หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7 8 9 10 ... 19

ผู้เขียน หัวข้อ: ปรึษาทีคับ จะง้อยังไงดี  (อ่าน 60871 ครั้ง)
คือเธอเป็นคนที่ชอบให้เอาใจ  คอยดูแล
แต่ทำไมพอจะไปหา  เอาขนมไปให้ทานเวลาอ่านหนังสือเธอจะบอกไม่เป็นไร  เกรงใจหลายๆครั้ง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 ก.ค. 2009, 15:01 น. โดย blackhawk007 » บันทึกการเข้า

ทำยังไงดี  ผิดไปแล้ว
เค้าอาจจะอยากให้คนอื่นดูแลก็ได้นะครับ

ทางที่ดี ลองทำใจไว้บ้าง เผื่อใจด้วย

หนุ่มอักษรรักแน่ รักแท้ตลอดกาล~
เพราะตอนนี้ คุณ ไม่ได้อยู่ในตำแหน่งของ "คนพิเศษ" แล้วนะครับ
จะให้รับการที่จะต้องมาเอาใจใส่ มารับมาส่ง เอาของมาให้  จากคุณบ่อยๆ มันก็ไม่ได้แล้ว

เค้าพยายามสร้างระยะกับคุณแล้วไงครับ
คำว่า คนพิเศษ กับ คนรู้จักน่ะ มันเส้นบางๆเองนะครับ
แต่คิดว่า คุณก็คงจะเคยสัมผัสได้ กับไอเส้นบางๆเส้นนั้นน่ะ

การง้อกัน ผลลัพธ์มันไม่ใช่แค่ ทำให้ ตอบรับ แล้วจบแค่นั้นนะครับ
การเอาดอกไม้ไปให้ ง้อให้ขนม ทำตัวดีๆ มันใ้ช้ได้กับการง้อแค่การโกรธชั่วครั้งชั่วคราวนะครับ
อย่าเอาไปผสมปนเปกัน มันคนละเรื่องเลย กับการของ้อคืนดี กับคนที่เลย "ทน" กับเรามาก่อน
แผลในความรู้สึก มันไม่ได้หายกันได้ง่ายๆนะครับ

ตอนนี้คุณกระวนกระวายขนาดนี้
แล้วเมื่อก่อน คุณคิดว่า เค้าจะกระวนกระวายมากกว่านี้แค่ไหนหรือครับ
ช่วงเวลาในนรก มันยาวนานต่างกันนะครับ
ไอมาง้อสักพักแล้วจะคืนดี คงยาก

พิสูจน์สิ่งที่คุณจะทำให้เค้าได้สิครับ
ไอเรื่องมานั่งกลุ้มใจ มานั่งท้อเนี่ย คุณมีเวลาขนาดนั้นเลยเหรอ
เอาเวลามานั่งกลุ้มแบบนี้ ไปทำตัวให้ดีขึ้นแบบถาวรเถอะครับ
เรียนก็ตั้งใจเรียน ที่เอาใจใส่อยู่ก็ดีแล้ว ทำอะไรได้มากขึ้นก็ทำซะเถอะ
ยิ่งถ้ารู้สึกเวลาเหลือน้อยแล้ว ก็ทำให้สุดความสามารถเถอะครับ

แต่ขอร้อง ทำอย่าหวังผล อย่าหวังอะไรทั้งนั้น
ถ้าเค้าจะไม่ดีกับคุณ ก็อย่างน้อยแค่เป็นเพื่อนที่ดีที่สุดกันให้ได้ก็พอ
ตอนนี้คุณก็คงได้แต่รอแค่ความเมตตาจาก คนพิเศษของคุณอย่างเดียวเถอะ
ถ้าสำนึกแล้ว เรื่องแค่นี้ มันไม่ยากเกินความสามารถหรอกครับ

ปล. ถ้าช่วงนี้ แค่เค้ายังทำใจลืมคุณไม่ได้ แล้วทำดีกับคุณบ้าง
แต่หลังๆไป เค้าทำใจได้ แล้วไม่พบคุณอีกเลย ก็ทำใจซะนะครับ อย่าไปทำอะไรเ้ค้าล่ะ

