หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8 9 10 11 ... 33

ผู้เขียน หัวข้อ: ซื้อบ้าน คอนโด กันดีกว่า  (อ่าน 121295 ครั้ง)
เดี๋ยวนะอีอุ้ย

"หรือบางเสาร์ก็ไปกินฟรีที่ลาดปลาเค้า" เนี่ย... เกรียน

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ตามนั้น เกรียน

งบน้อย
เรื่องช่างนี่เสี่ยงดวงจริงๆ   หมีโหด~

ถึงจะได้รับคำแนะนำมาว่าคนนี้ดี พอเอาเข้าจริง พี่แกให้เด็กที่ไหนมาทำก็ไม่รู้ แล้วตัวช่างใหญ่ก็เดินสายไปหลายๆที่
บางอย่างดูแล้ว เฮ้ย... มันไม่เห็นจะมีอะไรยากเลย ทำแบบไม่ลวกกันไม่ได้รึไง ถ้ามีเครื่องมือตูทำเองได้ดีกว่านั้นแน่ๆ

หลังจากนั้นก็เริ่มสะสมเครื่องมือช่างเป็นต้นมา  เกรียน
ก็พอฟังขึ้นครับ เกรียน

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
นี่ก็เพิ่งไปซื้อคอนโดแถวอ่อนนุชมาครับ ก็โอเคดี ไม่ใหญ่มาก แต่ก็ไม่เล็กจนอึดอัด  ปลื้ม
ที่ไม่ซื้อบ้าน เพราะวางแผนไว้ว่าจะกลับไปหาอะไรทำที่บ้านนอกตอนแก่ เลยซื้อคอนโดก็พอ

มีบ้าน มีรถ ปีนี้ก็คงมีเมีย (ซะที)  กร๊าก

อืมมม...
อันหลังนี่สำคัญสุดเลย  เจ๋ง

กะว่าถ้าซื้อก็เพื่ออยู่ซักพักนั่นแหละครับ แล้วคี่อยขายต่อโดยคาดว่าน่าจะได้ราคาดีขึ้นเหมือนออมเงิน  เกรียน

มีโครงกการอะไรแนะนำบ้างรึเปล่าครับ

ที่เอไปเจอมาก็ LPN รัชโยธิน 28 ตรม 1.5 ล้านอัพ บวกตกแต่งอีก 2.8 แสน เกือบๆ สองล้านเลยทีเดียว  เกรียน
ชอบนะ แต่ดูไม่เป็น  น้องดำ

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
เล็กไป น้องดำ

งบน้อย
ห้องอะนะ?

จู๋อีเอครับ เกรียน

งบน้อย

แล้วไป นึกว่าห้องเล็ก อืมมมมห์

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
ราคาคอนโด ไม่รู้อ่ะนะ แต่พื้นที่คิดว่าเล็กไปนะ

คอนโดที่เคยจะซื้อมือสองที่พัทยา (น่าจะอยู่กระทู้อาจารย์อ๋าห์)
เกือบๆ 40 ตร.ม. ยังแคบเลย คือมันมีแตียงกับโซฟาก็เต็มแล้วอ่ะ ตู้เสื้อผ้าทำบิ้วอินไว้ตรงข้างประตูทางเข้าแล้วนะ

แล้วราคานั้นมัน ชั้นไหน (ปกติราคามันขึ้นตามชั้นใช่ไหม ยิ่งสูงยิ่งแพง)
แล้วระเบียงทิศไหน (ห้องที่จะซื้อนั่น ตกลงไม่เอาเพราะระเบียงหันตะวันตก เห็นทะเล แต่เจอแดดเต็มๆ)

มันไม่บอกราคาครับเห็นแต่ขั้นต่ำ  เกรียน

แต่็น่าจะสอง สองนิดๆ แหละ

เรื่องวัดดวงกะช่างเนี่ย.. ผู้รับเหมาก็เป็นเหมือนกันนะครับ กร๊ากกกก

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>

A Long Patience: Wish Us Luck (and Happy Anniversary)
28 ตร.ม. มิ้นว่าเล็กไปมั๊ย เคยอยู่หอ 30 ตร.ม. ก็มี โต๊ะ ตู้ เตียง เต็มห้องแล้ว

พอซื้อคอนโดเลยซื้อแบบ 60 ตร.ม. สองห้องนอน
ห้องนอน นี่ก็มีไว้นอนอย่างเดียวจริงๆ มีแค่เตียง กับตู้เสื้อผ้า ชั้นวางของนิดหน่อย
พื้นที่กลางห้อง มีชุดรับแขก กับครัวฝรั่ง แล้วก็โต๊ะกินข้าว
มิ้นว่าอยู่แบบสบายๆ เลย

LPN เป็นห้องเปล่ารึเปล่าคะ เหมือนทีแรกแม่จะซื้อบอกให้แม่ซื้อ
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8 9 10 11 ... 33