หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอซักทีเหอะ  (อ่าน 2754 ครั้ง)
ไม่ไหวแล้วจริงๆ ตั้งแต่เป็นสมาชิกที่นี่โพสน้อยมาก แต่วันนี้กล้ามาตั้งกระทู้ครั้งแรกในชีวิตเพราะไม่ไหวแล้ว

ไม่ขออธิบายอะไรมากนะ เข้าดูเถอะ

illslick(อิลสลิก) ดูหมิ่นอิสลาม

ดูแล้วถ้าไหวให้ถีบ ทุเรศเกินทน

เพื่อนส่งมาให้ดู ถึงเราจะไม่นับถือศาสนาใดๆ แต่คนที่ทำแบบเนี่ย เรารับไม่ได้นะ

ปล. ไปโพสลงพันทิพ ไม่ผ่าน ไม่รู้ทำไม 3cษ 3cษ
illslick นี่ตอนทำเพลงกับ NUKIEPEE นี่โคตรชอบเลยนะ

ไม่น่าทำเพลงนี้ออกมาเลย   ง่ะ

คือ ถ้าสมมติมีคนนินทาเรา แล้ว นาย ก. มาบอกเราว่า เฮ้ยๆ นาย ข. ว่านาย

ถ้ายอยากจะโกรธ  ควรจะโกรธ นาย ก. หรือ นาย ข.

ผม โกรธ นาย ก. นะครับ ที่นำความบอก

เหตุการณ์นี้ก็เช่นเดียวกัน ( และ รวมไปถึงคลิปหมิ่นสถาบันทั้งหลาย)

หากทุกคนพร้อมใจกัน (ซึ่งเป็นไม่ได้หรอก) ดูแล้วปล่อยผ่าน ไม่สนใจ ไม่บอกต่อ ไม่ด่าเอามัน ช่างหัวมัน ไม่ปลุกกระแสสังคมให้ลุกฮือ

ไม่ก่อดราม่า  เหตุการณ์ มันก็คงจบไป

มีคนหลายหลากในสังคม เฉกเช่นเดียวกะ คนกด dislike ในยูทูปเราจะไปห้าม   ไม่ให้เขากดdislike ไม่ได้หรอก

สำหรับผม ดูคลิปนี้แล้ว ก็คงจบที่ตัวผม  ปล่อยวาง  แค่นั้น ไม่ด่า ไม่บอกบอกต่อ

เอามาใส่หูก็รกหู  เอามาใส่ใจก็รกใจ

ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 มิ.ย. 2011, 10:49 น. โดย DAYLIGHT » บันทึกการเข้า

กินรอบวง
เห็นด้วยครับ +
ตอนแรกก็ว่าจะเอาไปโพสใน ฟบ
แต่ก็คิดแบบนี้เช่นเดียวกัน คือให้รู้ให้จบสั้นที่สุด มันเป็นสิ่งที่ไม่สมควรนำไปเผยแพร่

ประเด็นคือ  เรามาต้อนรับสมาชิกกันเถอะ น่ารักจัง  กึ๋ยๆ

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
รักคนเกลียดวันจันทร์นะครับ  เกย์ออก

กาก
ถ้าถลอกมาถึงก็แปลว่าปิดคดีครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
หน้า: [1]