หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 9

ผู้เขียน หัวข้อ: TalkAbout: The Star ค้นฟ้าคว้าดาว  (อ่าน 38363 ครั้ง)
จบซะแล้วกับรายการ TheStar ค้นฟ้าคว้าดาวปี 6

ก็ได้รู้ผลแล้วว่าเดอะสตาร์ปีนี้ได้แก่ "กัน" หนุ่มน้อยมีลักยิ้มจากสุพรรณ แต่ยังไงก็เชื่อวานทุกคนที่แข่งขันจะมีงานรองรับทุกคน

ตั้งแต่เป็นนักร้อง นักแสดง พิธีกร ในเครือ Exact และซึเนริโอ เอาเป็นว่ากระทู้นี้เป็นกระทู้อัพเดทผลงานของพวกเขากันดีกว่านะครับ  ปลื้ม

แล้วเจอกันใหม่ใน TheStar ค้นฟ้าคว้าดาวปี 7 นะ  อ๊าง~

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 พ.ค. 2010, 15:19 น. โดย พีซ่าป่วนโลก » บันทึกการเข้า

แค่เด็กที่รักคอมพิวเตอร์คนหนึ่ง...ก็เท่านั้น
ถึงน้องไอซ์จะตกรอบไปแล้ว แต่น้องไอซ์ก้ดีใจนะครับที่ได้ขึ้นมาบนเวทีแห่งนี้ กรี๊ดดดดด

อ้าว ไม่ใช่ผมเหรอ

ถึงน้องไอซ์จะตกรอบไปแล้ว แต่น้องไอซ์ก้ดีใจนะครับที่ได้ขึ้นมาบนเวทีแห่งนี้ กรี๊ดดดดด

อ้าว ไม่ใช่ผมเหรอ

ตอนที่พี่แฟรงค์ประกาศชื่อ ผมนึกว่าพี่ซะอีก ดีีใจเลยว่ามีคนในบอร์ดไปแข่งด้วย

แค่เด็กที่รักคอมพิวเตอร์คนหนึ่ง...ก็เท่านั้น
ผมหน้าตาเสียงดีกว่านั้นเยอะ ฮิ้ววว

เกย์แอบ

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
พยายามแช่งให้โตโน่ ตกรอบอยู่ แต่ไม่ตกซะที
ร้องเพื้ยน เสียงก็ไม่ได้ดีมากมาย หน้าตาดีอย่างเดียว  ง่ะ
โตโน่ซื่ออ่ะ ชอบ ฮือๆ~
เมื่อวานตอนเกรซร้องเพลง มีโตโน่ทำตาแดงๆ อยู่ด้วย ฮือๆ~

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
ไม่เคยดูเลยสักตอน ไม่รู้จักใครเลย หน้ามึน

ความสวยไม่รับประกัน แต่ความมันเดี๊ยนรับรอง
โตโน่อยู่ด้วยเสียงโหวตผู้หญิงจริงๆครับ
เท่าที่ถามๆมา ผู้หญิงชอบโตโน่ แต่ผู้ชายไม่ชอบ กร๊าก

ปีนี้ผู้หญิงน้อยไปหน่อยครับ ไม่ค่อยดึงดูด  เกรียน

ปล. ถ้าทอม (จำชื่อไม่ได้) จากรอบยี่สิบคนสุดท้าย เข้ารอบแปดคน
จะสนุกกว่านี้มาก

ตัวคนเดียว :]
โตโน่อยู่ด้วยเสียงโหวตผู้หญิงจริงๆครับ
เท่าที่ถามๆมา ผู้หญิงชอบโตโน่ แต่ผู้ชายไม่ชอบ กร๊าก

ไม่จริงนะจ๊ะ 555
เสียงผู้ชายก็เยอะ เก้ง กวาง ก็ชอบนะ  โตโน่ ดูซื่อ ๆ จริงใจดี ถึงจะดูป้ำ ๆ เป๋อ ๆ แต่ก็จริงใจดีเรียกคะแนนพิศวาสได้เยอะพอสมควร
รายการแบบนี้ เหมือนมาแข่งขันเรียกคะแนนสงสารอ่ะ ใครทำให้คนสงสารมาก ก็จะได้คะแนนโหวตมาก หน้าตาก็มีส่วน แต่ความสามารถเป็นประเด็นสุดท้าย  สังเกตได้จาก พวกประเภทกินไข่ปลาคาเวีย มีรถเบนซ์ขับ จบปริญญาสองใบ  ร่วงไปก่อนเพื่อนเลย

จะว่าไปแล้ว ตั้งแต่ ปี 4 ก็ไม่ได้ดูเดอะสตาร์เลย แต่มาปี 6  ก็ดูแค่คลิปตอนออดิชั่น แล้วก็ไม่ได้ตามดูเลย

ดูประกวด MISS ACDC ดีกว่า 5555 คลายเครียดดี

ดื่มเหล้า เข้าผับ จับผู้ชาย ถ่ายคลิป  zip แล้วส่งต่อ
ผมชอบดูรายการแบบนี้นะครับ

เมื่อคืน น้องสวยๆ ตกไปแล้ว
ดีใจด้วยครับ แม่เขาไม่น่าลากลูก
ไปโดนทำร้ายซ้ำๆซากๆ เลย

ผมดูแล้วรู้สึกเขาร้องเสียงก็งั้นๆอ่ะครับ
เมื่อไปเทียบกับKPN แล้ว...KPNเสียงดีกว่าอ่ะครับ

(เวลาร้องเพี้ยนนี่ฮาดี) กร๊าก

ปีนี้เหมือนจะจัดการไว้แล้วนะ ว่าใครจะเป็นแชมป์
ความสามารถ สู้รุ่นเก่าไม่ได้เลย  ไม่ล่ะ

กำลังโหลดข้อมูล .....
ผมชอบบี้ครับ อ๊าง~

ผมชอบบี้ครับ อ๊าง~

เหมือนกันครับ

หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 9