หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 72

ผู้เขียน หัวข้อ: Facebook กันเถอะ  (อ่าน 305959 ครั้ง)
แปลกใจว่าไม่มีจู๋เฟสบุ๊กเลย กร๊าก
มีแต่เกมใช่มะ ฮิตเสียด้วย แต่ตูดันไม่เล่นเลยไม่ได้เข้า
งั้นจู๋นี้ขอเอาเรื่องเฟสบุ๊กที่ไม่เกี่ยวกะเกมละกันนะครับ

ประเด็นก็คือตูเพิ่งมาหัดเล่น Facebook จริงจังเมื่อเดือนนี้เอง
จากที่เคยสมัครทิ้งขว้างไว้แล้วก็ปล่อยให้มันร้างนั่นแหละ
เพราะพบว่ามันใช้ยาก จะลบอคติแล้วก็ยังรู้สึกว่ายาก
แม่งไม่ยืดหยุ่นเหมือนวิธีคิดของกูเกิ้ลเลยว่ะ ฮ่าๆ ฮือๆ

เลยจะถามว่า ถ้าเราเผลอไปรับแอดเพื่อนมั่วซั่วแล้ว
จะมีวิธีไหนไหมครับที่จะจัดการกับเพื่อนเหล่านั้นแบบง่ายๆ ได้ทีละเยอะๆ
เช่นจับใส่ List อะไรสักอย่าง (หรือมันต้องเลือกทีละคน.. เหนื่อยมาก ง่ะ)

อ้อ ของฝากครับ
เราสามารถแอบดูรูปของทุกคนได้เลยนะ
ถึงจะยังไม่รับแอดเราเลยก็ตาม
ดังนั้นใครมีเฟสบุ๊กสาวตึง วานบอก หื่น

Facebook Photo Albums Hack

โค้ด:
javascript:(function(){CSS.removeClass(document.body,%20'profile_two_columns'); tab_controller.changePage("photos");})()

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
เยี่ยมครับ  หื่น

หื่น+

หื่น หื่น หื่น

หนุ่มอักษรรักแน่ รักแท้ตลอดกาล~
นี่ตูมาถามนะ แค่เอาค่าถามมาฝากเท่านั้นแหละ ฮือๆ~
(มีแนะนำไหมอ้ะ หื่น)

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
แต่มันใช้ไม่ได้กะคนที่ล๊อกรูปไว้ง่ะ

คือถ้าหน้าโปรไฟล์ไหนไม่มี tab Photos มันจะใช้ได้
แต่ถ้าของใครที่มี tab แต่พอคลิกแล้วล๊อกไว้

ใช้ไม่ได้ ฮือๆ~

(สาวตึงลองไปดูในโปรไฟล์พี่เอดิ หื่น)

หนุ่มอักษรรักแน่ รักแท้ตลอดกาล~
พี่เอไม่เท่าไหร่นะ สุ่มเจอสาวตึงทีไร
ส่วนใหญ่มีพี่ต่อเป็นเพื่อนทุกที  หื่น

ร้าย ร้าย หื่น

เอ๊ะนี่ตูมาถามนะ ฮือๆ~

อันนี้เดาเอาเองว่าเป็นคำถามที่พี่แอนเคยถาม
คือพี่แอนเคยจัด list ไว้แล้ว
แต่ทีนี้เพื่อนในกลุ่มที่อยู่นอกลิสต์ จะจัดการกะมันยังไง อะไรแบบนี้ป่าว
ถ้าคำถามแบบนี้ คำตอบคือต้องจัดการเป็นรายๆ ไป ไม่มีวิธีเร็วกว่านั้นจ้ะ (แต่มีสคริปต์มะจาเล่ดู่มมั้ยอันนี้ไม่รู้นะ ไม่เคยลอง)

แต่ถ้าเพื่อนที่เราจัด list ไว้แล้ว จะจัดการอะไรสะดวกขึ้นนิดนึง
เช่นตอนเราจะ invite หรือ suggest เพื่อน เราสามารถฟิลเตอร์เพื่อนตาม list ได้อ้ะ
แล้วก็การตั้งค่า privacy ของข้อมูลเราแต่ละอย่าง เราสามารถ customize ให้เห็นเฉพาะเพื่อนเป็นลิสต์ๆ ไปได้ด้วย
(อูย ไทยคำอังกฤษคำน่ารังเกียจมาก)

ตัวอย่างเช่น ถ้าพี่แอนอัปโหลดภาพสาวตึง แต่ไม่อยากให้เมียเห็น
ก็สามารถตั้ง customize ได้ อะไรแบบนี้แหละ (น่าน เสี้ยมอีก ฮี่ๆ หน้าแตก)

อนึ่ง พี่แอนทับศัพท์ facebook ว่าเฟสบุ๊กเหรอ
มีความเห็นว่าน่าจะเป็น เฟซบุ๊กมากกว่า
เนื่องด้วยคำว่า "เฟส" มันทำให้เราอนุมานถึง phase มากกว่า face จ้ะ

จากเนิร์ด บิ๊กเบิ้ม

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
ตอนนั้นเคยมีกระจู๋ ว่า facebook ตั้ง username ต่อท้ายได้แล้วนะ อะไรซักอย่างนี่แหละ

ไม่นึกเหมือนกัน ว่าจะดังกระแทก hi5 ตกขอบไปแบบนี้

กาก
เดือนว่าเผลอๆ จะกระแทกทวิตเตอร์กะกูเกิ้ลตกด้วยซ้ำไป ในด้าน Social Network นะ กร๊าก
เห็นกูเกิ้ลซุ่มจัง หวังอยู่นะเนี่ยว่าจะทำอะไรเจ๋งๆ ออกมา (แต่ buzz นี่ดับสุดๆ ส่วน google wave ก็ว้าเหว่ไปตามระเบียบ ฮือๆ~)

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
ผมชอบเรียกว่า เฟคบุ๊ค นะครับ
ดูเฟคๆดี  ฮี่ๆ

ตึงม๊ายยย มาัอัปบ่อยมากอะค่ะ คนนี้  กรี๊ดดดดด

http://www.facebook.com/muaypretty

1 ในผู้เข้ารอบ 20 คน สุดท้าย Miss Maxim The Super Model 2010 By Isuzu  เกย์ออก

Las Noches Rubicundior

หื่น

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
ทำลิงค์เป็นชื่อเรายังไงอ่ะครับ
แล้วเวลาจะโพส จะแอดเพื่อน มันต้องใส่โค้ดตลอดเลยเหรอ

เพิ่งสมัคร เล่นไม่ค่อยรู้เรื่อง  ยิ้มน่ารัก

กำลังโหลดข้อมูล .....
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 72