หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8

ผู้เขียน หัวข้อ: @บทบาทสมมติ@  (อ่าน 22587 ครั้ง)

เอ่อ ... ยังไม่ได้รับรายงาน ว่าจะให้เริ่มเล่นได้แล้วยัง

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
ยังไม่ครบฝ่ายมั้ง  ยิ้มน่ารัก

กำลังโหลดข้อมูล .....

ก็เหมาะแล้วนี่ครับ

กร๊าก ฮาขี้มูกไหลพรวดเลย

มีเหลือฝ่ายไหนมั่งอะ ดูข้อแล้วมึน ง่ะ
เอามาสักฝ่ายละกันครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
 ตอนนี้ ได้บุคลากรแต่ละภาคส่วนมาครบแล้วนะครับ

เอาล่ะครับ ในลำดับต่อไป

ขอเชิิญรัฐบาล(พี่เอ พี่หมู) แถลงนโยบาย ในการจัดตั้ง โรงงานไฟฟ้านิวเคลียร์ครับ

กินรอบวง
ผมเป็นชาวบ้านในพื้นที่ละกันนะ

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
อ้าวเฮ้ย  โดนยัดเยียด  กร๊าก

ให้เอ แถลง  น้องดำ
นโยบายอะไรมาเห็นชอบทุกอย่างครับ เพื่อสมัยหน้า

ตูเป็นรมต. ช่วยว่ากาญจน์ละกันนะ
หาพรรคพวกรัฐบาลมาเพิ่มหน่อยสิ

เอ้ย ครบแล้วเหรอ กรี๊ดดดดด งั้นเอาเลยนะ

ห๊ะ อะไรนะ รัฐบาลจะมาสร้างโรงไฟฟ้านิวเคลียแถวบ้านงั้นเรอะ โวย
ไปสร้างใกล้ๆ บ้านท่านนายกก่อนเลยไป๊

ชาวบ้านเริ่มแล้ว..  กร๊าก

ผรม. : อยากให้โครงการหมื่นล้านเริ่มซะที เศรษฐกิจมันจะได้ดีขึ้นหน่อย..
ขอลองดูเส้นสายก่อนนะ ว่าเข้าทางใครได้บ้าง..   กรี๊ดดดดด

บุคคลทั่วไป: พวกชาวบ้านนี่ พอมีจะการเปลี่ยนแปลงอะไรปุ๊บ โวยวายปั๊บก่อนเลย  เกรียน
ได้ครับพี่ ดีครับนาย ใช่ครับผม เหมาะสมครับท่าน  อ๊าง~

อ้าวเราเป็นฝ่ายค้านนี่หว่า
เจ๊งดิพี่ ซี้ดินาย ตายครับผม ล่มจมครับท่าน  โวย

ฝค. รอดูนโยบายรัฐบาลครับ  หน้ามึน

เชิญชาวบ้านกับฝค. ว่ามาก่อนเลยครับ

จะได้แถลงหลบหลีก  น้องดำ

-----------------------------------
ข่าวลือออกมาแล้ว รออ่านสื่อมวลชนจะนำเสนอว่าอย่้างไร
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 ต.ค. 2010, 14:00 น. โดย •หมูหมู•™ » บันทึกการเข้า

จากการที่รัฐบาลได้เล็งเห็นถึงความต้องการใช้พลังงานในประเทศที่เพิ่มสูงขึ้น
ทั้งที่ใช้ในภาคอุตสาหกรรม และครัวเรือน

ทางตัวรัฐบาลเองได้เล็งเห็นว่า โรงงานไฟฟ้านิวเคลียร์ น่าจะเป็นทางออกที่ดีที่สุดในการผลิตกระแสไฟฟ้า
ที่เป็นมิตรกับสิ่งแวดล้อมที่สุด มากกว่าโรงงานไฟฟ้าถ่านหิน และอาจจะมากกว่าเขื่อนผลิตไฟฟ้าที่ทำลายป่าไปจำนวนมาก
ที่เิกิดจากโครงการของรัฐบาลก่อนๆ นั้น

ซึ่งสถานที่สร้างนั้นทางเราได้พิจารณาอย่างรอบคอบแล้วว่า ตำแหน่งที่ตั้งที่จะกระทบประชาชนให้น้อยที่สุดจะเป็นที่นี้ครับ
ทั้งนี้ ทางรัฐบาลเองก็ไม่ได้เพิกเฉยต่อความรู้สึกของพ่อแม่พี่น้องประชาชนในพื้นที่ ซึ่งทางเรากำลังพิจารณาจัดสรร และพัฒนาพื้นที่โดยรอบ
ให้มีความเจริญก้าวหน้ารุ่งเรืองชัชวาลไพศาลยิ่งๆ ขึ้นไป

ในส่วนของเรื่องความปลอดภัยนั้น พ่อแม่พี่น้องไม่ต้องเป็นห่วงครับ
อะไรจะเิกิดมันก็ต้องเกิด แต่เชื่อใจในระบบรักษาความปลอดภัย รวมถึงระบบเตือนภัยของโรงงานไฟฟ้านิวเคลียร์เถอะครับ
เหตุการณ์ที่โรงงานไฟฟ้านิวเคลียร์จะระเบิดได้นั้น มีความเป็นไปได้ น้อยมากครับ
ถ้าจะนับจำนวนกันจริงๆ ถึงเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นในรอบสิบปี คนตายเพราะโรงงานไฟฟ้านิวเคลียร์ระเบิด น้อยกว่าคนที่เป็นตับแข็งตาย หัวใจวายตาย
รวมไปถึงอุบัติเหตุรถยนต์ มอไซค์แว๊นต่างๆ อีกครับผม

ไม่ต้องเป็นห่วงครับ
เชื่อผม อย่าหลงไปเชื่อใคร

นาย ก.

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
น่าสนุกแฮะบักต้องตั้ง  กร๊าก

nuugo.blogspot.com
instagram.com/nuugo
นาย ก.  หล่อมาก  กรี๊ดดดดด
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8