หน้า: 1 ... 22 23 24 25 26 27 28 [29]

ผู้เขียน หัวข้อ: ไข้หวัดใหญ่ 2009 (แตกหน่อ)  (อ่าน 112267 ครั้ง)
ตอนไปแม่สาย มีพยาบาลมาวัดอุณหภูมิ ก่อนผ่านประตูข้ามแดนไปพม่าด้วยล่ะ

แต่พยาบาลมือหนักมาก เอาที่ตรวจทิ่มมาตรงขมับ  ฮือๆ~ 
ก็เข้าใจนะว่าคงร้อน + เบื่อที่ต้องตรวจทุกคนที่เดินผ่าน แต่ทิ่มซะ

ตอนนี้ มันกลับมาระบาดอีกแล้วนะครับ
มันอัพเกรด เป็น2010 แล้ว
เชื้อรุนแรงกว่าเดิม

คราวนี้ ผมว่ามันมาใกล้ตัวมากๆเลย คราวที่แล้ว ผมไม่รู้จักใครเลย สำหรับคนที่เป็น

แต่คราวนี้

โรงเรียนที่ผมไปสอน นักเรียน เป็น 24 คน  เหวอ เหวอ
จนโรงเรียนสั่งปิด 1 สัปดาห์

แล้วคนข้างบ้านป้า(อยู่บางนา หมู่บ้านแถววัดหนามแดง)
เสียชีวิต ไปแล้วหนึ่งคน
แล้วครอบครัว ก็นอนโรงบาลอยู่ทั้งครอบครัวเลย
คือครอบครัวคนที่เสียชีวิต ติด เพราะ ไปเยี่ยมคนที่เป็นที่โรงบาล แล้วไม่ได้ใส่หน้ากาก ช่วงเวลาแป๊บเดียวเอง

มันรุนแรงและใกล้ ตัวมากๆเลยนะครับพี่น้องงงง

ช่วงนี้ ร้อนๆ ฝนๆ ด้วย
รักษาสุขภาพกันด้วยนะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 ก.พ. 2010, 08:56 น. โดย daylight » บันทึกการเข้า

กินรอบวง
พรุ่งนี้สอบโอเน็ตอีก น่ากลัว ไม่ล่ะ

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
ช่วงสองอาทิตย์ก่อนผมเป็นหวัดไปแล้วรอบนึง เป็นก่อนใครเพื่อนเลย อ๊าง~
คิดเล่นๆว่าคงเป็นหวัด2010 ลางานกลับบ้านไปหาหมอ นอนอยู่วันครึ่ง
อาการตัวร้อน ครั่งนตัว มีน้ำมูก เหมือนหวัดปกติเลย

หลังจากนั้นมาทำงานปกติ หลายคนที่ออฟฟิสก็เป็นหวัดกัน
แต่ไม่มีอาการรุนแรงอะไร ไม่รู้จะเป็น 2010 รึเปล่า  เฮ้ย!?
ห้องทำงานตู 60 คน ไอกันครบทุกคน ฮ่าๆ ฮือๆ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ก็เป็นไข้หวัดหมู่เลย  อ๊าง~

ความสวยไม่รับประกัน แต่ความมันเดี๊ยนรับรอง
หน้า: 1 ... 22 23 24 25 26 27 28 [29]