หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 12

ผู้เขียน หัวข้อ: สมาคมพ่อบ้าน The Movie  (อ่าน 59151 ครั้ง)

เนื่องจากเร็วๆนี้มีโปรเจ็กต์ในวิชา Visual Effect ต้องส่งอาจารย์
(ซึ่งก็มีตัดต่อใส่เอฟเฟคนั่นนี่ ตามแต่ที่เห็นในหนังปกติทั่วไปน่ะล่ะ)

เลยอยากจะเชิญพี่แอน-พี่โบว์ พี่เจน-พี่ติ๊ก และลุงร่ม มาเป็นนักแสดงนำใน trailer หนัง
(จะเลี้ยงข้าวเป็นการตอบแทน และอรจะพาไปกิน Coldstone นอกรอบอีกทีด้วย)

สมาคมพ่อบ้าน
The Movie

เรื่องย่อ : เครื่องฉีดน้ำแรงดันสูง? สว่านรุ่นใหม่? เครื่อง Xbox? ..พ่อบ้านไม่อาจฝันจะมีสิ่งเหล่านี้ได้เพราะไม่อาจขัดใจภรรยาที่น่าเคารพ
พวกเขา ร่วมกันตั้งสมาคมลับเพื่อวางแผนโค่นอำนาจเพื่อจะได้มีปากมีเสียงในบ้านซักที ..เรื่องราวจะจบลงอย่างไร? ......เดาไม่ยากเลย

สถานที่ถ่ายทำ :
บ้านอร / บ้านพี่โบว์-พี่แอน (ถ้าสะดวก)

นักแสดง:
พี่แอน พี่โบว์ พี่ติ๊ก พี่เจน ลุงร่ม

ช่างกล้อง:
ชาร์ป พี่อู๋(ถ้าว่าง)

เนื้อเรื่องออริจินอล: ป๋าเลย์

วันถ่ายทำ:
เสาร์หรืออาทิตย์ที่จะถึงนี้ได้เป็นดี

ถ้านักแสดงว่าง ..อรขอร้องว่าช่วยแสดงด้วยนะคะ
หรือถ้ามีใครอยากจะอาสามาร่วมงานก็ยินดีค่ะ
กะจะถ่ายทำแบบวันเดียวม้วนเดียวจบค่ะ

ขอบคุณค่า
 ไหว้ละก๊าบบบ

อันบัน ♥
อยากไป๊!!!!!

ฮือๆ~

ขอบทที่ปรึกษาผ่านเว็บแคมได้ปะ
 เกรียน

อยากเล่นมาก
กร๊าก

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
เป็นเรื่องเป็นราว  โห

เอาๆๆ  กร๊าก กร๊าก กร๊าก

อ้ะ เสาร์อาทิตย์นี้เหรอ  งั้นเหรอ
เสาร์อาทิตย์นี้ไม่ว่างอ้ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 ต.ค. 2010, 13:24 น. โดย JanΣ » บันทึกการเข้า
จริงๆ บทลุงอ๋าห์มีความสำคัญระดับหัวหน้าองค์กรได้เลยนะ กร๊าก

งบน้อย
อย่างที่บอกว่างานส่งอาจารย์น่ะเอ็ม ต้องเป็นเรื่องหน่อยล่ะ  ฮ่าๆ ฮือๆ

ความยาว ประมาณ 1 นาทีนะคะ

อันนี้สตอรี่บอร์ดเขียนแบบคร่าวมากๆ เดี๋ยวคืนนี้ค่อยทำ animatic มาลง

1.1 เห็นตาพี่แอนในห้องมืดๆ มีแสงจากจอคอมส่องมาที่หน้า
"ตอนนี้ผมเก็บข้อมูลครบหมดแล้ว เราจะเอายังไงกันต่อดีครับ"

1.2 พี่เจนพูด "เวลามันก็กระชั้นมากแล้ว เร่งมือหน่อยก็ดีนะ"

1.3 ลุงร่มพูด "ที่สำคัญที่สุดคืออย่าให้อีกฝ่ายไหวตัวทัน... ย้ำอีกครั้งนะ..."

