หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 31

ผู้เขียน หัวข้อ: ส.ค.ส. 2553  (อ่าน 100851 ครั้ง)
ตั้งกระทู้ไว้ก่อนครับ
ใครได้รับสคส.แล้วรีบมาโพสท์โดยพลัน  เกย์ออก

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
ใบแรกจาก ออยค่ะ  กรี๊ดดดดด

เลอะหมึกจากตราปั้มของไปรษณีย์  ฮือๆ~

น่ารัก กรี๊ดดดดด

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>

A Long Patience: Wish Us Luck (and Happy Anniversary)
ขอบคุณครับ  ปลื้ม

ส่งแล้วครับ

เกือบ 40 ใบ กร๊าก

ส่งเฉพาะคนที่พอจะนึกชื่อนึกหน้าออกนะครับ อ๊าง~

จากหมอเดานะค้าบ ให้พี่น้องชาว f0nt ทุกท่าน เลือกกันได้ตามวันเกิด หรือตามชอบใจเลย

วันอาทิตย์

เทพพระอาทิตย์
(พระวิชัยโลกมนจรพุทธะ – ไต้ขวยเฮี๊ยงเม้งทัมหลังไท้แชกุน)
มีกำลังวัน คือ ๖
สีที่เป็นมงคล คือ สีแดง
บทสวด
อุเทตะยัญจักขุมา   เอกะราชา
หะริสสะวัณโณ ปะฐะวิปปะภาโส
ตัง ตัง นะมัสสามิ หะริสสะวัณณัง ปะฐะวิปปะภาสัง
ตะยัชชะ คุตตา วิหะเรมุ ทิวะสัง
เย พราหมะณา เวทะคุ สัพพะธัมเม
เต เม นะ โม เต จะ มัง ปาละยันตุ
นะมัตถุ พุทธานัง นะมัตถุ โพธิยา
นะโม วิมุตตานัง นะโม วิมุตติยา
อิมัง โส ปะริตตัง กัตตะวา โมโร จะระติ เอสะนา ฯ
บทสวดย่อ
อะ วิช สุ นุส สา นุต ติ
คาถา บทนี้ เรียกว่า คาถากระทู้เจ็ดแบก  ใช้สวดบูชาพระประจำวัน(พระพุทธรูปปางถวายเนตร) ของคนที่เกิดวันอาทิตย์ หรือ ใช้ในการสะเดาะเคราะห์ ในการที่พระอาทิตย์เข้าเสวยอายุหรือเข้าเสวยแทรก ยังสามารถใช้คาถาบทนี้ เสก เป่า ภาวนาดับพิษไฟ ไม่ว่าจะถูกน้ำร้อนลวก ไฟไหม้ ในร่างกายของใคร ๆ ได้อีกด้วย นอกจากนี้ ยังเสกว่าคาถานี้ เพื่อ เป่า พ่น ดับพิษ แก้ ถอน ได้สารพัดพิษเวลาสวด ให้หันหน้าไปทางทิศ อีสาน(ทิศตะวันออกเฉียงเหนือ) และสวด ให้ครบ ๖ จบ

วันจันทร์

เทพพระจันทร์
(พระศรีรัตนโลกประภาโฆษอิศวรพุทธะ – ไต้เจียกอิมเจ็งกื้อมึ้งง้วนแชกุน)
มีกำลังวัน คือ ๑๕
สีที่เป็นมงคล คือ สีเหลืองอ่อน ๆ
บทสวด
ยันทุนนิมิตตัง  อะวะมังคะลัญจะ โย จามะนาโป สะกุณัสสะ
สัทโท ปาปัคคะโห ทุกสุปินัง อะกันตัง
พุทธานุภาเวนะ วินาสะเมนตุ
ยันทุนนิมิตตัง  อะวะมังคะลัญจะ โย จามะนาโป สะกุณัสสะ
สัทโท ปาปัคคะโห ทุกสุปินัง อะกันตัง
ธัมมานุภาเวนะ วินาสะเมนตุ
  ยันทุนนิมิตตัง  อะวะมังคะลัญจะ โย จามะนาโป สะกุณัสสะ สัทโท ปาปัคคะโห ทุกสุปินัง อะกันตัง
สังฆานุภาเวนะ วินาสะเมนตุ ฯ
บทสวดย่อ
อิ ระ ชา คะ ตะ ระ สา ( อิ)
คาถา บทนี้ เรียกว่า คาถาฝนแสนห่า ใช้สวดบูชาพระจำวัน(พระพุทธรูปปางห้ามญาติ) ของคนที่เกิดวันจันทร์ ใช้สวดตอนที่พระจันทร์เข้าเสวยอายุ หรือเข้าเสวยแทรก ยังเป็นบทคาถาที่ศักดิ์สิทธิ์ ในการทำน้ำมนต์ อาบ รด แก้ ถอน พ่น พิษไฟ พิษน้ำร้อนลวก และสารพัดพิษ ได้ อีกด้วยเวลาสวดควรหันหน้า ไปทางทิศบูรพา (ทิศตะวันออก)และสวด ให้ครบ ๑๕ จบ
วันอังคาร

