หน้า: [1] 2 3 4

ผู้เขียน หัวข้อ: ควายไถนา  (อ่าน 19128 ครั้ง)
 กร๊าก
ตอนนี้ข้าวเจ้าอายุสองขวบกว่าละ กำลังหาซื้อคันไถแบบดั้งเดิมที่เป็นไม้ แต่หายากมากๆ
ไม่มีใครเก็บไว้เลย
ผู้เฒ่าผู้แก่แถวบ้านเคยมาคุยกันใหญ่ ว่ามีใครเก็บไว้ไหม จะเอามาให้ยืม  จะหัดให้ได้ว่างั้นเหอะ กร๊าก

ข้าวเจ้าเชื่องขึ้นมาก จากเมื่อก่อนไม่ยอมให้เข้าใกล้ ตอนนี้เห็นคนปุ๊บเดินมาหาปั๊บ
อยากให้ลูบหัวให้

รูปติ๋มลูบหัวข้าวเจ้า (คุยกันงุ้งงิ้ง)  กรี๊ดดดดด

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
อันนี้ข้าวเจ้าเล่นโคลนมาเหนื่อย
ไปคุยด้วยลูบหัวไปด้วย คงจะเพลิน ใกล้หลับละ

สงสัยนึกว่าตัวเองเป็นหมามั้ง  กรี๊ดดดดด กร๊าก

น่ารัก  กรี๊ดดดดด
เป็นควายที่มีความสุขมากๆ  กรี๊ดดดดด

น่ารักอ่ะ กรี๊ดดดดด

ต๊กต๋าเปิ้นเป๋นดีไค่หัว ต๊กต๋าตัวเป๋นดีไค่ไห้
ข้าวเหนียวพันธุ์ ข้าวหอมภูพาน ออกรวงแล้วนะ  กรี๊ดดดดด
ภูมิใจมาก  อืมมมมห์

รูปนี้ถ่ายคู่กับต้นยางนาที่ท้ายสวน

กรี๊ดดดดด
ดีใจจังครับ ส่วนหอมมะลิที่บ้านผม น้ำท่วมหมดแล้วครับ
โอ้ว เสียใจด้วยครับ
เห็นข่าวน้ำท่วมแล้วหดหู่มาก ถ้าเป็นเราคงเศร้าสุดๆ

สู้ๆนะครับ

ส่วนอันนี้ข้าวเจ้าโพส! หมายเลข ๑

กรี๊ดดดดด

เดินไปถ่ายรูปพอเข้าใกล้ปุ๊บก็เอนตัวลงนอนเลย ประมาณว่าโพสท่าให้ถ่ายรูป
เจ๋งมากควายตู  เจ๋ง  อืมมมมห์
 กร๊าก

กรี้ดดดดดด นางแบบมาก  กร๊าก

น่ารัก กร๊าก

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
น่ารัก กร๊าก

ควายนางแบบ โวย
หน้า: [1] 2 3 4