หน้า: 1 ... 13 14 15 16 17 18 19 [20] 21 22 23 24 25 26 27 ... 29

ผู้เขียน หัวข้อ: Typomancer's Journal  (อ่าน 236130 ครั้ง)
ขะขะขะขี้ โวย

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ

ภาษาไทยขอรองานประกวดก่อนครับ
แล้วจะให้ดูกันแบบอิ่มไปเลยครับ  เจ๋ง

perfectionist
opentype ของภาษาไทยแบบเซิร์ฟๆ ครับ

โพสต์ที่นี่เป็นที่แรกเลยนะ  อ๊าง~

จริงๆ แล้วภาษาไทยสร้างความลำบากในการเขียนมากเหมือนกันครับ
เพราะภาษาเราเองไม่มีระบบการผสมคำที่ตายตัวแบบละติน เช่น มีสระแบบ a e i o u
(คือมีนั่นแหละแต่ว่าผมไม่สามารถเขียนไดอะแกรมได้หมดแน่ๆ ฮ่าๆ ฮือๆ)

ก็เลยจับจุดบางจุด แล้วก็ลองดูว่าตัวไหนที่พอจะเล่นกับมันได้
ไว้จะมาอัพเดทบทความยาวๆ ต่อนะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 ก.ค. 2012, 17:05 น. โดย าาา๐ » บันทึกการเข้า

ตอนทำนี่เมาหรือเปล่าครับ ทำไมมันพลิ้วไหวได้ขนาดนั้น ฮ่าๆ ฮือๆ
(อ่านติดตรง อ อ่างแฮะ เพราะความแปลกเลยทำให้มันติด)

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ตอนทำนี่เมาหรือเปล่าครับ ทำไมมันพลิ้วไหวได้ขนาดนั้น ฮ่าๆ ฮือๆ
(อ่านติดตรง อ อ่างแฮะ เพราะความแปลกเลยทำให้มันติด)

โอ้ แปลกยังไงครับๆ

ออ อ่าง นี่มองแว๊ปแรก (ยังไม่ได้อ่านทั้งประโยค)
ผมดูเป็น ฝอ ฝา แบบหางสะบัดอ่ะ
เพราะเริ่มชินกัยมุมตัดบน ตอ เต่า ทรงนี้แล้ว 55+

แต่ตอนมาอ่านทั้งประโยค กลับรู้ว่าว่ามันเหมือน ฉอ ฉิ่ง
ก็แปลกดี

ปล. พริ้วจริง ๆ *-*

ติดตาม และช่วยส่งเสียค่าเลี้ยงดูได้ที่ ธรรมดาสตูดิโอ
อันอื่นมันได้อารมณ์ไหลๆ พลิ้วๆ ผ้าไหมๆ น่ะครับ
แต่พอมี อ อ่างปั๊บ มันมีจงอยที่เกินมาจากสามัญสำนึกปกติของสายตาเรา
เลยสะดุดไป เหมือนลูบๆ ผ้าไหมแล้วเจอเสี้ยนอะไรงี้

งามงดมาก  กรี๊ดดดดด

there are no regrets in life, just lessons . .
ตอนแรกกะจะทำแค่นำหนักเดียว แต่ว่ามันก็ตะหงิดๆ สุดท้ายเลยต้องทำอีกน้ำหนักตามเดิมครับ
(ลองเทียบกับตัวบนดู)

Rhyme : Formal เปรียบเหมือนการเขียนที่เรียบร้อยขึ้น โดยสามารถใช้กับ Casual ได้อย่างไม่ขัดแย้งกัน

โวย อยากเห็นตัวไทย

ทฤษฏีบทต่อไป...

จริงๆ ก็คงขอเกริ่นไว้แค่นี้เพราะว่าคิวของ Rhyme ยังค้างอยู่ เดี๋ยวจะสับสน

ยังไงเอารูปไว้ดูเล่นก่อนนะครับ  เจ๋ง

ไหว้ เห็นก็กราบแล้วครับ พลังล้นเหลือจริงๆ (เห็นเล่น อ อ่างแบบนี้บ่อย ชอบละซี้)

พอดีเป็น DNA ที่ติดมาน่ะครับ แหะๆ

เจอกันที่ Tface พรุ่งนี้ครับ  เจ๋ง

เหยดๆๆๆๆ

ลองเอามาทำชื่อหนังแฟนตาซีผจญภัยสักเรื่องทีสิครับ
เอาแบบ อลิซในดินแดนมหัศจรรย์อะไรงี้ก็ได้ กรี๊ดดดดด

หน้า: 1 ... 13 14 15 16 17 18 19 [20] 21 22 23 24 25 26 27 ... 29