คุณเชื่อเรื่อง เวรกรรม มั๊ยครับ  ยิ้มน่ารัก

- R u Happy with ur Rock&Roll ? -
จนมีคนมาจีบเธอใหม่ หลังจากนั้นเธอก็เริ่มหายไป ด่าผม ตัดเพื่อนกัน
แต่หลังจากนั้นผมก็กลับมาเป็นคนเดิมไปเรียน แต่เธอดันโดนผู้ชายคนนั้นหลอกจีบเล่นๆ
หลังจากนั้นเธอก็เริ่มโทรมาคุยดีๆกับผม
เธอก็มากับเพื่อนของเธอที่มาหาแฟนแถวมหาลัยผม  เอาขนมมาให้
ผ่านไป2-3วันผมก็ลองถามว่าไปหาที่คณะได้ไหม
ก็ไปได้หลังจากตอนแรกๆเธอบอกไม่ต้องมาเลย
 ซือของขวัญเขียนจดหมายไปขอคืนดี ทั้งวันเธอก็ไม่พูดเรื่องจดหมาย
ไปกินข้าวด้วยกัน  คุยปกติ
แต่พอเธอกลับถึงบ้านคุยกันเธอๆบอกว่าได้อ่านตั้งแต่ตอนอยู่ด้วยกันแล้ว  พอขอคืนดีเธอเงียบไปนานมากๆแล้วก็บอกว่าเธอคิดกับผมแค่เพื่อนเพราะสิ่งที่ผมทำมานั้นมันทำให้เธอเจ็บมากๆ แล้วเธอก็ร้องไห้   ยังบอกว่าถ้ามีใครมาจีบเธอก็จะเปิดใจให้.....  แล้วบอกอีกว่าไม่เคยรักใครเท่าผมมาก่อน  ผมเป็นคนที่ดีกับเธอมาก เค้าใจเธอดีที่สุด  ส่วนmsgที่ผมส่งไปทุกๆวัน ไม่ส่งกลับนะไม่อยากให้ความหวัง
ผมก็อึ้งเลยบอกไปว่า ถ้าเธอจะมีใครให้ให้รีบบอกเราๆยังทำใจไม่ได้คงต้องขอเวลา(ทำน่าสงสาร) แต่พอคุยไปซักพักเธอก็เล่าถึงคนที่หลอกเธอว่าเป็นไง  แต่พอถึงตอนที่  เธอเล่าว่าไปไหนหรือไปกินข้าวกับคนที่หลอกเธอ  เธอก็บอกว่าไม่เล่าแล้วเดี๋ยวผมโกรธหรือรู้สึกไม่ดี เหวอ
หลังจากนี้เธอก็จะโทรมาคุยตอนกลับบ้าน หรือหลังจากอ่านหนังสือทุกๆวัน
ไม่รู้ว่าเธอคิดยังไง  งง

เหมือนไม่ได้อ่านเลย อ่านบ้างหรือเปล่าคะเนี่ย   ง่ะ

เลวยั้นเงา
เราต้องเริ่มตอบกันใหม่มั้ย  งง

กำลังโหลดข้อมูล .....

เราต้องเริ่มตอบกันใหม่มั้ย  งง

เท่าที่ตอบไปแล้ว "ถ้าอ่าน" ก็น่าจะคิดอะไรได้บ้าง แล้วก็คงไม่มาพิมพ์ซ้ำอะไรแบบนี้

คงไม่ต้องตอบใหม่มั้งคะ  น้องดำ

อันบัน ♥

เริ่มจากนั่งลงที่พื้นครับ
ค่อยๆ ยืนขึ้น
เอามือเท้าสะเอว
กางขาเล็กน้อย
นั่งลงไป
ลุกขึ้นมา
นั่งลงไป
ลุกขึ้นมา
นั่งลงไป
ลุกขึ้นมา

