หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8 9 10 11 ... 34

ผู้เขียน หัวข้อ: เกย์ เก๊ย์ เกย์  (อ่าน 126064 ครั้ง)
อ๊ายย  อ๊าง~
ต้องเกริ่นก่อนว่าถึงเป็นเกย์แต่ยังไงมันก็ยังเป็นผู้ชายอยู่ดี
เพราะฉะนั้นต่อให้มีความ้ป็นผู้หญิงแค่ไหน โดยพื้นฐานแล้วมันก็ยังเป็นผู้ชายอยู่ดี
ไม่เหมือนมุมมองความรักแบบผู้หญิง  อ๊าง~

นั่นคือมองความรักคู่กับเซ็กซ์(หมายถึงส่วนใหญ่นะจ๊ะไม่ใช่ทุกคน)
ผู้ชายที่ไม่ได้มองอย่างงี้ก็มี(เช่นในฟ้อนต์)แต่ตูว่านั่นคือส่วนน้อย  กร๊าก

ถ้าตีว่าผู้ชายทั้งหมดคิดแบบนี้คือ ความรักคู่กับเซ็กซ์ มีทั้งหมด 80%
แต่พอมีแฟนซึ่งผู้หญิงส่วนใหญ่ไม่ได้คิดแบบนี้ เปอร์เซนต์เรื่องเซ้กซ์มันก็เลยลดลง
เพราะมีผู้หญิงมาคอยปราม

ย้อนกลับไปที่เกย์ถ้ากลุ่มนี้ตีว่ามีคนคิดว่าความรักคู่กับเซ็กซ์ 80% เหมือนกัน
แต่กลุ่มที่คบด้วยมันก็อีกลุ่ม 80% นี่แหละ
มันเลยไม่มีตัวอะไรมาช่วยปรามในเรื่องแบบนี้
มันเลยทำให้คนอื่นมองกลุ่มนี้ในด้านนี้มั้งผมว่า

เพราะตอนสมัยมัธยมตูก็ทำตัวเหมือนน้องชมพู่ ที่เป็นดราม่าในพันทิปอยู่  กร๊าก
แต่มันทำให้พอโต(เข้ามหาลัย)แล้วคิดได้ว่า ความรักกับเซ็กส์ มันคนละส่วนกัน
ตั้งแต่นั้นมาก็เลยทำตัวเป็นนางเอง  กร๊าก

ความสวยไม่รับประกัน แต่ความมันเดี๊ยนรับรอง

ส่วนใหญ่ทอมกะดี้ สามารถหายได้ง่ายกว่ากระเทย

เข้าสู่คำถามครับ
1.ในการจับคู่ หรือ ความรัก ของเกย์
ส่วนใหญ่เราจะเห็นเกย์กล้ามโต จับคู่ กะเกย์เนี้ยบ
แต่มีหรือไม่ที่  เกย์กล้ามโต จับคู่ กับ เกย์กล้ามโต   หรือ เกย์เนี้ยบ จับคู่ กับ  เกย์เนี้ยบ

กระทู้ฮฮอตจังเนาะ[/b] หื่น หื่น หื่น หื่น หื่น
ไอ้ตรงหายได้ ผมว่ามันไม่หายหรอกครับ

(นอกเรื่อง แหยะ แหยะ แหยะ
 --ว้ากกะเทยศึกษา มีน้องคนนึง รุ่นพี่จับตามองว่าเป้นกะเทยหรือไม่ คือน้องอก็ออกสาวมาแต่ไกล
พี่ถามว่า  ใครเป็นกะเทย ยกมือขึ้น-----น้องไม่ยก  (เหงื่อแตกพลั่ก)
พี่กะเทยเลยไปจี้  (เหงื่อแตกพลั่ก) (เหงื่อแตกพลั่ก)
"แกแน่ใจนะ ว่าแกไม่เป็น" โวย โวย
"แน่ใจ" น้องตอบ ชิ
"ทำไมยะ"พี่ๆถาม
"เคยเป้นแล้ว หายแล้ว"????

พี่คนสวยเลยสวนกลับไปว่า "กะเทยไม่ใช่ไข้หวัดนะนะคะ มันจะหายได้ยังไง ฮาตึง!!!" ฮี่ๆ ฮี่ๆ ฮี่ๆ )

เข้าเรื่อง คือมันไม่หายหรอกครับ

มันนน่าจะเป็น 1....อยู่ในช่วงสับสน เลยไปลอง พอลองแล้วไม่ใช่ เลยกลับมาสู่ช ญ ปกติ
               2...ไม่ได้หายหรอก  แต่ กดไว้ อดทนต่อสภาพสังคม ทนได้ ทำได้ ก็ว่าไปกันไป แล้วแต่สิ่งแวดล้มอแต่ละท่าน

1.ในการจับคู่ หรือ ความรัก ของเกย์
ส่วนใหญ่เราจะเห็นเกย์กล้ามโต จับคู่ กะเกย์เนี้ยบแต่มีหรือไม่ที่  เกย์กล้ามโต จับคู่ กับ เกย์กล้ามโต   หรือ เกย์เนี้ยบ จับคู่ กับ  เกย์เนี้ยบ

