หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8

ผู้เขียน หัวข้อ: @บทบาทสมมติ@  (อ่าน 22589 ครั้ง)
  ยิ้มน่ารัก ไม่มีกำนันผู้ใหญ่บ้าน ผู้นำชุมชน มาตั้งวงเสวนาพาเพลินกันเลยเหรอ

กำลังโหลดข้อมูล .....
ผมรักชาวบ้านนะครับ ชาวบ้านก็รักโผ้ม
ทำอะไรคิดอะไรก็ให้คิดถึงชาวบ้านไว้ก่อนสิครับ

หน้าหนาวถ้าเรามีผ้าห่มแจก ก็โอเคแล้วครับ
ชาวบ้านที่ไหนเขาใช้ฮีตเต้อร์!!! (ใช่ๆ อันนี้ก็เสียงดัง)

(ไปรับเมียละๆ   (เหงื่อแตกพลั่ก) )

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R

ก็ขอให้ประชาชนรับฟังความคิดเห็นแล้วลองไตร่ตรองดูนะครับ
ว่าเหตุผลของนักวิชาการทั้งสองท่านคือ
ลุงเหวง เอ้ยลุงแหวง
กับ ศ.ดร.ณต
มีข้อเท็จจริง (fact) มากน้อยแค่ไหน

ผมยินดีที่ให้พ่อแม่พี่น้องประชาชนชาวไทยของเรา ได้ร่วมกันใช้ความคิดเพื่อพัฒนาประเทศของเราครับ

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
(บ่นๆ)

เมื่อไหร่ประชาพิจารณ์จะผ่านซักที จะได้เปิดประมูลโครงการ

ดูเหมือนว่า กลุ่มของฝ่ายรัฐบาลกำลังเป็นต่อจาก ข้องมูลทางวิชาการ ของ ศ.ดร.ณต  และ แนวโครงสร้างเศรษฐกิจที่จะได้มีงานอย่างมหาศาล
จากผู้รับเหมาแอ้

ทางฝ่ายค้าน  NGO ชาวบ้านในพื้นที่ และ ลุงแหวง (นักปราชญ์ประจำท้องถิ่น )
ว่าอย่างไรกันบ้างครับ

กินรอบวง
เอ้า ตาหนวดแว่นที่เถียงกับ ศ.ดร.ณต นั่นไม่ใช่ศาสตราจารย์หรอกเร๊อะ  ง่ะ
อ้าว ตูก็คิดงั้นเหมือนกัน กร๊าก

ขอภาพแทนตัวประกอบการพูดด้วยจะดีมากครับ กร๊าก จะได้นึกสีหน้าท่าทางออก

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
รายการมันฉายกลางวัน แล้วไอ้กระผมมันก็คนทำงานหาเช้ากินค่ำ
จะเอาเวลาที่ไหนไปดูกันคร้าบบบบบบ

ยังยืนยันคำเดิม ไปสร้างแถวบ้านท่านแล้วกัน

ตอนแรกจะให้เป็น ศ. แหละครับ

แต่เจอตรรกะ คุยกะแฟนต้องดับไฟ ไปนี่....

เลยให้ลุงไปทำน้ำหมักชีวภาพ ดีกว่าครับ

กร๊าก

กินรอบวง
อึ๊ยเจ๋ง ขอเป็นผรม.ด้วย
เดี๋ยวยื่นประกบแอ้ให้ ขอเพิ่ม 1% นะ
ของงี้ไว้ไปคุยกันนอกรอบละกันเฮีย  อ๊าง~
หรือเฮียจะมาจ๊อยเวนเจ้อกะผมก็ได้นะ

ผรม.2 : ได้ข่าวว่าหลานเสี่ยแอ้เป็นลูกเขยของพี่ชายน้าของรัดถะมนตีพลังงานใช่มั๊ย ตอนนี้เห็นเค้าจะร่างงบประมาณแล้วนิ งานนี้ผมอยากให้เสี่ยแอ้ปิดงานให้หน่อยนะ ประกาศวันเสาร์นี้แล้วปิดรับซื้อแบบวันอาทิตย์เลยเป็นไง
(NGO ผ่านมาแอบได้ยินเข้า เลยจดข้อมูลยิกๆ)

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
เคยได้ยินไหมว่า นิวเคลียร์มันมีสารกัมมันตรูปรังสี!!!
มันทำให้เป็นมะเร็งเต้าทึง!!

อันตรายนะครับ

ถ้าผลิตไฟได้ไม่พอ เราก็ต้องประหยัดสิ ถึงจะเกาถูกที่ครรภ์
ไม่ใช่เอะอะอะไรก็จะต้องใช้ของใหม่ อันตรายๆอย่างนี้

การใช้ไฟฟ้าภาคครัวเรือน
ผมดูแล้ว ไฟฟ้าแสงสว่างนี่แหละที่สิ้นเปลืองและไร้สาระที่สุด!
ไฟฟ้าควรสงวนไว้ใช้สำหรับสิ่งจำเป็น
เช่น ใช้สำหรับตู้เย็น ไว้เก็บถนอมอาหาร เครื่องดื่มเย็นๆ
ใช้ดูทีวี ดูดีวีดี บลูเรย์ เล่นเกมส์ ร้องคาราโอเกะ ชาร์จแบตมือถือ ไอแผดไอผ่อดนู่น อะไรที่มันจำเป็นๆน่ะ จริงไหม?

ไฟฟ้าแสงสว่างนี่แหละตัวเปลือง!!!

เลิกการผลิตและนำเข้าดวงโคมแสงสว่างทุกชนิดเลยครับ
หันมาใช้เทียน หรือตะเกียงแทนสิครับ ดูอบอุ่นบรรยากาศดีกว่ากันเยอะ

ต่อไปนี้เราก็ไม่ต้องเขียนแบบผังไฟฟ้าแสงสว่างอีกต่อไป  โวย/
ลดจำนวนกระดาษไขสำหรับผลิตต้นแบบ และกระดาษพิมพ์เขียวอีกหลายแผ่นโข!!!

ลองนึกถึงภาพที่กรุงเทพยามค่ำคืน ที่ทุกบ้าน ทุกอาคารมีแสงวิบวับจากเทียนสิ
ช่างได้บรรยากาศ เข้าถึงอารมณ์คืนค่ำ!

โรแมนติกที่สุดในโลก!!!!!

อืมมมมห์

//มาเติมมุกนิดนึง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 ต.ค. 2010, 20:33 น. โดย คุณภูกระดึง » บันทึกการเข้า

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
ขอตัวเต็งสักคนมาช่วยฝ่ายค้านหน่อยครับ  ฮ่าๆ ฮือๆ

หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8