หน้า: [1] 2

ผู้เขียน หัวข้อ: ข่าวอาชญากรรม??????  (อ่าน 6711 ครั้ง)
ไม่ทราบใครเป็นเหมือนผมหรือเปล่า เห็นหน้าหนึ่งหนังสือพิมพ์เมืองไทยแล้ว

ทำให้นึกถึงไปว่าบ้านเรานี่เป็นบ้านป่าไปเสียแล้ว ฮือๆ~ ไอ้ที่ฆ่ากันผมไม่สนหรอก

เพราะมันฆ่ากันเป็นกิจวัตรอยู่แล้ว ในโลกใบนี้ แต่ไอ้ที่

เอามาลงข่าวนี่ซิผมรับไม่ได้เลย ลงอย่างเดียวแถม "รูป" เป็นรางวัลให้อีก

ใครถูกฆ่า กระโดดตึก โดนยิง อย่างนี้เป็นบ่อเกิดความรุนแรง งง และหากนึก

ไปถึงหัวอกคนที่ได้รับผลกระทบ อาจเป็นญาติหรือ ฯลฯ แล้วมาเห็นรูปคนที่ตาย

มันน่าเศร้าดีแท้ ฮือๆ~ ฮือๆ~ ฮือๆ~ บ่น บ่น

:) ♂♀
ของแบบนี้มันมองได้หลายมุมครับ  ลองมองต่างมุมดูสักมุมหนึ่งนะครับ
การที่มีข่าวอาชญกรรมพวกมือปืนยิงเสี่ย โจรปล้นบ้านฆ่ายกครัว วัยรุ่นหื่นข่มขืนฆ่าปาดคอ
ข่าวพวกนี้มันน่าสลดจริงๆ ครับ
แต่มันก็ช่วยให้เราได้รู้ว่าแม้โจรมันจะเก่ง ก่อคดีต่างๆ แล้วหนีไปได้
ตำรวจไทยก็ยังสามารถลากคอมันกลับมาลงโทษได้  ทำให้เห็นว่ายากแค่ไหนที่จะหนีกฎหมาย
ก่อให้เกิดความเกรงกลัวต่อการกระทำผิด(ได้บ้าง ไม่มากก็น้อย)

แต่ก็อย่างว่าครับ มันมองได้หลายมุม
ยังมีมุมมองของข่าวที่บิดเบือด มุมของจุดขาย และอื่นๆ อีกมากมาย

อยู่ที่ใครจะมอง อยู่ที่ใครจะคิด อยู่ที่ใคร...

เราโตมากับอีข่าวโหดๆ แบบนี้จนชินแล้วครับ
แต่เวลาดูหนังดูละครบนทีวี เราไม่รู้ว่าตัวโกงเอาอะไรจ่อหัวพระเอก
เพราะมันเบลอ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ตกลงตัวโกงเอาขวดเบียร์มาจ่อหัวพระเอกใช่ไหมครับ

ความรักอยู่ไหนน้าา....
บุหรี่ตะหาก ชิ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
หัวนมต่างหาก ชิ

กาก
ตัวโกงขู่พระเอกด้วยหัวนม

ฮือๆ~

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
 กร๊าก กร๊าก กร๊าก กร๊าก กร๊าก

กินรอบวง
ถ้าตัวโกงผุชายสมควรแล้วที่พระเอกจะต้องกัลว ฮี่...
ไม่ต้องรีบพิมพ์ครับพี่

กาก

ไอที่เบลอๆ นี้ไม่ใช่ป้ายโฆษณาข้างสนามฟุตบอลเหรอครับ

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
เพราะสปอนเซอร์ตัวนั้นมันถอนไปแล้วหรอกเลยต้องทำเบลอ  น้องดำ

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>
หัวนมเต็มสนามฟุตบอลเลยนะ

หัวนมผู้ชายด้วย แหยะ

ความรักอยู่ไหนน้าา....
แล้วในหนัง ญี่ปุ่นที่เบลอตัวผู้ชายนี่ มันอะไรเหรองัพ ~~~ เกย์เม้ม
หน้า: [1] 2