หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8 9 ... 17

ผู้เขียน หัวข้อ: 2030 อนาคตอันน่าตกใจ  (อ่าน 57267 ครั้ง)

จำเราไม่ได้เหรอ

เอ  นี่เอ ใช่มั้ยครับ   เอ ปิยะ ที่เรายืมเงิน ไป  2000 เมื่อ 20 ปีที่แล้วใช่มั้ยครับ

หาตัวตั้งนาน  เลยนะครับ ว่าจะคืนเงิน แต่น่าเสียดาย ว่าเดี๋ยวนี้ เค้าเลิกใช้เงินกันแล้ว

งั้นเอาเป็นดิน สองกำมือแทนนะครับ

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย

เราอยู่คนเดียวมาจะร้อยวันแล้ว

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
สวัสดีครับ ผมตั้งนะครับ

ไม่รู้ ว่า ลูกๆของ พี่แอน ลุงอ๋า ป๋าเลย์ เรียนชั้นไหนแล้ว

มีใครได้ข่าวไหม

กินรอบวง
เล่นอะไรกันวะเนี่ย
ไม่กล้าเล่นด้วยเลยเว้ย
ฮือๆ~

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
 ไหว้

กร๊าก

ไหว้

(อิอิ)

กินรอบวง
 กร๊าก กร๊าก
 ไหว้
 กร๊าก กร๊าก กร๊าก

กร๊าก กร๊าก กร๊าก กร๊าก กร๊าก

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>

A Long Patience: Wish Us Luck (and Happy Anniversary)
เมื่อยี่สิบปีก่อน จิตรกรรมร่วมสมัย"ออกแบบสังคม" ได้ถูกทำลายไปหมดสิ้น

แต่ พี่เก้อ ของเรา ได้เก็บข้อมูลบางส่วนไว้ในแฟลชไดรฟ

แล้วนำมาเผยแพร่สู่ สังคมอีกครั้ง

ทำให้ องค์กรเพื่อความสงบและสันติภาพโลก ยกย่อง ให้เป็น จิตกรรมแห่งสันติภาพ เป็นลำดับที่สาม

ต่อ จากบทเพลงแห่งสันติภาพของบ๊อบ มาเล่ย์   และ  บทความของเช กูเอวารา

กินรอบวง
เล่นอะไรกันวะเนี่ย
ไม่กล้าเล่นด้วยเลยเว้ย
ฮือๆ~

เห็นโพสต์นี้แล้วตูขนลุกอ้ะ (เหงื่อแตกพลั่ก)
หลานลุงอ๋าห์เอาไอดีปู่มาเล่นรึเปล่า ฮือๆ~ กลัวนะ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ

คิดว่าจะมีขนเหลือให้ลุกอยู่เรอะ

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
เหลืออยู่เส้นนึง (เหงื่อแตกพลั่ก)

อ้าว จำสำนวนได้แล้ว นี่น้องเสวกนี่เอง (หลานปู่แสวง)
เป็นไงมั่งล่ะลูก สายแล้วยังไม่ไปโรงเรียนสกลอินเตอร์เนชันแนวอีกเรอะ เดี๋ยวตกรถไฟฟ้านะ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
 กร๊าก กร๊าก

กินรอบวง
 กร๊าก
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8 9 ... 17