หน้า: 1 2 [3] 4

ผู้เขียน หัวข้อ: เตะบอลกันเถอะนะ ขอร้องละ แฮ่!  (อ่าน 23624 ครั้ง)
อะมาเปิดคอมละ

อย่างแรกนะครับ คิดว่าจริงตรงที่เราต้องมีสนามเหย้าก่อน คือสนามที่เราไปเตะแน่ ๆ บ่อย ๆ เพราะเราคงจะเตะกันเสาร์ อาทิตย์ ซึ่งถ้าเตะกันบ่อย ๆ การจองสนามจะง่ายกว่า ดังนั้นเราหาสนามที่เราจะไปเตะกันอย่างนึงละ

อย่างสอง วัน เวลาที่แน่นอน จากที่ไปเตะมากับหลาย ๆ ที่ ทุกกลุ่มที่นัดกันแล้วประสบสำเร็จ ส่วนมากจะเป็นกลุ่มที่เตะกันเป็นประจำทุกสัปดาห์ เช่น ทุกวันเสาร์ สิบโมงครึ่ง หรือทุกวันอาทิตย์ หกโมงเย็น เพราะว่าจะได้มีการเช็คจำนวนคนไปเตะก่อนถึงวันประจำ

อย่างที่สาม สมาชิกหลัก คือเวลาจะโทรชวนก็จะโทรไปหาสมาชิกหลัก แล้วสมาชิกหลักอาจจะพาเพื่อนไปด้วย นับจำนวนดูว่ามีกันกี่คน พอจะเตะกันมั้ย ถ้าไม่พอ อาจจะมีการไปช่วยทีมอื่นมาร่วมเตะด้วย

ดังนั้นถ้าอยากจะฟอร์มทีมเตะจริง ๆ ผมคิดว่าเราต้องมีให้ครบประมาณนี้นะ แล้วถ้าอีพวกเด็ก ๆ น้อง ๆ ในบอร์ดอยากมาเตะด้วยแล้วไม่ค่อยมีเงิน ก็ให้มาคุยกับพี่ ๆ นี่ละ ช่วย ๆ ออกให้น้องมันก็ได้นะครับ เพื่อที่เวลาเตะมันจะได้มีคนเยอะ ๆ หน่อย

เป็น ไอเดียที่ดีครับ
ขอเกริ่นก่อน ไอเดียนี้เป็นไอเดียที่ผมเคยคิดว่ามันจะไม่ล่มเหมือนกัน
แต่มันต้องแลกกับการหายไปของวัฒนธรรมการฟอร์มทีมจากในเว็บบอร์ดที่เราเคยๆ ทำกัน
เพราะถ้าเราทำแบบนั้นเราจะเจอนักเตะที่มาเตะกับเราเยอะแยะเลยที่เขาอาจจะไม่ได้มาจากเว็บฟอนต์

แต่ผมว่าถึงวันนี้ มันก็อาจจะไม่สำคัญแล้วก็ได้ ขอแค่เราได้เตะกันก็พอ
ซึ่งเราอาจจะเริ่มต้นกันที่ไอเดียนี้ได้ ผมไม่ซีเรียส

แต่อยากได้ความคิดเห็น พี่ศํกดิ์ พี่หมู และอีกหลายๆคน ที่คิดว่าน่าจะเป็นตัวหลักๆ ได้ เห็นว่าไงบ้างครับ
เราอาจจะปรับฟ้อนสตาร์ทีมให้เป็นไปในรูปแบบที่พี่บิ๊กเสนอ ผมว่าก็อาจจะทำให้เราได้เตะบอลกันบ่อยขึ้นจริงๆ ครับ

ถ้าเห็นตามนี้ เดี่ยวเราก็มาโหวตสนามเย้ากัน !!

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
อันนี้คือผมเสนอความคิดนะ ว่าเราไม่ได้จะเตะให้คนในฟอนต์มาดูกันแล้วละตอนนี้

แต่เราอยากจะมาเตะบอลด้วยกันมากกว่า แล้วคนที่พามาเพิ่ม คนพามาต้องรู้อยู่แล้วละครับ

ว่าพวกเราเตะกันในรูปแบบไหน คงไม่ช่วยแบบพวกที่จริงจัง ๆ มาเตะกันอยู่แล้ว ก็ไม่น่าจะมีปัญหาอะไร

จริงจังแบบพี่บิ๊กนี้ไม่เอานะครับ เตะตูม เตะตูม  fuc yea

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
 fuc yea ตูจริงจังน้อยกว่าที่เคยเจอแล้วกัน

สนามคงต้องเอาแบบที่เดินทางกันสะดวกแหละ
มีรถเมล์ รถไฟฟ้า หรือจะใต้ดิน ผ่าน ไม่งั้นคงจะไปกันลำบาก

ส่วนตูที่ไหนก็ได้ ได้หมด  เกย์ออก
งั้นเดี๋ยวตั้ง group ใน facebook เอาไว้เช็คชื่อแล้วกัน

ว่าเวลาจะโทร เราต้องติดต่อใครบ้าง แล้วในนั้นก็มีเบอร์โทรของแต่ละคนไว้

ตอนนี้สร้าง group ไว้ละ ถ้ายังไง ฝากช่วยชวน ช่วยนึกหน่อย ว่าต้องชวนใครบ้าง

แล้วจะได้ add เข้า group บอก facebook username ก็ดีนะ จะได้แอดง่าย ๆ

พี่หมู กับลุงบักซ์  มีเฟสบุ๊คมั้ยครับ?

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
ชูไปด้วยนะคร้าบ  ปลื้ม

콧대가 당신을 사랑
ถ้าเตะกันเอง ตูไม่เป็นตัวหลักดีก่า เพราะอาจจะไปบ้างไม่ไปบ้าง
เพราะเพื่อนเพิ่งไปเตะทีมแฟนคลับเชียงราย เจ็บเอ็นขาดมา เลยชักกลัวๆ
(ถ้าไม่มีสังกัดอะไร  อืมมมมห์)

กำลังโหลดข้อมูล .....
ชู กับ พี่หมู Facebook อะไรครับ จะได้แอดเข้ากรุ๊ป

ตัวหลักไม่หลักช่างมันครับ แต่จะโทรชวนทุกครั้งแค่นั้นเองละครับ

ไม่ยึดติดกับตัวหลักอะไรหรอกครับ

"ราฟาเอล นาดอน" ครับ  เกรียน

콧대가 당신을 사랑
ขอแอบอ่านอยู่ห่างๆละกัน  มีอะไรเดี๋ยวผมจะถามบักชูเองครับ

( ง่ายๆคือตูขี้เกียจ  ฮิ้ววว  บักชูโทรตามจนมันไม่โทรละทุกวันนี้ )

กำลังโหลดข้อมูล .....
เชอะ ไม่ชวนเค้า เค้าไปเตะแฮปปี้ออกจะบ่อย หื่น

ขอขอบคุณมา ณ โอกาสนี้
หน้า: 1 2 [3] 4