เทพพระอังคาร
(พระเวปุลลรัตนโลกสุวรรณสิทธิพุทธะ -ไต้กวนจิงหยิ้งลกซุ้งเจงแชกุน)
มีกำลังวัน คือ ๘
สีที่เป็นมงคล คือ สีชมพู
บทสวด
ยัสสานุภาวะโต ยักขา เนวะ ทัสเสนติ
ภิงสะนังยัมหิ เจวานุยุญชันโต รัตตินทิวะมะตันทิโต
สุขัง สุปะติ สุตโต จะ ปาปัง กิญจิ นะ ปัสสะติ
เอวะมาทิคุณูเปตัง ปะริตตันตัมภะณามะ เห ฯ
บทสวดย่อ
ติ หัง จะ โต โร ถิ นัง
คาถา บทนี้ เรียกว่า คาถานารายณ์เคลื่อนสมุทร ใช้สวดบูชาพระประจำวัน(พระพุทธรูปปางสีหไสยาสน์) ของคนที่เกิดอังคาร หรือ ใช้สวดบูชา และสะเดาะเคราะห์ ตอนพระอังคารเสวย หรือเข้าแทรก แล้วยังใช้ สำหรับ เสก พ่นแก้ฝี ได้ ด้วย โยการเสก ทำพริกไทย ๗ เม็ด ๆ เม็ด ละเจ็ดจบ เคี้ยวพ่น ฝี ๓ ครั้ง และใช้เสกปูนสูญฝีหรือทาก็ได้ หรือ เขียนชื่อของคนที่เป็นคู่ความกำกับด้วยคาถาล้อมรอบทำไส้เทียนหนัก ๑ บาท เสก ตามกำลังวัน ภาวนาเอาไว้อย่าให้ขาดก็จะชนะความได้ ตามต้องการ เวลาสวดหรือเสก พระคาถา ควรหันหน้าทางทิศอาคเนย์ (ทิศตะวันออกเฉียงใต้) และสวดให้ ครบถ้วน ๘ จบ
ใจคอจะโพสต์แค่นี้เลยเหรอ ง่ะ

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>

A Long Patience: Wish Us Luck (and Happy Anniversary)
วันพุธ

เทพพระพุธ
(พระอโศกโลกวิชัยมงคลพุทธะ - ไต้ฮั้วเฮี่ยงเม้งบุ่งเคียกนิวแชกุน)
มีกำลังวัน คือ ๑๗
สีที่เป็นมงคล คือ สีเขียว
บทสวด
สัพพาสีวิสะชาตีนัง  ทิพพะมันตาคทัง วิยะ
ยันนาเสติ วิสัง โฆรัง  เสสัญจาปี ปะริสสะยัง
อาณักเขตตัมหิ สัพพัตถะ สัพพะทา สัพพะปาณินัง
สัพพะโสปิ นิวาเรติ ปะริตตันดัมภะณามะ เหฯ
บทสวดย่อ
อิ ระ ชา คะ ตะ ระ สา (อิ)
คาถา บทนี้ เรียกว่า นารายณ์ถอดจักร ใช้สวดบูชาพระจำวัน(พระพุทธรูปปางอุ้มบาตร) ของคนที่เกิดวันพุธ หรือ ใช้สวดบูชา สำหรับผู้ที่เกิดวันพุธกลางวัน (เกิดเวลา พระอาทิตย์ขึ้น  ถึง เวลา พระอาทิตย์ ตก ) นอกจากใช้สวดตอนพระพุธเข้าเสวยหรือเข้าแทรก อายุแล้ว ยังจัดเป็นคาถที่ศักดิสิทธิ์ มาก สวดให้ได้ ๑๐๘ จบ ทำ น้ำมนต์กินเข้าไปและพรมที่ศรีษะ เพื่อสะเดาะเคราะห์ สำหรับผู้หญิงลูกในครรภ์จะคลอดง่าย หรือใช้เสกกับน้ำ หรือน้ำลายพ่นไปตามทิศางประจำของพระคาถาบทนี้ เพื่อจะช่วยสะเดาะโซ่ตรวน เวลาสวดเสก พระคาถาบทนี้ ให้หันหน้าสู่ทิศ ทักษิณ (ทิศใต้) และ สวดให้ครบถ้วน ๑๗ จบ
มันเกี่ยวอะไรกับส.ค.ส.เหรอครับ

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
คุณหมอเดาครับ
พี่ จขกท. (พี่หมอแมว) เขาหมายถึง ใครได้รับ ส.ค.ส. แล้วให้เอารูป ส.ค.ส. ที่ได้รับ มาโพสหน่ะครับ  ไหว้

ยังไม่ได้ส่งเลย อย่าเพิ่งเลิกเห่อกันนะครับ กรี๊ดดดดด

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ยังไม่ได้ส่งเลย อย่าเพิ่งเลิกเห่อกันนะครับ กรี๊ดดดดด

ใช่ๆ อย่าเพิ่งเลิกเห่อกันนะ เกรียนย์

ซื้อสแตมป์มาตั้งแต่มกราคมปี 52 ยังไม่ได้ส่งเลยค่ะ  อ๊าง~

เราเป็นเช่นเราเชื่อ    :: tK ::    :: สีมา ::
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 31