-----อันนี้ตอบตามความคิดเห็นของผมนะ

สิ่งที่ทุกคนเห้นและทุกคนคิืดส่วนใหญ่ มันเป็๋นอะไรที่ stereo type ของเกย์ เช่น
เป้นเกย์ฺเดินสีลม
เป้นเกย์ฟังไอวิล
เป้นเกยฺรุกำ กล้ามใหญ่
เป้นเกย์รับ ต้องแต๋วๆ

ทั้งที่ในความเป้นจริงๆ คนบางๆคนแมนๆมาก อารจจะชอบโดนกระทำ คนบางคนสาวมากๆ อาจจะชอบกระทำ ครับ เป็นไปได้หมดครับ
เคยเจอมะ สามีบางคน ของอาอจะมาเป็นภรรยาของตูก็ได้
555+

เช่น ม้าอรนภา  น้องปอย  ดูจากรายการวู้ดดี้ เค้าให้นิยามใหม่ ว่ากระเทยประเภทนี้คือ "ผู้หญิงข้ามเพศ"
เกิดคนไม่รู้จักมักคุ้น บางครั้งอาจถามว่า "อ้าว เป็นกระเทยเหรอ นึกว่าผู้หญิง"---------------------ส่วนอันนี้ผมว่าเป้นเรื่องของบตัวอักษรมากๆเลยนะครัย

กะเืทย----กายชาย ใจหญิง---เลยต้องปรับกายไปตามจิต ถือว่าจิตที่เป็นปัญหา ( ขอไม่ใช้คำว่าไม่ปกติ นะ เพระารมันไม่ใช่)
ญข้ามเพศ----กายชาย ใจหญิง---เลยต้องปรับกายไปตามสภาพโรค (ถือว่าเกิดมาเป้นชาย เป้นโรค)

ต่างกันแค่นี้เอง ทะเลาะทำไมไม่รุ็!!!!!!!
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 มี.ค. 2010, 13:24 น. โดย tommyrnb » บันทึกการเข้า
จากเรื่องมีมายเซลฟ์

เค้าบอกว่า
กระเทยที่เป็น ด้วยตัวของเค้าเอง

กับ

กระเทย เกิดจากการเลี้ยงดู ถูกยัดเยียดให้

ที่ความจำเสื่อม แล้ว จะยังคงเป็นกระเทยต่อไปไหม

ครูย้งคิดเห็นอย่างไรครับ

-------

ผมว่า การเป็นกระเทย เกิดจาก สมดุลของฮอร์โมนเพศชายและหญิง
ยังงี้ พ่อแม่ที่ไม่อยากให้ลูกเป็นกระเทย ถ้าเห็นมันตุ้งติ้งๆ จับยัดฮอร์โมนเพศชายเข้าไปเลย ยังงี้ได้ไหม  กร๊าก

กินรอบวง
ตามอ่าน  กรี๊ดดดดด

รับงานถ่ายภาพ
www.rpash.com
จากเรื่องมีมายเซลฟ์

เค้าบอกว่า
กระเทยที่เป็น ด้วยตัวของเค้าเอง
กับ
กระเทย เกิดจากการเลี้ยงดู ถูกยัดเยียดให้
ที่ความจำเสื่อม แล้ว จะยังคงเป็นกระเทยต่อไปไหม
ครูย้งคิดเห็นอย่างไรครับ

โถ้ ถามผมยังกะกูรู

ผมคิดว่าสองอย่างพร้อมกันครับ

ผมเรียนจิตวิทยามาครับ
เขาบอกว่าจะมี่ขั้นพัฒนาการหนึ่ง ในช่วงวัย ที่ เราจะหลงรัก พ่อแม่ตนเอง ( ช จะ รักแม่ ญ จะรักพ่อ )
ในช่วงเวลานั้นๆ  เราก็จะอิจฉา อีกฝั่งหนึ่งที่เป้นเพศเดียวกับเรา ( เช่น ช อิจฉาพ่อ ญ อิจฉาแม่ )
เพราะว่า นั่นคือคนที่พ่อแม่รัก

ถ้า ไอ้อีกฝั่งเนี่ยทำตัวดี ไม่มีปัญหา----เด็กก็จะพยายามทำตามตัวต้นแบบ คือพอ่หรือแม่   ( คล้ายแข่งกันรักแม่หรือรักพ่อ)
ก็จะกลายเป็นบุคคลปกติ

แต่ถ้าอีกใัฝั่งนัน้ ทำตัวไม่ดี ตบตี แม่หรือพ่อ ( ซึ่งขณะนั้นเด็กกำลังหลงรักอยู่ ) เด็กจะมีปมในใจแล้วว่า คนที่เป้นเพศเดียวกะเรา ณ เวลานั้น มันไม่มีดี ก็จะเป้นปมนำสู่ การเป้นเพศที่ 3 ครับ

