หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความช่วยเหลือ [ลึกซึ้ง]  (อ่าน 6124 ครั้ง)
ผมอยากนำฟอนต์เอาไปลงในรูปภาพนี้ที่มีขนาดใกล้เคียงกันอะครับ พอดีว่าผมอยากทดลองเปลี่ยนฟ้อนในเกม (minecraft) ดูอะครับ

อยากให้กูรูหลายๆท่านที่สามารถทำสิ่งนี้ได้คือ  จัดการยัดฟ้อนให้ขนาดใกล้เคียงกับในภาพนี้ และเป็นแนวตัวที่อ้วนๆ กว่าฟ้อนในภาพนี้อะครับ

ให้ช่วยสอนหน่อยก็ได้ครับ ช่วยทำก็ดี ผมอยากจะลองทำเองนะครับ  ( Photoshop )  ปัญหาคือเน่ามากๆ T^T ขอความช่วยเหลือทีครับ

ภาพนี้ พื้นหลังเป็น Transparent + ตัวฟ้อนสีขาวนะครับ ต้อง Invert เอาจะลำบากหน่อยครับ

อันนี้ Invert มาให้แล้วครับ

หากผิดอะไรจะรีบลบกระทู้นะครับ ขอบคุณครับ
ไม่รู้ในเกมนั้นมันมีระบบฟอนต์ยังไงน่ะครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
นานมากกว่าจะมีซักท่านมาตอบ คือฟ้อนในเกมผมก็ไม่เข้าใจเหมือนกันอะครับ แต่อยากทดลองเปลี่ยนแบบดู แล้วดูหลายๆอย่างแล้วตัวนี้น่าจะเป็นตัวกำหนดฟ้อนอะครับ ความคิดส่วนตัวคิดว่าแค่เปลี่ยนจากตัวนี้ก็เปลี่ยนได้แล้วอะครับ
ธรรมดาครับที่ไม่มีคนตอบ เพราะหาคนที่เข้าใจด้านนี้โดยเฉพาะยาก (คือต้องเล่นเกมด้วย)

ถ้าเป็นไปตามที่ต้องการก็คือ พิมพ์ตัวอักษรทับลงไปให้ตรงตามตำแหน่งนั้น แล้วลอง test ดูครับว่าได้ไหม (น่าจะได้)

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
มันคงแพคเป็น sprite sheet มั้งครับ
ลองใช้นี่แพคดูhttp://asouza.com/blog/?p=119

ในหมู่คนตาบอด คนตาบอดข้างเดียวได้เป็นราชา
หน้า: [1]