หน้า: 1 [2] 3 4

ผู้เขียน หัวข้อ: เตะบอลกันเถอะนะ ขอร้องละ แฮ่!  (อ่าน 23619 ครั้ง)

1.จักรี  อาทิตย์ ที่ 1 เมษา
2.พี่หมู อาทิตย์ ที่ 1 เมษา
3.พี่สักหลังวันที่ 2 เมษา
4.พี่บิ๊ก
5. อาทิตย์ที่ 1 เมษา
6. VeryHappy  ชื่นใช่มั้ย 

/// ปล  ผมได้คุยกับทางทีมบริษัทผมไว้แล้วครับ  ถ้าสนใจจะนัดเตะกัน  ช่วงเดือน พ.ค.   

เห็นว่าไงบ้างครับ

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
ต้อง ส. - อา. อย่างเดียวใช่มั้ย ?
วันธรรมดา 1 ทุ่ม หรือ 2 ทุ่ม พอจะเป็นไปได้มั้ย
สำรวจบ้านนักเตะกันหน่อยนะ เผื่อเลือกสนามถ้าไกลแบบคราวนู้นล่ะแย่เลย

ผมอยู่ ลาดพร้าว 83

กำลังโหลดข้อมูล .....
เส้นทางด่วนรามอินทรา นี่พอไหวมั้ยอะครับ

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
ลาดพร้าวซอย 1

รังสิต คลองหนึ่ง น้องดำ

หนุ่มอักษรรักแน่ รักแท้ตลอดกาล~
ศาลายา   อืมมมมห์

โฮ๊ะ  โฮ๊ะ  โฮ๊ะ  โฮ๊ะ
งั้นประเด็น ที่จะนัดเตะกับทีมอื่น น่าจะตกไป

งั้นมาซาวเสียงวันอาทิตย์ ที่ 1 เมษา สนาม ซอยเสือใหญ่ กันดีกว่าครับ

4 -5 คนก็เตะแล้วละ  กร๊าก

เตะกะทีมอื่นได้นะ คือที่ให้สำรวจบ้านนักเตะ จะได้กำหนดสนามเหย้าทีมเรา
แล้วก็นัดเตะกับทีมที่มาเตะสนามเหย้าเราได้  เกย์ออก

ถ้าใช้สนามนอกเส้นทางก็อย่าไปไกลมาก

แล้วเอาจริง ๆ ถ้าจะนัดอะ อย่าโพสถามเยอะ โทรแม่งเลย

ปรกตินัดเตะบอลกับพวกน้อง ๆ คณะ นัดใน Facebook ไม่ได้เลย ล่มตลอด

ต้องโทรนัดเป็นรายคนเลย

มันยากแฮะเรื่องการกำหนดสนามเย้านี่ แต่ละคน คนละทิศละทางเลย

ซึ่งผมว่าก็น่าจะ ต้อง เดินทางกันหน่อย ดีมั้ย แต่ไม่ต้องเอาไกลมาก

ซึ่งที่ผมเสนอไปว่า เรียบทางด่วนรามอินทรากันไหวมั้ยนั่น ก็เพราะว่า
เราก็เคยเตะกันระแวกนั้นเป็นประจำอยุ๋แล้วไม่ใช่เหรอครับ ก็เลยลองถามดูว่าได้มั้ย
แหม แล้วเล่นตอบมากันคนละทิศละทางแบบนั้น ผมก็สรุปเอาว่าไม่ได้ละ
เพราะผมคุยกับทางบริษัทผม ผมก็ขอให้เขาเดินทางหน่อยด้วย
เพราะปกติเขาเตะกัน พระรามสาม สีลม อะไรอย่างงี้ครับ
ผมว่าก็ไกลเหมือนกันถ้าจะมาเตะแถวเรียบทางด่วนอย่างที่เราเคยเตะ

แต่อย่างไงก็ตัดสินใจบอกเขาไปว่าถ้าจะเตะก็อาจเป็นเรียบทางด่วนรามอินทรานะ
ก็เพราะคิดว่าถ้าเตะกันแถวที่เราเคยเตะกัน มันก็อาจจะช่วยให้เรามากันได้ง่ายขึ้น

ส่วนเรื่องที่จะนัดกัน แล้วถามหลายๆ ครั้งก็ล่มทุกที นี่ มันอาจจะจริงหรือไม่จริงก็ได้นะ
แต่ถึงอย่างนั้นถ้าจะนัดเตะบอล ผมก็ยังอยากจะมาโพสต์ถามก่อนอยู่ดีครับ เพราะถ้าใครไม่มีฟิตแบ๊ก
จะให้ผมโทรไปชวน ผมว่าเดี่ยวจะเกิดลูกเกรงใจกัน มันจะลำบากนะครับ แต่สำหรับบางคนที่เข้าใจได้
ว่าโทรชวนได้ ไม่ต้องโพสต์บอก อันนี้ก็โอเคครับผมไม่ห่วง พี่บิ๊ก เอ ที่กินเหล้าด้วยกันงี้ มันก็โทรง่ายอยู่
แต่คนอื่นนี่ซิถ้ายังไม่ส่งสัญญาณว่าสนใจผมก็ไม่ค่อยกล้าโทรไปกวนอะนะ
แต่ถ้าประเด็นที่ไม่รู้ นี่ก็คงตองช่วยๆ กัน กระจายข่าวหน่อย

ผมก็แค่เชื่อว่าสักวันหนึ่งเราก็คงจะได้ไปเตะบอลด้วยกันอีกครั้งครับ
ไม่ว่าจะนานหรือล่มสักกี่ครั้งก็ช่างมัน
ถ้าผมมีโอกาสหรือพร้อมหรือมีอะไรก็ตาม ก็จะมานัดอีก
หรือใครจะนัดผมก็พร้อมจะไปด้วย ถึงจะล่มก็นัดใหม่

ต้องไปดูการนัดกันสมัยก่อน
เริ่มจากรวมทีมมั้ย ถามวันว่างแต่ละคน มันก็ยากนา
ถ้าเปนทีมนี่ มันก็พอนับจำนวนที่แน่นอนได้
เช่น 10 คน นัด วันที่ 1 ไปได้ กี่คนก็ว่าไป...
ถ้าไม่ครบทีม ครบจำนวน มันก็ไม่อยากเสี่ยงไป

สนามที่ใกล้การคมนาคมลาดพร้าว
- ฟลิก แถวลาดพร้าว71
- สนาม แถวซ.ลาดพร้าว 87

ถ้ามันนัดให้ล่มเรื่อย ๆ มันก็ไม่มีใครอยากจะลงชื่อไปด้วยนะ

ส่วนเรื่องเกรงใจ ก็ถ้าโทรไปแล้ว เค้าเกรงใจเลยต้องมา ก็เอานะ ดีกว่าล่มแบบนี้ไปเรื่อย ๆ อะ  fuc yea

รวมทีมฟอนต์ขึ้นใหม่ ขอจำนวนเป็็นรูปเป็นร่าง
ผมอยากเตะในฐานะเว็บฟอนต์  เกย์ออก

โอเค งั้นต่อไปพี่บิ๊กคอยช่วยผมด้วย เรื่องโทรชวนนะ เด๊่ยวผมจะจัดการเรื่องสนาม วันเวลากับทีมที่เตะด้วย  หมีโหด~

เดี๋ยวรอเปิดคอมก่อน จะพิมพ์อธิบายนะ

หน้า: 1 [2] 3 4