หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: ขออนุญาติ นำ f0nt ที่ทางเวบให้โหลด นำไ  (อ่าน 6126 ครั้ง)
มาแจ้งค่ะ ว่าได้โหลดไปเยอะเลย เหอะๆ งก มาก กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด

แล้วก็ไม่รู้ว่า ควรจะต้องแจ้งทุก f0nt ที่นำไปใช้ด้วยรึป่าวอะคะ  อ๊าง~

เด่วจะลองโพส ตัวอย่างดูนะคะ

คือว่า พอดี เปิดสถาบันติวเตอร์อะค่ะ

ไม่ทราบว่า ต้องเอามาให้ดูด้วยรึป่าวเอ่ยย

ยังไงขอบคุณมาก ณ ทีนี้ด้วยนะคะ   กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด

เหอะๆ โพสรูปไม่เป็น  อ๊าง~ อ๊าง~

แต่ๆๆ ว่า ได้นำ link ของเวบนี้ ที่น่ารักนี้ ไปโพสไว้ในบลอคไว้แล้วนะคะ  ยิ้มน่ารัก

้มีบางส่วนที่ได้เอาไปใช้ในงานพิมพ์ด้วยอะค่ะ

ขอบคุณนะค้า
ครับ  อ๊าง~

ถ้าเอามาโชว์ได้ก็ดีครับ  หยี

ด้านหน้า

ด้านหน้าอีกฝั่ง

ด้านใน

แหะๆ  อ๊าง~
ประมาณนี้หละค่ะ  อ๊าง~

ถ้าถือว่าเป็นการโฆษณาก็เอาออกได้นะคะ

ขอบคุณมากค่ะ  ไหว้ ไหว้
อ๊าง~ ยินดีครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ไม่เอาออกครับ  ยิ้มน่ารัก

แต่ถ้าเชื่อกัน
เอาฟอนต์ ที่มันเยอะมากในใบปลิว ออกมั่งเถอะ
เพราะอ่านแล้วลายตามาก ยิ้มน่ารัก

กร๊าก กำลังว่าจะทัก
เชื่อค่ะ เชื่อมากๆเลยด้วย   เศร้า ฮือๆ~

เพราะว่าตอนทำก็คิดอยู่ แต่ก็ไม่รู้ว่าจะเอาอะไรออกดี  มึนตึ้บ รู้สึกว่ามันสำคัญหมด  ฮือๆ~

ก็เลยใส่มันหมดเลยละกัน(วะ) อี๋~ ไหว้ เพราะขี้เกียจแก้แล้ว  หน้ามึน หน้ามึน

แล้วก็นั่งคิดเองทำเองคนเดียวด้วยอะค่ะ ฮือๆ~ ไม่ได้มีใครให้ปรึกษา เลยออกมาเป็นแบบนี้   อ๊าง~ ง่ะ ง่ะ

ขอบคุณมากๆๆเลยนะคะ สำหรับคำแนะนำ  ไหว้ ไหว้ อยากได้มากๆ  (แจ๋ว แจ๋ว)

ยังไงถ้าไม่รบกวนก็ขอเยอะๆ หน่อยนะคะ สั่งสอนเหมือนเป็นลูกเป็นหลานคนนึง  (อิอิ)  อ๊าง~ อ๊าง~

ขอบคุณมากค่ะ  ไหว้

ลุงๆเค้าหมายถึงฟอนต์อะครับ ไม่ต้องหลากหลายเยอะ คนอ่านจะลายตา
ไม่ได้พูดถึงเนื้อหาอะครับ  หยี

ลุงๆเค้าหมายถึงฟอนต์อะครับ ไม่ต้องหลากหลายเยอะ คนอ่านจะลายตา
ไม่ได้พูดถึงเนื้อหาอะครับ  หยี

นั่นแหละครับ

เช่น

คำว่ารู้สิทธิ แต่ไม่รู้หน้าที่
การสกัด การเล่นกับจังหวะการอ่านดีแล้วครับ
ฟอนต์ การใช้ฟอนต์ พอไหว คืออ่านได้
แต่เส้นขอบมันดำไปไหม (อันนี้ติดใจส่วนตัว)
และเงามันฟุ้ง มากไป ทำให้อ่านยากขึ้นนิดนึง
แต่ถ้าชอบแล้วก็ไม่ว่ากัน
ลองปรับดูว่า มีเงากับไม่มีเงา อันไหนดีกว่า

ภาพประกอบ เอาแล้วครับ

ตัวอักษรด้านล่าง คำว่า

จุดเริ่มต้นของการรู้สิทธิ...

แนะนำให้เปลี่ยน ฟอนต์ไปเลยครับ
เพราะ มันอ่านยาก

ลองดูนะครับ

ส่วนอันนี้ เอาแล้วแหละ

หน้า: [1]