หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: ภาพถ่ายและผ่านการแต่งครับผมม  (อ่าน 3548 ครั้ง)
แบบว่าถ่ายมาแล้วไม่สวยก็เลยนำเข้า ฟตช. แต่งเพิ่ม สวยไม่สวยอย่างไร ติชมได้ครับ

futurebis
อ้าว ขอโทษด้วย ไม่ได้อ่านกติกาก่อน ว่าไม่ควรนำรูปมาโชว์ โดยไม่มีเหตุอันควร เอาเป็นว่าเพิ่มเติมอีกนิด ผมใช้กล้องธรรมดาครับ ของ olympus ซื้อมานานแล้ว ก็ถ่ายเท่าที่เข้าใจนะครับ ไม่ได้มืออาชีพอะไรกะเขาหรอก ไว้มีกะตังเมื่อไหร่ จะไปถอยกล้องแบบมืออาชีพ มาหัดถ่ายบ้างจะได้คุยกับชาวบ้านเขารู้เรื่อง เรื่องการใช้ค่าแฟลช ค่าชัดตื้นชัดลึก ครับ

futurebis
ภาพแรกดูดีครับ

ภาพ 2 กับ 3 unsharp mask หนักไปหน่อย จนดูไม่เป็นธรรมชาติครับ ลันล้า

ภาพ2 นี่ crop มาจากภาพแรกใช่มั้ยครับ  น้องดำ

อารมณ์ภาพละมุนดีนะ  ปลื้ม

งั้นทำตามกติการเลยครับ
เดี๋ยวตามไปคอมเม้นท์  เจ๋ง
ภาพแรกสวยครับ กรี๊ดดดดด

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
หน้า: [1]