หน้า: 1 ... 19 20 21 22 23 24 25 [26] 27 28 29 30 31 32 33 ... 41

ผู้เขียน หัวข้อ: FAIL.in.th (แตกหน่อ)  (อ่าน 176229 ครั้ง)
แต่มันดูแล้วรู้สึกว่ามัน FAIL จริงๆ นะครับ ของ failblog น่ะ แต่ไม่ฮาเฉยๆ

ไทยจะละเอียดอ่อนกับทุกมุขครับ

ซึ่งฝรั่งจะไม่ค่อยเก็ต มุขเล่นคำเท่าบ้านเรานัก
และบางมุขของฝรั่งเราดูแล้วก็งงๆ ว่าขำตรงไหน

ดีแล้วนะครับที่เป็น fail.in.thai  น้องดำ

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
แต่บางอันใน fail เราก็ไม่เข้าใจจริงๆนะ ฮือๆ~

หนุ่มอักษรรักแน่ รักแท้ตลอดกาล~

จักรีก็ยังอยู๋ในบอร์ดฟอนต์ได้นะ

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
กร๊ากกกกก!!!

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>

A Long Patience: Wish Us Luck (and Happy Anniversary)
กร๊าก กร๊าก กร๊าก

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
 กร๊าก กร๊าก กร๊าก

หนุ่มอักษรรักแน่ รักแท้ตลอดกาล~
" @iannnnn จะคล้ายๆ เซเลบของโลกเด็กแนว "

ตั้งกะตอนไหนเนี่ยพี่แอน กร๊าก
จริงๆ ก่อนจะเอามาแปะที่นี่ ตูพยายามพิมพ์คอมเมนต์ในบล็อกคุณ @gumara เขา
แต่สู้ตัวกันสแปมไม่ไหว ลองแล้วลองอีกมันก็ยังไม่ให้ผ่าน เสียของมาก
ก็เลยเอามาแปะที่นี่แทนละกัน ง่ะ

แอบอ้าง
ขอบคุณที่ติครับ
ผมในฐานะเจ้าของบล็อก ยินดีมากเลยที่คนที่ผมติดตามชีวิตเขาอยู่(ผมแอบชอบคุณอยู่นะครับถึงจะไม่เคยเจอกันก็ตาม) มาวิจารณ์งานตัวเอง ชอบ!
จริงๆ เห็นที่ทวีตมาทีนึงแล้ว ผมตอบไปว่าอะไรไม่รู้แล้วดันเงียบหายไป คราวนี้มาแบบยาวๆ เลยตามมาตอบอีกทีแบบยาวๆ

อยากจะบอกว่าเรื่องเซเลบของโลกเด็กแนวฯ เนี่ย เฮ้ยอันนี้เจ๋งมากครับ ไม่เคยคิดมาก่อน
เพราะคิดว่าเว็บมันไปได้ด้วยตัวมันเองซะอีก (ถามดูได้ว่ากี่คนที่รู้จักไอ้ อ.อ่างแดงๆ เนี่ย)
พอหยิบมาพูดประเด็นนี้ก็เลยสนใจและขอรับมาใช้ประโยชน์ครับ แหะๆ

@shelling
ผมเป็นคนคัดเรื่องคนเดียวเพียวๆ ครับ ไม่มีคนอื่นเลย ที่ฟอนต์.คอมก็แค่ช่องนึงในการส่งงานจากคนแถวนั้นเท่านั้น
ส่วนเรื่องแนวทางนั้นก็จริงอย่างที่ mk ว่าครับ อีบล็อกนี้มันดันมีแนวทางเป็นของตัวเองที่ไม่ได้ไปทับกับของฝรั่งเขา
มันเลยไม่ใช่เว็บ Failblog.org เวอร์ชันภาษาไทยนะ แต่มันคือ FAIL.in.th แล้ว :)

///

จริงๆ มีพี่คนนึงตอบที่ผมแชร์ไว้ใน GReader เลยขอก็อปมาวางเลยครับ

เฮ้ยพี่ ผมว่าธรรมดามากเลยนะครับสำหรับงานอะไรสักชิ้นที่มันถูกผลิตหรือสร้างสรรค์ออกมา
คนที่รับมันทุกคนจะชอบหรือไม่ก็ตัดสินกันที่เกณฑ์ส่วนตัว
ไอ้เกณฑ์นี้แหละที่แต่ละคนก็เติบโตมาคนละอย่าง ผ่านพบประสบการณ์มาคนละอย่างต่างๆ กัน
ก็จะสัมผัสได้ต่างกัน บอกได้ว่าชอบหรือไม่ชอบต่างกัน
ไอ้เกณฑ์นี้แหละที่ทำให้ปริมาณการโหวตเป็ดแต่ละโพสต์ต่างกัน(ฮา)
ไอ้เกณฑ์นี้แหละเขาเรียกว่า "รสนิยม" หรือจริตก็แล้วแต่จะเรียก
และไอ้เกณฑ์นี้แหละ..ที่ทำให้มนุษย์เป็นมนุษย์ครับ :D

////

โอย submit comment ยากชิบหายเลยครับ เปลี่ยนเป็นตัวอื่นเหอะ

(จริงๆ เขียนสั้นๆ ว่า ลางเนื้อชอบลางยาก็ได้นะ)

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
สำหรับเดือนนะ.. แรกๆ เข้าเว็บทุกวัน ตอนนี้นานๆ ทีเข้า (ก็ไม่นานมากหรอก 2-3 วัน)
แล้วก็ตอนนี้น้อยอันจะเจอกันฮาก๊ากๆ อ้ะ หมีโหด~

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
สำหรับผม ผมพยายาม นานมากับการจะส่งหรือสมัครสมาชิก ก็เลยไม่ค่อยได้เข้าไปอ่าน

คงเพราะชีวติของผม มันฮามากพอแล้วก็ได้  อืมมมมห์

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
ตูรู้สึกว่าแรกๆ เนี่ย นานๆ ทีจะเจออันฮาๆ
ตอนนี้ฮาเต็มไปหมดเลย เป็นอยู่คนเดียวเปล่าวะ ง่ะ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
เซเลบเด็กแนวต้องไม่เหมือนใครแบบนี้แหละ  กรี๊ดดดดด
อ้อใช่ๆ มีแฟนเพจด้วยนะ กรี๊ดดดดด

กร๊าก กร๊าก อ๋อ เซเลบมาจากนี้นี่เอง

แล้วแต่คนชอบนะ
ผมว่า ถ้าไม่ซีเรียสกับชีวิตมาก มันก็ฮานะ (เห้ยอยากตลกไม่ใช่เหรอ ซีเรียสแล้วจะตลกได้ไง)
ฮาน้อยฮามากก็ฮานะ

หน้า: 1 ... 19 20 21 22 23 24 25 [26] 27 28 29 30 31 32 33 ... 41