2.1 ภาพตัดมาเป็นภาพลุงร่มกำลังซักผ้าไป แอบคุยมือถือไป พี่อี๋โผล่มาข่างหลัง
เสียงพี่อี๋... "มาแอบคุยโทรศัพท์อะไรกับใครน่ะตาร่ม แล้วงี้เมื่อไหร่จะซักผ้าเสร็จ"

2.2 เสียงบรรยาย //
ภาพพี่เจนยืนล้างรถด้วยเครื่องฉีดน้ำแรงดันหน้าตาแฮปปี้ พอมีเสียงพี่ติ๊กตะโกนมา
เครื่องฉีดน้ำก็กลายร่างกลับเป็นสายยาง

2.3 เสียงบรรยาย //
พี่แอนกำลังนึกถึงของที่อยากได้เป็นชิ้นๆลอยอยู่เหนือหัว ทำหน้าตาเคลิ้มๆ
แล้วพี่โบว์ก็บอกว่า "ตะเอง เค้าอยากได้มือถือใหม่อ่ะ รุ่นนี้น่ารักมากอ่ะ"
แล้วมือถือพี่โบว์ก็ลอยมากระแทกของที่พี่แอนคิดไว้ออกไปจากจอ

3.1 เสียงบรรยาย //
ป๊าอรกำลังนั่งดูหนังอยู่ แล้วหม่าม๊าอรก็เดินมาเปลี่ยนช่องเป็นวนิดา

3.2 เสียงบรรยาย //
ป๊าค่อยๆเอียงหน้ามามองหม่าม๊า แต่หม่าม๊าก็ไม่สนใจ

3.3 พี่แอนอาศัยจังหวะที่พี่โบว์ทำกับข้าว พยายามไปหยิบตังค์ออกจากกระเป๋าพี่โบว์

4.1 พี่โบว์ไหวตัวทัน เขวี้ยงตะหลิวมา (VFX ตะหลิวลอยมาใส่กล้อง)

4.2 พี่แอนหลบแบบ Matrix เห็นตะหลิวลอยผ่านไปแบบสโลว์โมชั่น

4.3 หลบได้อย่างสวยงาม แต่รู้สึกตัวอีกทีพี่โบว์ก็มายืนอยู่ข้างหน้า
"ตะกี้ตะเองจะทำอะไร..."
"ไม่มีอะไรจ๊๊ะตะเอง.. เห็นกระเป๋าเปิดเลยจะมารูดซิปให้"

ขึ้นคำ ตัดกับบางฉากในหนัง ขึ้นชื่อหนัง จบ  กร๊าก

อันบัน ♥

เอาๆๆ  กร๊าก กร๊าก กร๊าก

อ้ะ เสาร์อาทิตย์นี้เหรอ  งั้นเหรอ
เสาร์อาทิตย์นี้ไม่ว่างอ้ะ

วันธรรมดาว่างไหมอ่ะคะพี่เจน ถ่ายแยกวันธรรมดาก็ได้ค่ะ  กรี๊ดดดดด

อันบัน ♥
วันธรรมดาก็ไม่ว่างเลยอ้ะ  ฮือๆ~

เสาร์-อาทิตย์หน้าไม่ทันเหรอ  กรี๊ดดดดด
รอดูงาน กรี๊ดดดดด

โอววว กร๊าก

ว่าแต่ช่างภาพต้องใช้ด้วยเหรอครับ โห นึกว่าใช้วีดีโอถ่ายอย่างเดียว

กรี๊ดดดดด รอกรี๊ด
โอววว กร๊าก

ว่าแต่ช่างภาพต้องใช้ด้วยเหรอครับ โห นึกว่าใช้วีดีโอถ่ายอย่างเดียว

เอาช่างภาพไปเป็นช่างวิดีโอไง  น้องดำ

ร่มจะได้วีซ่าออกนอกบ้านไหมนี่  หมีโหด~
รอติดตามชมครับ  ยิ้มน่ารัก

กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด  โอ้ววววววว

ความสวยไม่รับประกัน แต่ความมันเดี๊ยนรับรอง
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 12