หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 [8] 9 10 11 12 13 14 15 ... 33

ผู้เขียน หัวข้อ: ซื้อบ้าน คอนโด กันดีกว่า  (อ่าน 121419 ครั้ง)
เชื่อ ครับ

จากร้านพี่โก้ใช่มั้ย  หยี

กินรอบวง
ล้อเล่นวุ้ย  หยี

nuugo.blogspot.com
instagram.com/nuugo
มหกรรมบ้าน-คอนโดฯ Home Buyers’ Expo 2010

19-22 ส.ค. 2553 ศูนย์การประชุมแห่งชาติสิริกิติ์ มหกรรมเลือกซื้อบ้าน-คอนโดฯ ยิ่งใหญ่ที่สุดแห่งปี ...

พรุ่งนี้แล้วนะครับ

เสาร์อาทิตย์แวะ ไปชมกันได้

ถ้าไปวันอาทิตย์ ดูบ้านเสร็จ แวะไปไปดูบอลกันต่อได้นะครับ  (อิอิ)

กินรอบวง
กู้ผ่านแล้ววววววววว  โวย

เป็นหนี้แล้วจ้ะ 2 ล้าน 20 ปี  เศร้า
โวย คูณจำนวนเดือน ก็รวมเป็น 480 ล้านน่ะนะ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ

ตรงจังหวะรอกู้เนี้ย ต้องจ่ายเงิยจอง เงินมัดจำ ไปให้เจ้าของคอนโดไปก่อนแล้วใช่มั้ยครับ

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
โวย คูณจำนวนเดือน ก็รวมเป็น 480 ล้านน่ะนะ

ไม่ใช่แล้ว  โวย

ตรงจังหวะรอกู้เนี้ย ต้องจ่ายเงิยจอง เงินมัดจำ ไปให้เจ้าของคอนโดไปก่อนแล้วใช่มั้ยครับ

ใช่แล้ว
เงินจอง เงินดาวน์

แต่ถ้าคอนโด เสร็จพร้อมอยู่แล้ว
ถ้ากู้ได้เต็มจำนวนก็ไม่ต้องดาวน์นะ

แต่ก็จะเสียพวกค่าโอนนู่นนี่นั่น ตอนหลังอีกหลายหมื่นอยู่ดี
ของพี่เสียค่าจองเพราะ อยากได้ห้องที่ต้องการน่ะ
เพราะถ้ารอเสร็จ ห้องที่อยากได้ก็อาจจะโดนซื้อไปก่อน

ส่วนโครงการ หรือ อัตรากู้ได้ ก็แล้วแต่ราคาประเมินขิงแต่ละธนาคาร
อย่างโครงการพี่ ธนาคารปล่อยที่ 95% ที่เหลือก็จ่ายเองเพิ่มเอา
มีรถ มีบ้านแล้ว

ทีนี้ก็แต่งเมีย  กรี๊ดดดดด
ศักดิ์ซื้อบ้านของโครงการไหน

คอนโดครับพี่โก้

The Escape Condominium

มีรถ มีบ้านแล้ว

ทีนี้ก็แต่งเมีย  กรี๊ดดดดด

ปีหน้ารอฟังข่าวดีครับ  อ๊าง~
ศักดิ์ซื้อบ้านของโครงการไหน

จะขายต่อเหรอครับ โวย

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ยังฮะ  โวย

ฮูเร่ \หมีโหด~/

งบน้อย
กำลังจะหาซื้อทาวน์โฮม
แบบใช้เป็นโฮมออฟฟิตได้ด้วย
โซนประมาณ เกษตร-เสนา-วังหิน
มีแนะนำมั้ยครับ งบประมาณ 3-4 ล้าน

ตูอยู่อารียา แต่ถ้าให้ไม่แนะนำก็คงอารียา กร๊าก
แต่ก็แล้วแต่ชอบนะครับ เพราะทุกวันนี้อยู่อารียา (ลาดปลาเค้า) ก็รู้สึกว่าคุ้มค่า ไม่เสียดาย
เพราะคุณค่าของที่นี่มันไม่ได้อยู่ที่ตัวบ้าน (สวย แคบ และคุณภาพวัสดุต้องตรวจหลายๆ รอบหน่อย)
แต่อยู่ที่สังคมครับ สังคมที่นี่ดีมากพอ ที่สำคัญคือไม่มีขโมย เท่านี้ก็คุ้มที่สุดละ

เอ้าจริงๆ
ประเด็นหลักในการซื้อบ้านของตูคือไม่มีขโมยครับ เจ๋ง

ส่วนโครงการที่แนะนำไม่รู้จริงๆ ว่าชอบแนวไหน
แต่สามารถไล่ดูพวกบ้านกลางเมืองกลางกรุงอะไรต่างๆ ได้เลย
ไล่ตั้งแต่แยกวังหิน ไปทางเส้นลาดปลาเค้าถึงเกษตรนวมินทร์พอ ไม่ต้องข้ามฝั่งนะ
มันจะมีอยู่โครงการนึง ไม่รู้แพงไหม แต่น่าจะแพง กร๊าก

ส่วนที่ไม่แนะนำก็คือย่านวังหิน ไล่ไปทางโลตัส
โจรเยอะมากๆ เคยอยู่มาสองสามปีก็ไม่ไหวละ เศร้า

ป.ล.ออฟฟิศ ไม่ใช่ออฟฟิต เห็นคำนี้ทีไรหุดหิดทุกที โวย

หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 [8] 9 10 11 12 13 14 15 ... 33