แต่ผม ผมคิดว่า ทั้งสามอย่าง ทางจิต ทางสิ่งแวดล้อม และทางวิทยาศาสตร์ มาหมดลเยคตรับ ขึ้นอยู่กันว่า ส่วนผสมไหน จะเข้มกว่ากัน
ถ้ามันส่งกัน ก็กลายเป้นเกย์  ผมคิดยังงี้นะ
ผมไม่เห็นคิดแบ่งประเภทให้ยากขนาดนั้นเลยเลย
รู้สึกง่ายๆ ว่า เกย์ (หมายถึงรักร่วมเภทในทุกกรณี) เป็นแค่รสนิยมทางเพศ (พูดง่ายๆ ว่าความชื่นชอบในการร่วมเพศ)
ส่วนใครจะมีพฤติกรรมส่วนอื่นยังไง มันก็หลากหลายเกินกว่าจะมาแบ่ง กร๊ากกกก

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>

A Long Patience: Wish Us Luck (and Happy Anniversary)
งั้นผู้ชายที่เคยเป็นแฟนกับกระเทยแบบเหมือนผู้หญิงเลยนี้ ถือว่าเป็นผู้ชายแท้ไหมครับหรือว่ามีแนวโน้มว่าชอบผู้ชายด้วยกันนิดนึง

สมาชิกสมาคมพ่อบ้านทหารบก
งั้นผู้ชายที่เคยเป็นแฟนกับกระเทยแบบเหมือนผู้หญิงเลยนี้ ถือว่าเป็นผู้ชายแท้ไหมครับหรือว่ามีแนวโน้มว่าชอบผู้ชายด้วยกันนิดนึง

ช แท้ดิ

คุณชอบเพศชายที่แสดงสภาพเพศเป้นญ นะ คุรชอบคนมีนม ผมยาว

ใช่คุณช แท้ แต่อาจจะยอมมองข้ามความมีติ่งของเขาไปไง
แต่อันที่ครูย้งยกมามีเหตุผลนะ
เพราะแฟนผม 3 จาก 4 คือพ่อกับแม่แยกทางกันครับ
แล้วก็อยู่กับแม่มาทุกคน แต่ทุกคนแมนนะ ดูไม่ออกเลย(รวมพี่ดาราด้วย) อ๊าง~

ส่วนของผมครอบครัวอบอุ่น
แล้วก็จำความได้ก็เป็นแล้วไม่เกี่ยวกับการเลี้ยงดู
แต่อาจจะมีส่วนเพราะผมเป็นลูกคนเล็กแล้วแม่ก็อยากได้ลูกสาวมาก  กรี๊ดดดดด

ได้สมใจเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 มี.ค. 2010, 14:28 น. โดย พลัม » บันทึกการเข้า

ความสวยไม่รับประกัน แต่ความมันเดี๊ยนรับรอง
แต่อันที่ครูย้งยกมามีเหตุผลนะ
เพราะแฟนผม 3 จาก 4 คือพ่อกับแม่แยกทางกันครับ
แล้วก็อยู่กับแม่มาทุกคน แต่ทุกคนแมนนะ ดูไม่ออกเลย(รวมพี่ดาราด้วย) อ๊าง~

ส่วนของผมครอบครัวอบอุ่น
แล้วก็จำความได้ก็เป็นแล้วไม่เกี่ยวกับการเลี้ยงดู
แต่อาจจะมีส่วนเพราะผมเป็นลูกคนเล็กแล้วแม่ก็อยากได้ลูกสาวมาก  กรี๊ดดดดด

ได้สมใจเลย

ก็หล่ออ่ะ พี่พลัมอ่ะ  ผมไม่หล่อ หายาก มวก

พลัม มันหล่อแบบร๊ายย  ร้ายยย  เกรียน

หนังเย็บมือ Homemade www.facebook.com/oxhour
อันนี้เล่าให้ฟังก็ฮา

ตอนท้องผมแม่บอกว่าฝันว่าเจอแมว 2 ตัว
ตัวนึงสีดำ อีกตัวสีม่วง(แมวด๋อยอะไรสีม่วงว่ะ กร๊าก)
ใช่แล้วครับอย่างที่ทุกคนคิด
คุณแม่หยิบตัวสีม่วง  กร๊าก

แล้วแม่ก็เล่าแบบปลอบใจว่าโชคดีที่หยิบสีม่วง
ถ้าหยิบสีดำพลัมคงดำกว่านี้อ่ะ

ตอนนั้นคิดในใจว่า ไม่ใช่แล้วละครับคุณแม่  ฮ่าๆ ฮือๆ

โธ่ ... คุณแม่ขา ไม่น่าเลย กร๊าก กร๊าก กร๊าก กร๊าก

หนังเย็บมือ Homemade www.facebook.com/oxhour
โถ่ กร๊ากกกก

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>

A Long Patience: Wish Us Luck (and Happy Anniversary)
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8 9 10 11 ... 34