หน้า: 1 [2]

ผู้เขียน หัวข้อ: ศุกรนี้ใครแวะไปแถวฝรั่งเศสบ้างครั  (อ่าน 5208 ครั้ง)
2 วัน ทัน มั้ยครับพี่อุ้ย  กรี๊ดดดดด

ว่าแต่เมื่อวานซื้อฝรั่งไทย โลละ 80 มากิน  อร่อยมาก คิดถึงตอนอยู่บ้านที่โคราช ต้นฝรั่ง แบบนี้อยู่หน้าบ้านเลย ขึ้นกินทุกวัน ฮือๆ~

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
ลองถาม UPS ด่วนพิเศษดูมั๊ยคะ
น่าจะถึงทันนะ

เคยส่งของไปให้โฮสต์ที่เมกา
ส่งธรรมดา อาทิตย์เดียวก็ถึงละ

น่าจะทันนะคะ
แต่มันจะติดเสาร์อาทิตย์ด้วยนี่สิ

เคยส่งเป็นจดหมาย จากเมกา 2 วันก็ถึงไทย
ส่งธรรมดานะ

อันนี้ลองดูในเว็บ
ส่งของจากกรุงเทพไปปารีส

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 ก.ย. 2010, 12:28 น. โดย MintJi » บันทึกการเข้า
ยุคนี้แล้ว ส่ง email สิครับ
มันเป็นการ์ดวันเกิดค่ะ  ปลื้ม

คุณค่าของ e-card กับ ส่งเป็นการ์ด มันต่างกันในความรู้สึกผู้รับ  อ๊าง~

กรี๊ดดดดด ขอบคุณมากเลยครับ เดี๋ยวลองดูนะ  กรี๊ดดดดด

แต่ส่งไปถึงแล้วไม่มีใครเป็นธุระ ไปรับ หรือเอาไปส่งให้ได้อีก  :05

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
จะส่งฝรั่งผ่าน UPS เหรอ อู้ย..

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ

ดีนะ เวลาไฟดับไม่ต้องกลัวงานหายด้วย  กรี๊ดดดดด

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
ชักสงสารจักรี หมีโหด~

แต่ปัญหาคือ ตอนนี้ไปรษณีย์ฝรั่งเศสสไตร์คอะดิ
เพราะรัฐบาลประกาศ เพิ่มอายุราชการเกยียณอีกสองปี
ปิดกันไปทั่วเลย ไม่รู้เลิกยัง
นานาไง

กาก
หน้า: 1 [2]