หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 10

ผู้เขียน หัวข้อ: ถามๆๆ...จีบสาวครับ  (อ่าน 31296 ครั้ง)
ใครพอมีวิธีจีบสาวบ้างครับ บอกหน่อยๆ

คือผมจะไปจีบเด็กคนหนึ่งนะครับ(น่ารักมากๆ) หื่น
ส่วนผมไม่เคยจีบสาวสักทีครับ แล้วตอนนี้ก็มีเบอร์แล้วครับก็ควรทำไงอ่ะครับ เบอร์ก็ขอมาจากเพื่อนเค้า(โทรไปเลยไหม)
บ้านเขาก็อยู่ใกล้บ้านผมเลยอ่ะ แต่ผมคิดว่าเขาคงไม่รู้จักผมหรอกแต่คิดว่าเขาเคยเห็นครับ (ทักยังไงดี)

ใครเทพๆ เรื่องจีบสาวบอกหน่อยครับ จีบยังไงดี
ดูก่อนว่าเค้าโสดมั้ย

ถ้าโสดก็โทรไปเลย กล้าๆ หน่อย
เป็นแบบที่เราเป็น ไม่ต้องเฟคอะไร

ไม่เคยจีบสาวค่ะ เคยแต่แอบชอบหนุ่มแต่ก็จีบไม่เป็น เกรียน
เอาเป็นว่า ลองทำความรู้จักกับเพื่อนๆของสาวคนนั้นก่อน ก็คือเข้าทางเพื่อนแหละ

พอเรารู้จักเพื่อนของสาวคนนั้นแล้ว ไม่นานเราก็จะได้รุ้จักสาวคนนั้นแน่นอน
คราวนี้ก็เริ่สาวความสัมพันธ์ ถามคำถามแบบ กินข้าวยัง ไปกินด้วยกันป่ะ
แบบชิวๆสบายๆ จีบจริงจังไปบางที สาวบางคนไม่ชอบก็มีค่ะ หน้ามึน

แล้วไม่ต้องไปเก็กไปพยายามอะไรมาก
เป็นตัวของตัวเองดีที่สุด แต่ก็ระวังเรื่องพูดทะลึ่งคำหยาบไว้ตอนแรกๆที่่จีบก้ดี
เข้าไปเป็นแบบ เราเป็นเพื่อนที่ดีก่อน จากนั้นจะสนิทกันได้ง่ายขึ้น
แบบเวลาเค้ามีเรื่อง ก็บอกว่า ปรึกษาเราได้นะ ลันล้า

ฮ่าๆๆๆๆ คิดว่าน่าจะใช้ได้นะคะ
เพราะเราทำแบบนี้เวลาเราแอบชอบหนุ่มๆ อ๊าง~
ใส่ใจกับสิ่งที่อยู่ตรงหน้า...
อยากรู้เหมือนกัน

จีบหนุ่มยังไง ฮือๆ~
ผมรู้สึกว่าจะโสดอยู่นะครับ แต่ก็งงเหมือนกันคนน่ารักโสดเป็นเรื่องแปลกอ่ะ

@Puiipuii : ครับผมจะลองดู แต่จะทำยังไงล่ะครับเขาอายุน้อยกว่าผมนะครับ(ยังเรียนอยู่ครับ แหะๆ) จะให้ตีสนิทกับเพื่อนเขาคงยากอ่ะครับ อยู่คนล่ะชั้นกันครับ
กิจกรรมล่ะ กิจกรรมโรงเรียนอะไรพวกนี้
กิจกรรมเหรอครับ ก็มีนะครับก็มองๆเขาอ่ะครับ เหลือบ
 เพราะว่าเขาไม่อยู่คนเดียวสักกะที ฮือๆ~

แต่หลังๆนี้เขาก็มองมาบ้างเหมือนกันนะครับ หรือว่าผมคิดไปเองก็ไม่รู้ ฮือๆ~

ควรหาโอกาสให้รู้จักกันก่อนแล้วค่อยคิดเรื่องจีบ..

คิดว่าโอกาสที่ผู้ชายแปลกหน้ามาจีบผู้หญิงแล้วติดมีน้อยนะคะ
อย่างมากก็อาจจะยอมคุยด้วย แต่จะให้คบน่าจะยากหน่อย

อันนี้ความเห็นส่วนตัวล้วนๆ

อันบัน ♥
เออ....ใช่ลืมคิดเรื่องนี้ไปเลยครับ ขอบคุณที่เตือนนะครับ

พรุ่งนี้ก็เปิดโรงเรียนแล้ว ต้องลองดูกันหน่อยหล่ะ  ไหว้
ต่อให้เป็นผู้หญิงที่ยอมรับผู้ชายแปลกหน้าที่ไม่รู้จักมาจีบนี่ก็แปลกๆ อยู่นะ กร๊าก

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>
ฮ่าๆ...

คิดในแง่ดี...เขาอาจมองเราเหมือนกัน ฮี่ๆ
คิดในแง่ร้าย...อะไรจะง่ายปานนั้นนน ง่ะ
นึกถึงบอสเลย = ='

ถามไปเลย ว่า  แต่งงานกันมั้ย

อย่าไปกลัว

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
 ง่ะ

งั้นเหรอ

งง

เอางั้นเลยเหรอ
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 10