หน้า: 1 2 [3] 4

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความร่วมมือ-จับหน้าจอการลงฟอนต์  (อ่าน 2138441 ครั้ง)
OS Mac10.5.7 & Firefox3.0.12

เสปคเครื่องของท่าน
(ใส่ไปงั้นแหล่ะ หล่อๆ กร๊าก)

ก่อนอื่นก็ต้องโหลดมาเก็บไว้ที่เครื่องเราก่อน

เซฟลงเครื่องด้วยการเลือก "Save File"
มันจะโหลดไปเก็บไว้ในโฟลเดอร์ที่ท่านเซตไว้สำหรับ Firefox
ในตัวอย่างจะอยู่ที่ Desktop ครับ

บล็อกในมุมมืด
because we always.....expecting

มันก็จะมาโผล่เป็นไฟล์บีบอัดแบบนี้
เราก็ดับเบิ้ลคลิกเสียหนึ่งที เพื่อแตกไฟล์ครับ

ก็จะได้ไฟล์มาหลายไฟล์ หน้าตาแบบนี้

แล้วก็กดอ่าน ReadMe กันสักหน่อย เพื่อเป็นการให้เกียรติแก่ผู้สร้างสรรค์
และถ้าอยากติดต่อผู้สร้างสรรค์ ก็หาที่อยู่สำหรับติดต่อได้ใน ReadMe นี่เลยครับ

because we always.....expecting

อ่าน ReadMe กันจบแล้วก็มาดับเบิ้ลคลิกไอ้เจ้าไฟล์ที่หน้าตาแบบในภาพ

จากนั้นจะมีหน้าต่างโชว์ฟอนต์ขึ้นมา คลิก "Install Font"

พอหน้านี้โชว์ขึ้นมา
ก็กรี๊ดดดดดดดด เสียหนึ่งที

เสร็จแล้วครับ!!

บล็อกก็ http://darkangular.blogspot.com/
(เอาไปใส่ก็อายเขา เพราะตอนนี้ดอง กร๊าก)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 ก.ค. 2009, 10:20 น. โดย มุมมืดของสังคม » บันทึกการเข้า

ขอบคุณครับ เดี๋ยวทยอยเขียนวิธีหลายๆ แบบเลย เจ๋ง

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
อ้าว งานเข้าเลย น้องดำ

ขอโทษนะครับ ไม่เห็นไฟล์แนบของคุณนัท
เราก็นึกว่ามีแต่วิธีอย่างเดียว เลยทำส่งให้

ของผมพี่แอนก็ไม่ต้องใช้ก็ได้ครับ
ขอโทษจริงๆครับ  ฮือๆ~

ไม่เป็นไรครับ ของผมรู้สึกว่าละเอียดโคตรๆเลย

โวย พวกรัสเซียมาหื่นบอร์ดฟอนต์แล้ว

(เอาไปให้ google แปล จับใจความลวกๆได้ว่ามาหื่นชัดๆ)

ชื่อ Earth ครับ เรียกเอิดก็ได้ | Earthchie's Blog
แล้วเกี่ยวข้องยังไงกับจู๋นี้เหรอ งง ไอ้มืดหมี

คือก่อนหน้าโพสต์ของเอิร์ธ มีพวกบอตรัสเซียมาคอมเมนต์

พอมีคนลบคอมเมนต์ปัญหาออกไป เลยอ่านแล้วดูงง ๆ น่ะ
ขอบคุณครับ

ไอ้เราก็งง ฮิ้ววว

ใช้วิน 7 64 bit อ่ะครับ แต่มีคนลงไปแล้ว

ปล.vista+win7 ลง font ง่ายมากๆ

Power by Windows Seven-Eleven 64 bit
เดี๊ยวรอซื้อ mac ก่อนจะมาสอนวิธีการใช้โปรแกรม Font Explorer

โหมด..จริงจังกับชีวิตมากขึ้น
after effect by แบงค์กุ
http://www.makeuseof.com/tag/how-to-install-fonts-on-windows-mac-linux/
How To Install Fonts On Windows, Mac & Linux

อันนี้เพิ่งเจอ มีบอกครบเลย

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ติดตั้งไม่ได้อ่า
เดี๊ยวรอซื้อ mac ก่อนจะมาสอนวิธีการใช้โปรแกรม Font Explorer

ยังไม่เห็นมาสอนเลย  เอือม

หน้า: 1 2 [3] 4