้อยแล้วกันน่ะครับ
     - ควรพกผืนที่ซื้อมาใหม่ หรือซักแล้วน่ะครับ ผืนที่ใช้แล้วเนี่ย ยื่นไปให้เดี๋ยวเค้าจะ อู้ย.. เอา
     - ควรเป็นสีขาวหรือสีอ่อนๆน่ะครับ จะแลดูสะอาดน่าใช้
     - ควรเลือกเก็บไว้ที่กระเป๋าเสื้อน่ะครับ เป็นไปได้อย่าเก็บไว้ที่กระเป๋ากางเกง
       เพราะฝ่ายนั้นเค้าจะคิดว่า เราไปล้วงมาจากไหนก็ไม่รู้
       กางเกงยีนส์ยิ่งไม่น่าพกใหญ่เลยครับ กลิ่นติดผ้ามากมาย ยิ่งเป็นกางเกงยีนส์ซักปีละครั้งด้วยเนี่ย อี๋~
     - ให้แล้วให้เลยน่ะครับ ห้ามเอาคืน กร๊าก
        ถ้าเป็นพล็อตหนังก็จะได้ "เก็บไว้เถอะครับ ครั้งหน้าที่คุณมองผ้าเช็ดหน้าผืนนั้น ก็นึกถึงเราแล้วกันครับ"

อ้วก
เน่าได้อีก...

// ใครเปลี่ยนชื่อจู๋ได้ เปลี่ยนเป็น "อุปกรณ์จีบสาว" ให้ทีครับ หรือชื่อไรก็ได้แล้วแต่เห็นสมควร ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 พ.ค. 2009, 22:53 น. โดย นุ้กครับ » บันทึกการเข้า

แก้เองได้นี่ครับ อู้ย..
ที่โพสแรก

ไม่ล่ะ ผ้าเช็ดหน้า
ครั้งก่อนเค้าเคยจะให้ใช้เหมือนกัน ด้วยความที่เหงื่ออิชั้นแตกพล่านดังมหาสมุทรเกิดสึนามิ
พ่อเล่นพาเดินจากป้อมพระสุเมรุไปท่าพระจันทร์ด้วยทางเดินริมน้ำ!! ไม่มีต้นไม้!!  โวย

อยากจะบอกว่า ใช้ได้ตอนสาวๆ อับจนปัญญาไร้กระดาษทิชชู่ หรือร้องไห้ฟูมฟายเท่านั้นหละน้อ
ตอนปกติ คงยากส์ที่จะมีใครอยากใช้ของส่วนตัวร่วมกับคนอื่นถ้าไม่สนิทกันจริงๆอะนะ

รึว่าเป็นที่พี่คนเดียวก็ไม่รู้ว่ะ  ไม่ล่ะ

+ ให้ในความพยายาม   เจ๋ง
สู้ต่อไปน้อง สวรรค์มีตา ฟ้ามีใจ ได้แฟนแน่

等着

นุ้ก ร่มนี้เนี่ย
ได้ผลแน่เหรอ ถ้าเป็นกรณีพี่เนี่ย ขอเถียง
ไม่เคยได้ใช้จริงเลยสักครั้งเดียว พี่แอนมันไม่ยอมเข้ามาในร่มด้วย
เพราะพี่แอนมันบอกว่า มุกกางร่มกันสองคนกระหนุงกระหนิงเนี่ยใช้ไม่ได้จริง
เพราะว่าเวลากางแล้วคนนึงไม่เปียก อีกคนจะเปียกแทน กร๊าก

ก็ให้เขาแห้งไป.. ส่วนเราเปียกไปครึ่งตัว อย่าทำให้ดูจงใจ และต้องให้เขาเห็นเอง อืมมมมห์

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>

A Long Patience: Wish Us Luck (and Happy Anniversary)
เล่นมั่งดีกว่า ฮี่ๆ

มุกคลาสสิกครับ

ภาพประกอบจากกูเกิล

หมากฝรั่ง & อมยิ้ม
ติดกระเป๋าไว้มั่งก็ดี(ปกติมีหมากฝรั่งกระป๋องติดไว้กินเองอยู่แล้ว)
กรณีหมากฝรั่งก็ยื่นไปเนียนๆ กินมะ แล้วก็หาเรื่องชวนคุยได้นิดนึง

