หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: มีแต่ฟอนต์สวยๆ ทั้งนั้นเลย แต่อยาก  (อ่าน 10690 ครั้ง)
ที่เป็นเส้นเดี่ยวอ่ะครับ จะทำเองก้อทำไม่เป็น  (เหงื่อแตกพลั่ก)  มีใครมีติดไม้ติดมือไว้มั่งมั้ยครับ จักขอบพระคุณอย่างยิ่งเลยครับ
ขออีกรอบครับ (เหงื่อแตกพลั่ก)

แฮะๆ  อาจจะงงๆ นะครับ แบบเวลาที่ลากตัวอักษรมันจะเป็นเส้นเดียวนะครับ   คือมีเวกเตอร์ไปอย่างเดียว เช่นเลขหนึ่งก้อจะเป็น 1 ขีดลงมาตรงๆ เลขศูนย์ ก้อจะเป็นวงกลมวงเดียว ซึ่งปรกติถ้าเป็นเส้นคู่ เลข1 ก้อจะมีลํกษณะเป็น วงรียาวๆ เลขศูนย์ ก็จะมี วงกลมใน และ นอก อ่ะครับ พอนึกออกมั้ยครับ
อ๋อเข้าใจแล้วครับ
แต่ไม่มี เศร้า

คงต้องรอคนแถวนี้มาตอบอีกทีครับ

งั้นขอถามอีกนิดนะครับ ฟอนต์แบบนี้เราสร้างได้หรือเปล่าครับ ขอบคุณมากนะครับคุณ Nutt
ไม่ได้ครับ โปรแกรมเขียนบอกไว้เลยต้องเป็นเส้นปิด 
เช่น ตัว V ต้องเป็น V ที่มีการตีเส้นคู่ให้เกิดความหนาด้วย แต่จะหนา-บางแค่ไหนนั้นแล้วแต่

นักเขียนการ์ตูนรายปี
ผมคิืดว่าคงต้องใช้ Illustrator ลางเส้นใหม่เลยครับ แล้วค่อยๆ เรียงเป็นตัวๆ ถ้าเป็น Headline จะง่าย
แต่ถ้าเป็น Paragraph คงลำบากหน่อย  ง่ะ
ถ้าเป็นเส้นเปิด มันก็ไม่มีน้ำหนักสิคะ งง

ถ้าหาฟอนต์ Hairline แบบนี้ ภาษาอังกฤษคงมีให้ดาวโหลดเลย ถ้าต้องการรบกวนแปะอีเมล์ให้ผม หน่อย เดี๋ยวผมส่งไปให้นะครับ  ลันล้า
ตัวภาษาไทย 'คนงาม' กำลังอยู่ในโปรเจ็กออกแบบอยู่ครับ

หน้า: [1]