หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 [9] 10 11 12 13 14 15 16 ... 27

ผู้เขียน หัวข้อ: รถตู้คันนั้น (แตกหน่อ)  (อ่าน 86758 ครั้ง)
หมูแฮมนี่โดน 10 ปีนะครับ
จริงๆโดน 15 ปี รับสารภาพเลยลดลง
แต่ยังอุทธรณ์กันอยู่ ว่าแต่สารภาพแล้วอุทธรณ์เรื่องอะไรวะ ง่ะ

I ROCK , THEREFORE I AM
เขาสารภาพแค่ข้อหาทำร้ายร่างกายคนขับรถเมล์นะ
แต่ข้อหาอื่นๆ เขาปฎิเสธ
ถ้าดูแววว่าอุทธรณ์แล้วไม่รอดแน่
ก็คงหนีไปอยู่เมืองนอกตามสูตร

เอาง่ายๆ หลังจากที่มีคดีชนรถเมล์
แล้วขับขึ้นฟุตบาตชนคนที่พยายามถ่ายคลิปและรูป
จนเป็นข่าวดัง

แค่อาทิตย์ต่อมา หมูแฮมก็ออกมาขับรถเบียดกับรถ ปอ. อีกหนด้วยซ้ำ

ส่วนน้องแปดศพนี่ ตูว่าเดี๋ยวก็คงกลับไปอเมริกาแล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 ธ.ค. 2010, 04:02 น. โดย ณต » บันทึกการเข้า
ไม่รู้เกี่ยวมั้ยนะ  แต่บนนั้น บีบี ไม่น่าใช้โทรได้  ถึงโทรได้อีกฝ่ายก็คงตอบกลับมาไม่ได้ เพราะ ข้างบนเป็น โทรเวย์  หมีโหด~

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
ไม่เข้าใจมุกจักรี  ฮือๆ~
 ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวผู้สูญเสียด้วยครับ หลังๆมานี่ถ้าเดินทางต่างจังหวัด

ผมเองก็มักจะใช้บริการรถตู้เช่นกัน แต่สิ่งนึงที่สามารถสังเกตเห็นได้ชัดคือ ทุกที่นั่งมี

เข็มขัดนิรภัย แต่ไม่มีใครสนใจจะคาดหรือใช้เข็มขัด ผมขึ้นรถบางทีก็มีแค่ผมกับคน

ขับรถตู้เท่านั้นที่คาดเข็มขัด ถึงผมนั่งเบาะหลังสุดผมก็คาดเข็มขัด

เพื่อนผมคนนึงเสียชีวิตเพราะกระเด็นออกมานอกรถ เนื่องจากรถเกิดอุบัติเหตุแล้ว

มีรถที่ตามมาเบรคไม่ทัน ชนกันจนทำให้เพื่อนผมกระเด็นออกมาจากรถ เรื่องของ

เพื่อนคนนี้จึงมาช่วยเตือนใจผมเสมอ ว่าถึงนั่งรถดีแค่ไหนก็อย่าประมาท คาดเข็ม

ขัดไว้ อย่างน้อยถ้าไม่รุนแรงเกินไปก็พอช่วยผ่อนหนักเป็นเบาได้ครับ

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
รถตู้วิ่งรับส่งระยะสั้นมักไม่มีเข็มขัดนิรภัยค่ะ
นอกจากนี้ก็มีเก้าอีกเสริมตัวจ้อยเพิ่มมาอีก สภาพแออัดมากๆ
นานๆ ทีจะตรวจเรื่องการบรรทุกเกินจำนวน
แต่ละคันก็เอาเก้าอี้เสริมออกสักพักนึง
พอพ้นโปร ทุกอย่างก็กลับคืนสู่สภาพเดิม

เราเป็นเช่นเราเชื่อ    :: tK ::    :: สีมา ::
มันก็คงเป็นเรื่องปากท้องด้วยอะเน้อ
ถ้าไม่อัดเก้าอี้เพิ่ม ก็คงต้องขึ้นราคาค่ารถอีก
ซึ่งก็นะ คนก็คงหนีไปขึ้นรถเมล์หมด
คงเป็นเพราะคุณภาพชีวิตคนบ้านเรา ยังไปไม่ถึงคำว่า พัฒนาแล้ว สักที
ก็กำลังพัฒนากันอยู่เรื่อยไป  เศร้า

เพราะคุณภาพคนนี่แหละ ก็เลยต้องมี ก.บ.ว.

