หน้า: 1 2 3 4 5 6 [7] 8 9 10 11 12 13 14 ... 29

ผู้เขียน หัวข้อ: ไข้หวัดใหญ่ 2009 (แตกหน่อ)  (อ่าน 112407 ครั้ง)
พี่ที่รู้จักเพิ่งไปแถวพัทยามา บอกว่าผีหลอกเลย
แบบ ร้างมากๆ  หมีโหด~

ความสวยไม่รับประกัน แต่ความมันเดี๊ยนรับรอง
ตอนนี้ผมเริ่มมีไข้แระ

แฟนบอกว่าเป็น 2009 ที่ไปติดจากเด็กนักเรียนที่มาตรวจหรือเปล่า  หมีโหด~

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
หมออยู่ ร.พ. ไหนอะครับ หมีโหด~

อ่าว  เฮ้ย!?

เช็คตัวเองได้ไหมคะหมอ

★ .・。゜ïzY ™ ﺕ ❤ Loveable ☂
 ` Mode : รักเธอ *
T&I
รักษาเลยค่ะ หมอแมว ดูแลรักษาสุขภาพดีๆนะคะ ยิ้มน่ารัก

นานๆ จะเข้ามาที
อ่านจบแล้วพบคีย์เวิร์คดังนี้..

สื่อประโคมข่าว
เจ๊ตาลแพร่เชื้อ
หมอแมวเหนื่อย
อัยย์ไม่สบาย
ระมัดระวัง
ล้่างมือบ่อยๆ
รักษาสุขภาพ

ปล. ตอนนี้ไม่ค่อยสบายเหมือนกันค่ะ กำลังดูแลตัวเองอย่างเร่งด่วน
ปวดหัว น้ำมูกบางที แต่ยังไม่มีอาการเจ็บคอ
(แค่เกือบๆ .. คิดว่าเหมือนจะเริ่มๆ ระคายคอเพราะกินปลาหมึกกรอบมากไปหน่อย ง่ะ )

//บ้าตัวเลขเวลาอีกแล้วววว!
ตอบ: ไข้หวัดใหญ่ 2009 (แตกหน่อ) (วันนี้ เวลา 22:22)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 มิ.ย. 2009, 22:24 น. โดย วันดี.goodday » บันทึกการเข้า

http://wdgd.multiply.com/journal/item/149
วางแผงแล้วจ้า (^0^)/
หมออยู่ ร.พ. ไหนอะครับ หมีโหด~
จากการวิเคราะห์ น่าจะอยู่วชิระ
เพราะใกล้เซนต์คาเบรียลที่สุด  เจ๋ง

ตาลเล่าสนุกมาก+  เจ๋ง
เป็นแอร์ก็เสี่ยงนะเนี่ย

ถามหมอแมว
แล้วตอนนี้ ถึงเวลาที่เรา(หมายถึงคนที่ไม่ได้ป่วย)จะต้องใส่หน้ากากออกจากบ้านหรือยังคะ  งง

เอ๊า วันนี้เดินผ่านร้านขายยาเอาตอนร้านปิดไปแล้ว
กำลังอยากได้หน้ากากอยู่พอดี กะว่าพรุ่งนี้จะลองใส่เดินตามท้องถนนดู ดูซิว่าชาวบ้านจะมองแปลกๆ ไหม กรี๊ดดดดด

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ

วันนี้ไปสุวรรณภูมิก็มีคนใส่หน้ากากกันเยอะนะ ส่วนใหญ่จะเป็นคนไทยที่ไปรับหรือส่งญาติ

ที่ตลกคือเจ้าหน้าที่สนามบินใส่หน้ากากแบบว่าเอาสายยางยืดคล้องหูไว้แล้วดึงแผ่นผ้าที่ไว้ปิดจมูกกับปากให้ลงมาอยู่ที่คาง ง่ะ

ป.ล. โดนคนที่ไม่ใส่หน้ากากจามใส่ด้วยล่ะ โคตรหลอนเลย หมีโหด~

งบน้อย
หน้ากากไม่ได้กันการติดเชื้อนะครับ 
แต่อาจจะแค่ช่วยลดการแพร่เชื่อจากคนที่ติดแล้ว