ส่วนอมยิ้มใช้กรณียืมของสาวครับ(ใช้หมากฝรั่งแผ่นๆ แทนก็ได้)
ลืมเอาของอะไรมา ไปยืมเค้า
เวลาคืนแนบไปด้วยพร้อมคำว่าขอบใจ
ถึงไม่ได้จีบแต่คนได้ก็รู้สึกดีล่ะนะ
(ที่จริงไม่ลืมของอะไรเลยก็ใช้มุกนี้ได้)

ที่บอกไปไม่เคยใช้ซักครั้ง น้องดำผิวปาก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 พ.ค. 2009, 23:42 น. โดย ☼Nuttiieees☼ » บันทึกการเข้า

งั้นอุปกรณ์ต่อไปใช้แทนร่มได้ครับพี่โบว์

เสื้อแจ็คเก็ต ไม่ต้องพกพาให้ยุ่งยากเหมือนร่ม

ใส่ๆไว้ ถ้าหนาวก็ใส่ให้อุ่น ถ้าร้อนก็ใส่กันแดด
ถ้าฝนตกนี่ ถอดออกทันทีครับ รอคนข้างๆมาอยู่ในอ้อมแขน
แล้วก็วิ่งฝ่าฝนกันไปเล้ยยย โรแมนติกดีออก กรี๊ดดดดด

ข้อควรระวัง
     -จะใช้วิธีนี้ ห้ามมีกลิ่นรักแร้เป็นอันขาด  หมีโหด~

// ปล. รูปวาดประกอบเอาไว้ทีหลังน่ะครับ นึกอะไรออก พิมพ์ๆไปก่อน กันลืม อ๊าง~

ก็ให้เขาแห้งไป.. ส่วนเราเปียกไปครึ่งตัว อย่าทำให้ดูจงใจ และต้องให้เขาเห็นเอง อืมมมมห์

ถูกเคยกางให้บี ซีกขวาของร่างกายเปียกโชกเลย
พอใช้เสร็จมาอยู่ในที่ร่มเหมือนตัวประหลาด แห้งข้างเปียกข้าง  กร๊าก

แต่มันต่อยอดได้นะ พอเปียกไม่สบาย อ้อนได้อีก
เรียกคะแนนได้อีกโขเลย  อ๊าง~
ถูกเคยกางให้บี ซีกขวาของร่างกายเปียกโชกเลย
พอใช้เสร็จมาอยู่ในที่ร่มเหมือนตัวประหลาด แห้งข้างเปียกข้าง  กร๊าก

แต่มันต่อยอดได้นะ พอเปียกไม่สบาย อ้อนได้อีก
เรียกคะแนนได้อีกโขเลย  อ๊าง~

คนเปียกเนี่ย พี่บีิ ใช่ไหมครับ น้องดำ

เล่นมั่งดีกว่า ฮี่ๆ

มุกคลาสสิกครับ

ภาพประกอบจากกูเกิล

หมากฝรั่ง & อมยิ้ม
ติดกระเป๋าไว้มั่งก็ดี(ปกติมีหมากฝรั่งกระป๋องติดไว้กินเองอยู่แล้ว)
กรณีหมากฝรั่งก็ยื่นไปเนียนๆ กินมะ แล้วก็หาเรื่องชวนคุยได้นิดนึง

ส่วนอมยิ้มใช้กรณียืมของสาวครับ(ใช้หมากฝรั่งแผ่นๆ แทนก็ได้)
ลืมเอาของอะไรมา ไปยืมเค้า
เวลาคืนแนบไปด้วยพร้อมคำว่าขอบใจ
ถึงไม่ได้จีบแต่คนได้ก็รู้สึกดีล่ะนะ
(ที่จริงไม่ลืมของอะไรเลยก็ใช้มุกนี้ได้)

ที่บอกไปไม่เคยใช้ซักครั้ง น้องดำผิวปาก

เจ๋ง ถ้าสาวเจ้าอวบๆนะ ได้ผลแน่ยืนไปเป็นต้องงับ!
เช่นตูเป็นต้น  หมีโหด~

等着
บลิวตัดหน้า
ไม่ก็หาร่มอันใหญ่ๆ แบบตามสนามกอล์ฟ จะได้ไม่มีใครเปียก ลันล้า

หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8 9 ... 20