เริ่มง้อแล้วใช่มั้ยครับ

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
ท้อ!!  โวย

ขอบคุณทุกๆคนนะครับ
วันนี้ผมไปหาเธอกลับบ้านด้วยกันเอาของเป็นกำลังใจไปให้
พอถึงบ้านเธอส่งmsgมาประมาณขอบคุณนะ
สักพักเธอก็โทรมาบอกว่าไม่ต้องให้อะไรแล้วนะเธอลำบากใจ  ถ้าเป็นเมื่อก่อนจะรู้สึกดีกว่านี้
เธอบอกว่าเธอยังรักษาน้ำใจผมอยู่ไม่อยากตัดขาดไป
ผมพอเข้าใจแล้วครับ  แต่ก็ยังรักเธออยู่แต่คงไม่มีทางแล้วจริงๆ

ห่วงห่างๆอ่ะ อย่าเข้าใกล้ไปเค้าจะเบือหน้าไปกว่านี้
ตอดๆไปบ้าง โทรบ้าง sms บ้าง ถ้ามีอาการคิดถึงเราบ้างค่อยรุกคืบ

เห็นบอกว่าสมัยก่อนรักคุณมาก คงไม่น่าตัดขาดได้ไวเท่าไหร่หรอก
รักกันจริงก็คงต้องมีความรู้สึกคิดถึงมั่งล่ะเอ้า

กำลังโหลดข้อมูล .....
ขอบคุณครับ
จริงๆครับเธอถามว่าที่ให้ของต้องการจะให้กลับมาเหมือนเดิมหรอ  ลำบากใจนะต่อไปนี้ไม่ต้องแล้ว
ผมก็บอกไปว่าให้นะไม่ได้ต้องการจะง้อ  แค่เพื่อนที่เป็นห่วงและให้กำลังใจเท่านั้น
แต่เธอก็บอกว่าบ้างอย่างที่ทำให้เธอนะรู้สึกว่ามันมากไปสำหรับเพื่อน  ถ้าเป็นเมื่อก่อนจะรู้สึกดีกว่านี้

ส่วนตัดขาดไม่แน่ใจครับเพราะช่วงที่ผ่านมาเธอมีคนเข้ามาจีบเธอเทใจไปให้แต่ดันโดนหลอกจีบเล่นๆเธออาจตัดผมก็ได้ครับ
พวกพี่ๆคิดยังไงครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 ก.ค. 2009, 03:26 น. โดย blackhawk007 » บันทึกการเข้า

ง่ะ ทุกคนก็บอกแล้วนะว่าให้นิ่งๆเสียบ้าง
อย่าเร่งรัดอะไร

การที่ผู้หญิงพูดถึงขนาดที่ว่า "ลำบากใจ ต่อไปนี้ไม่ต้องแล้ว"
น่าจะเก็ทแล้วนะ

ก่อนหน้านี้ที่เค้าส่งสัญญาณต่อการกระทำของคุณว่า เกรงอกเกรงใจน่ะ
ก็ไม่รู้สึกตัว ตอนนี้ เค้าก็พูดออกมาโต้งๆแล้ว "ลำบากใจ ต่อไปนี้ไม่ต้องแล้ว"

น่าจะรู้ได้แล้วนะจ๊ะว่าต่อไปสมควรทำยังไง

จริงๆเรื่องพวกนี้ เหมือนคุณคิดไว้ในใจแล้วว่าทำยังไง เพราะรู้นิสัยแฟนเก่าดีอยู่แล้ว
เพราะพิมพ์เขียนเตือนแนะนำอะไรไป... เหมือนไม่ค่อยอ่าน ใช่ซี้~

等着
ลองหาเพลง "ใจเย็นน้องชาย" ของเฉลียงมาฟังดูครับ

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>

A Long Patience: Wish Us Luck (and Happy Anniversary)
ขอบคุณทุกๆครับ  ตอนนี้ผมรู้แล้วครับว่าเป็นยังไง

หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7 8 9 10 ... 19