หน้า: [1] 2 3

ผู้เขียน หัวข้อ: มุขวัด  (อ่าน 16747 ครั้ง)
หลวงพี่ชวนมาเล่นมุขวัดกันครับ
ใครจะงัดมุขแบบวัด ๆ มาเล่นกันเชิญเลยครับ
ไม่มุ่งเครียด ไม่มุ่งลบหลู่ แต่จู๋นี้มุ่งให้เรามีความสุขสบายใจ
ทั้งนี้ให้หลวงพี่เล่นได้มั่ง ไหน ๆ ก็อยู่ในเว็บนี้แล้ว

คนอื่นไม่เข้าใจช่างเขา เรารู้และเข้าใจกันดีสุด

มุขอะไรก็ได้ที่ทำให้สนุกสบายใจไม่มีเจตนาลบลู่แอบแฝงอยู่
ถ้าให้เกิดปัญญาด้วยยิ่งแจ่มเลยครับ

เอาเลยครับ
 อืมมมมห์

นกกระจอกแม้จะตัวเล็ก แต่ตับไตใส้พุงก็มีครบ...
เล่นก่อน(จะเป็นการชี้โพรงให้กระรอกไหมน่า  กร๊าก)
ไม่เหมาะสมลบจู๋นอล์นี้ออกได้นะเลยครับ ไม่ได้คิดอะไรมาก

ยังไม่มีไอเดียเลยวันนี้ แค่คิดอยากเปิดไว้ก่อน
ใครจะเริ่มก่อนเชิญเลยครับ... อืมมมมห์

นกกระจอกแม้จะตัวเล็ก แต่ตับไตใส้พุงก็มีครบ...
อย่างงี้ผมก็เล่นไม่ได้ซิครับ ผมมีแต่มุก ระดับ ไฮโซ...

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
โอ้โห..โยมจักรี  กร๊าก

จะโน้มตัวลงไปหาไม่ต้องมองขึ้นมา

ไฮโซ จริ๊ง  กร๊าก

มาเลยวัดกึ๋น วัดใจ วัดปัญญา ก็ว่าไป

วัดสายตาประกอบแว่นก็วัดมาแล้ว

แต่ไม่ได้วัดให้ตนเอง พาหลวงพี่อีกรูปไปวัด

วัดนี้อยู่ในห้างด้วย (วัดสายตาประกอบแว่น)

อืมมมมห์

สาบานว่าผมไม่ค่อยกล้าตอบกระทู้หลวงพี่ เศร้า

กาก
โกหกคำโต แล้วนี้มันอะไร

สาบานว่าผมไม่ค่อยกล้าตอบกระทู้หลวงพี่ เศร้า

กล้าซะสิ จะได้ตอบไง

อ๋อ...แบบนี้ก็มุขใช่มั๊ย  กร๊าก

กร๊าก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 พ.ย. 2011, 21:37 น. โดย Alsmile:D » บันทึกการเข้า

นึกถึงมุกวัดก็เห็นแต่มุกตาเถรยายชี ลำไยกะโหลกอะไรแบบนั้น กร๊าก

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
A: วันก่อนครับ
B: ทำไมครับ
A: หมาขึ้นไปตีระฆัง พระหอนกันเกรียวเลยครับ
B: หมาไม่ใส่กางเกงในใช่ไหม
A: ต้องทักว่าพูดผิดซิครับ

คิดสดเลย กร๊าก
ตกนรกแน่กู ฮือๆ~

กาก
กร๊าก หักมุกสามชั้นอ้ะ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ผ่าน กร๊ากกกกก!!!

ผ่านคร๊าบบบบ กร๊ากกกกก!!!

จะตายอย่างวีรบุรุษ หรือจะอยู่นานพอที่จะเห็นตัวเองกลายเป็นวายร้าย
เหย มุกนี้มัน กร๊ากกกก

เจ๋งว่ะ กร๊ากกกกก!!!

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>

A Long Patience: Wish Us Luck (and Happy Anniversary)
กร๊าก หักมุกสามชั้นอ้ะ

A: วันก่อนครับ
B: ทำไมครับ
A: หมาขึ้นไปตีระฆัง พระหอนกันเกรียวเลยครับ
B: หมาไม่ใส่กางเกงในใช่ไหม
A: ต้องทักว่าพูดผิดซิครับ

C: พระคงตกใจอะน่ะ ว่าโห...
P:  ไม่น่าเปิดมุขเลยตู  ฮือๆ~
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 พ.ย. 2011, 17:34 น. โดย Alsmile:D » บันทึกการเข้า

หน้า: [1] 2 3