หน้า: 1 2 3 4 5 [6] 7

ผู้เขียน หัวข้อ: [Ask] พรุ่งนี้จะหาเสียงฯ ทำไงดีครับ  (อ่าน 44891 ครั้ง)
คนตรงกลางที่ค้ำหีบเท้าคาง กะคนที่สองจากขวา หื่น

หื่น

ผลออกมาแล้วครับบบ ปรากฎว่า~....

ผมได้เป็นประธานแล้ว!!!!!!  หยี

ยังไงต้องขอขอบคุณพี่ๆ ชาว Font มากนะครับที่ให้คำแนะนำดีๆ หลายคำแนะนำกับผม

ให้ผมได้ไปปรับใช้ในการหาเสียงได้เป็นอย่างดี จนได้เป็นประธานในปีการศึกษาหน้านี้

ขอบคุณจริงๆ ครับ  ไหว้

ป.ล. ที่ยังไม่ประกาศผลอย่างเป็นทางการเพราะอยากจะทำให้เหมือนการเลือกตั้งใหญ่ๆ เขาทำกันนะครับ  ปลื้ม

แค่เด็กที่รักคอมพิวเตอร์คนหนึ่ง...ก็เท่านั้น
 เจ๋ง

ดีใจด้วยจ้า  เจ๋ง

เจ๋ง ดีครับทั่นประธาน

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
คนตรงกลางที่ค้ำหีบเท้าคาง กะคนที่สองจากขวา หื่น

นั่นตัวเรียกคะแนนเลยนะนั่น!  ฮี่...

แค่เด็กที่รักคอมพิวเตอร์คนหนึ่ง...ก็เท่านั้น
ยินดีด้วยครับ  กรี๊ดดดดด

ว่าแต่ ขยันทำงานกราฟฟิกมาก  โวย
ขนาดยังไม่เป็นทางการยังทำโปสเตอร์ซะขนาดนี้
ว่าแต่ ขยันทำงานกราฟฟิกมาก  โวย
ขนาดยังไม่เป็นทางการยังทำโปสเตอร์ซะขนาดนี้

มันเป็นงานประจำที่ต้องทำอยู่แล้วครับ  แป๊ะยิ้ม

ดีใจด้วยจ้า  เกย์ออก

อันบัน ♥
ขอเล่าความรู้สึกในช่วงนั้นแล้วกันนะครับ  ฮิ้ววว (เรียบเรียงจาก Twitter นะครับ)

• ขอเล่าความรู้สึกแล้วกัน.. ตอนที่เขานับคะแนนกัน ตัวเองก็กำลังเรียนคอมพิวเตอร์อยู่อย่างตั้งใจ พอจบคาบ ก็อยากรู้ว่าคะแนนตอนนี้เป็นไงกันบ้าง
  • พอออกจากห้องเพื่อจะไปวิ่งเช็ครอบ ก็มีรุ่นน้องวิ่งมาบอกว่า "พี่พี พี่พีคะแนนนำนะ" ตอนนั้นดีใจมาก  หยี และเพื่อนๆ ต่างก็กรี๊ดกันดีใจยกใหญ่
  • จากนั้นเลยไปวิ่งเช็ครอบ แต่ตอนวิ่งเดินเนี่ย มีแต่คนทักเลยนะว่า "ว่าไง ว่าที่ประธาน" ความรู้สึกคือเขินมากครับ!!  ยิ้มน่ารัก
  • พอวิ่งถึงจุดที่นับคะแนน ก็แอบออกนอกเส้นทางไปสังเกตการณ์ ตอนนั้นคะแนนของผมสูสีกับเพื่อนเบอร์ 2 มาก ความรู้สึกเสียวนิดๆ ก็เกิดขึ้น (ว่าจะได้หรือเปล่า อะไรประมาณนี้)
  • จากนั้นก็วิ่งไปตามปกติ จนวิ่งเสร็จ เขาก็กำลังนับคะแนนพอดี เพื่อนก็บอกว่า "คะแนนเอ็งนะสูสีกันมากเลยนะ ตอนนี้กำลังนับคะแนนเบอร์ 2 ใหม่"
  • ก็ยืนลุ้นอยู่กับเพื่อน บรรยากาศคล้ายๆ ประกาศผล TheStar อย่างไงอย่างนั้น  ฮี่ๆ เพราะมีคนมารอลุ้นกันเต็มเลย แล้วผลปรากฎว่า.. ผมคะแนนมากกว่าครับ!
  • ตอนนี้คนแถวนั้นเฮกันลั้นเลยครับ ทั้งเพื่อน ทั้งรุ่นน้อง ตัวเองก็ยังงงๆ ว่าฝันไปหรือเปล่าวะเนี่ย! มีแต่คนมาแสดงความยินดีทั้งนั้นเลย
  • พอมีความมาแสดงความยิน ไม่ว่าจะน้องจะพี่จะเพื่อน ผมไหว้ขอบคุณหมดทุกคน แล้ววันนี้ เป็นวันที่ผมไหว้เยอะที่สุดและภูมิใจที่สุดในชีวิตด้วย!
  • ก็ขอขอบคุณเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ทุกคนที่เลือกผมนะครับ สัญยาว่าจะทำงานให้เต็มที่และสุดความสามารถนะครับ ขอบคุณครับ  ไหว้

ดีใจด้วยน้องพี่  กรี๊ดดดดด

ของพี่ก็เคยสมัครนะ กะเอาฮาเฉยๆ
จริงๆก็มีเหตุผลหน่อยๆ
คือไม่ชอบเสื้อกี่ฬาสี เลยอยาแก้ไขมัน
ชวนน้องมาสองคน น่ารักโคตรๆ
แต่ไอ้อีกทีม โคตรตลก
พูดประมาณ จะเลี้ยงเป็ด
เพราะ ก๊าบๆๆ เป็ดอาบน้ำในคลอง
ตาก็จ้องแลมอง เพราะในคลองมีหอยปูปลา
พี่แกบอก เลี้ยงเป็ดตัวเดียว ได้ครบเซ็ต
คนฮากันกลิ้ง

นโยบายพี่ก็เลยเน้นกีฬา แต่ตัวเองเล่นไม่เป็นหรอกนะ
สุดท้ายได้ที่สอง กับได้เป็นประธานกีฬาสี
แต่ก็ไม่ได้ทำอะไรหรอก เพราะได้ไปแข่ง
โต้วาทีแทน เห็นพูดไม่รู้เรื่องแบบนี้
ตอนนั้นได้ที่หนึ่งประเทศไทย นะจ๊ะห์

ดีใจด้วยจริงๆ
ขอให้ไม่หมดไฟ ไม่ว่าจะเจอปัญหาอะไร
ขอให้ใช้เวลานี้ให้คุ้มค่า
ยินดีด้วยจ้า  เจ๋ง
สิงโต ทำให้ได้คะแนนบานเลยเชียะ  กร๊าก

ยินดีด้วยเน่อ หมอคอนเฟิร์ม  เจ๋ง
ขอให้สนุกครับ การทำกิจกรรมมอปลาย สนุกมากๆ

มันคนละอารมณ์กับกิจกรรมมหาลัย เก็บเกี่ยวเยอะๆเด้อ

ป.ล. การได้สิทธิ์โดดเรียนไปทำกิจกรรม โดยอาจารย์สนับสนุนนี่ Feel so good มากๆ  กร๊าก

ชื่อ Earth ครับ เรียกเอิดก็ได้ | Earthchie's Blog
หน้า: 1 2 3 4 5 [6] 7