เอ้า เกี่ยวจริงๆนะ 

กร๊าก

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
อ่านข่าวนี้แล้วเศร้าชิบเป๋ง  ฮือๆ~

แม่ดร.ศาสตราเผยลูกชายสุดลำเค็ญ
http://breakingnews.nationchannel.com/read.php?newsid=486866&lang=&cat=

ข่าวต่อมา คดีส่อแววพลิกครับ

นักวิชาการพบ 3 ประเด็นใหม่ กรณีรถตู้ 8 ศพ
http://breakingnews.nationchannel.com/read.php?newsid=486874
ผมว่าทางคดีอาจพลิกได้
แต่เรื่องตัดสินกันไปแล้ว คงพลิกยากครับ พี่ณต
สุดท้ายก็ต้องว่า อัดเงิน สร้างหลักฐานปลอม บิดเบือนข่าวอีกนั่นแหละครับ

- R u Happy with ur Rock&Roll ? -
คือแค่นักวิชาการออกมาพูด ผมก็สงสัยตงิดๆ แล้วนะ
อย่างแค่ข้อแรก บอกว่า ที่ร่องรอยรถตู้ ไม่มีรอยถูกชนจากรถเก๋ง
มันจะรู้ได้ยังไงครับ เพราะสีรถเก๋งก็เป็นสีเดียวกับรถตู้
แถมรถทั้งสองคันยังเสียหลักชนขอบทางกระแทกอะไรต่อมิอะไรอีกตั้งเยอะ
สรุปเร็วไปหรือเปล่าครับ ได้ลองทำโมเดลจำลองแบบเมืองนอกหรือเปล่า
ได้ทำ Material Test หรือเปล่า หรือถ้าทำ ผลมันออกเร็วไปหรือเปล่าครับ

ประเด็นต่อมาคือ ผมตั้งข้อสังเกตว่า
ทำไมไม่มีการควบคุมตัวคนขับรถเก๋งหลังเกิดเหตุ
เหมือนกรณีทั่วๆ ไปและได้มีการตรวจวัดระดับแอลกอฮอล์หรือไม่

อีกเรื่องคือจากรูปที่ออกมาหลังชน คนขับรถเก๋งยังยืนกดบีบีอยู่ได้
แต่ต่อมาข่าวออกมาว่า บาดเจ็บสาหัส แล้วก็หายเข้ากลีบเมฆ
นั่นล่ะครับ ถึงทำให้รู้สึกเหมือนสองมาตรฐาน
ถ้าเป้นคนขับสิบล้อ คงโดนล๊อกตัว มานั่งอยู่ข้างรถไปแล้ว
นี่คงอาจจะมีเกรงใจกันบ้าง ถึงได้ทำเหมือน ผู้ต้องหา คดีทั่วไปอยู่

ส่วนไอเรื่องข่าวคนขับสาหัสไม่สาหัสนี่ ถ้ามองในแง่ดีสุดๆ
ก็อาจจะว่า คนเขียนข่าว ไปไม่ทัน ไม่รู้ว่าไอคนขับมันหน้าตายังไง
เจอแต่คนเจ็บ ดูแต่รถ ก็เลยทึกทักเอาว่า คนขับเจ็บหนัก
ส่วนอิสาว บีบีบ นี่คงแค่คนอยู่ในเหตุการณ์ เพราะคนขับจริงไม่น่าจะมาบีบีได้แล้วมั้ง รถเยินแบบนี้..
พอลงแล้วไป แล้วก็แล้วกัน

- R u Happy with ur Rock&Roll ? -
ตูเคยรถคว่ำ สภาพรถเยินกว่านี้ยังลงมาเดินได้เลย
(ว่ายน้ำขึ้นมาจากคู ปีนขึ้นมายืนบนถนน  ฮือๆ~)

แต่ก็นะ คนที่ตูรู้จัก รถคว่ำสภาพรถเยินเหมือนกัน
ตอนแรกดูเหมือนไม่เป็นอะไร แต่พอวันต่อมาอาการสาหัสก็มีแหละ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 ธ.ค. 2010, 10:21 น. โดย ณต » บันทึกการเข้า
ผลการสืบสวนยังไม่ได้ออกมาเลยว่าใครผิดใครถูก
ศาลก็ยังไม่ได้ตัดสิน จะให้ออกมาขอโทษใครทำไมกัน  เกรียน
หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 [9] 10 11 12 13 14 15 16 ... 27