หน้า: [1] 2

ผู้เขียน หัวข้อ: ทำฟอนต์ลายมือ BY layiji  (อ่าน 21967 ครั้ง)
ตอนที่ 1
สร้างฟอนต์ลายมือ By Layiji | exa studio part1
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 เม.ย. 2011, 22:06 น. โดย เลย์ญา » บันทึกการเข้า

นักเขียนการ์ตูนรายปี
โอ้ว ครบแล้วขอนะครับ อ๊ากกกก หื่นนนนน

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
เว็บ f00d หลบไป... เว็บ f0nt กลับมาแล้ว!!!  กรี๊ดดดดด

คึกคักที่สุดในรอบหลายปีแล้วนะเนี่ย กร๊าก

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
กำลังดูเลย สอนอย่างนี้น่าเรียนมากๆ ค่ะ  กรี๊ดดดดด

เมื่อตกต่ำถึงขีดสุดมันก็จะขึ้นมาเอง เชฟหมีบอก  กร๊าก

เห็นทีต้องให้ช่อง Thai PBS พาไปออกอากาศซะแล้ว ฮี่ๆ  (อิอิ)

ว่าแต่...
ตอนเขียนฟอนต์
ถ้าลากใน ฟอนต์แลบ เลยนี่ ผิดขั้นตอนบ่ครับ?
ตูผมทำแบบนั้นตลอดเลยย ง่ะ

ต่อไปนี้จะทำได้ถูกขึ้น หื่น
ขอบคุณครั้บ...

//ขอโหลดวิดิโอเก็บไว้ในเครื่องนะครับ ตั้ง 720p ชัดแจ๋วเลยครับ เจ๋ง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 เม.ย. 2011, 23:33 น. โดย DiarSuyasit » บันทึกการเข้า

แน่จริงกดดิ เฟซบุ๊คผมเองแหละ...
www.facebook.com/suyasita
ตามมากรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด

// ทำฟอนต์ไม่มีถูกไม่มีผิดฮะ ทำไปเล้ย เจ๋ง

กรี๊ดดดดด

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
ตอนต่อไปๆ กรี๊ดดดดด

Reading Learning & Sharing
มหานิยม ท่าไม้ตาย ฤดูร้อน ก็ทำจากฟอนต์แลปจ้ะ   ปลื้ม

ได้หลายแบบ แต่ถ้าเขียนเป็นลายมือจริงๆใช้ photoshop แล้วปะใน fl จะสวยกว่า

ชาบูๆๆๆ

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>

ว้าว !!  อ๊าง~

perfectionist
บวกๆๆ  เจ๋ง
สร้างฟอนต์ลายมือ By Layiji | exa studio Step2

ตอน 2 มานานแล้วจ้า ฟอนต์ล่มแทบลงแดง  ฮือๆ~

หน้า: [1] 2