อ่านจากเอกสารของที่นี่
ที่ทั่วประเทศมีคนติดไป พันกว่าคนแล้ว

เขาบอกว่าไม่ต้องตื่นตูมไป
ใช้ชีวิตให้ปกติเหมือนเดิม
ล้างมือบ่อยๆ ทำความสะอาดลูกบิดประตู
หรืออะไรที่คนต้องจับบ่อยๆ

ถ้าไอ หรือจาม ก็ให้จามใส่ทิชชู่
แล้วรีบทิ้ง เสร็จแล้วก็รีบไปล้างมือ

ถ้ามีไข้สูง และไปต่างประเทศมา
หรือคลุกคลีกับคนที่ไปต่างประเทศที่มีกลุ่มเสี่ยง
ก็ให้มาตรวจ

ถ้าหากตรวจพบว่าเป็นก็ไม่ต้องตกใจไป
เพราะทางการมีขั้นตอนในการรักษาเป็นอย่างดี
รวมถึงยาต้านไวรัส
ที่จะช่วยลดการเกิดโรคแทรกซ้อน

ยาต้านไวรัสตอนนี้ที่นี่
มีมากเกินพอสำหรับคนมากกว่า
ครึ่งประเทศในคลังยาตอนนี้
และก็กำลังจะจัดซื้อเพิ่มเติม
/\
คนนี้น่าไปเป็นนักข่าวนะ อ่านแล้วรู้สึกไม่ตกใจดี -..-

กำลังอยากได้หน้ากากอยู่พอดี กะว่าพรุ่งนี้จะลองใส่เดินตามท้องถนนดู ดูซิว่าชาวบ้านจะมองแปลกๆ ไหม กรี๊ดดดดด

ถ้าใส่แบบหน้ากากแอ็คชั่นก็อาจจะแปลกๆ อยู่นะ อ๊าง~

http://wdgd.multiply.com/journal/item/149
วางแผงแล้วจ้า (^0^)/
 ยิ้มเหี้ยมเกรียม เจ็บคอสองวันแล้วนะ 

เลวยั้นเงา
อ่านจบแล้วพบคีย์เวิร์คดังนี้..

สื่อประโคมข่าว
เจ๊ตาลแพร่เชื้อ
หมอแมวเหนื่อย
อัยย์ไม่สบาย
ระมัดระวัง
ล้่างมือบ่อยๆ
รักษาสุขภาพ

ปล. ตอนนี้ไม่ค่อยสบายเหมือนกันค่ะ กำลังดูแลตัวเองอย่างเร่งด่วน
ปวดหัว น้ำมูกบางที แต่ยังไม่มีอาการเจ็บคอ
(แค่เกือบๆ .. คิดว่าเหมือนจะเริ่มๆ ระคายคอเพราะกินปลาหมึกกรอบมากไปหน่อย ง่ะ )

//บ้าตัวเลขเวลาอีกแล้วววว!
ตอบ: ไข้หวัดใหญ่ 2009 (แตกหน่อ) (วันนี้ เวลา 22:22)

ครูหยก.เรียกตูว่าเจ๊

ต้องพิจารณาตัวเองแล้วตู ง่ะ

เดี๋ยวหยิบหน้ากากลงมาจากเครื่องดีกว่า

อาชีพตูก็อนาถนัก นอกจากไปพื้นที่เสี่ยงแล้ว ยังใส่หน้ากากไม่ได้อีกตะหาก

ใช่ซี้~

ห๊ะ! อะไรนะ!!!
ยาต้านไวรัสตอนนี้ที่นี่
มีมากเกินพอสำหรับคนมากกว่า
ครึ่งประเทศในคลังยาตอนนี้
และก็กำลังจะจัดซื้อเพิ่มเติม

แล้วที่ประเทศชาติบ้านเราล่ะจะมีพอมั้ย  ง่ะ

เราเป็นเช่นเราเชื่อ    :: tK ::    :: สีมา ::
เห็นว่าพอนะคะพี่ติ๊ก. เท่าที่ฟังจากข่าว (ถ้าไม่โม้)

เห็นว่ารักษาได้ห้าแสนคนรึยังไงนี่แหละ (ไม่ชัวร์เน้อ)

ห๊ะ! อะไรนะ!!!
หน้า: 1 2 3 4 5 6 [7] 8 9 10 11 12 13 14 ... 29