หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถาม round hand และ penmanship  (อ่าน 4020 ครั้ง)
สวัสดีครับพื่ๆ ผมสมาชิกใหม่นะครับ
อยากสอบถามความหมายของสองคำนี้นะครับ

1. Round Hand
2. Penmanship

พอดีผมเริ่มศึกษาประวัติ Font  อ่านในวิกิพีเดียกลัวแปลออกมาไม่ตรงกับความเป็นจริง

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

Form over Function
เงียบเหงา  ฮือๆ~

Form over Function
ทางภาคทฤษฎีอาจจะต้องหาความรู้ที่แหล่งอ้างอิงเชื่อถือได้สักหน่อย

เราก็ไม่มีความรู้และไม่ได้ศึกษาเรื่องนี้ เลยไม่รู้จะตอบยังไง

เอาไอ้เจ้าสองคำนี้ไปถามอากู๋ดู เปิดเข้าหน้า wiki
ที่แยกออกชัดเจนคือ อันนึงเปน type of handwriting ส่วนอีกอันเป็น technique of writing
อื่น ๆ ก็ยาวมาก ..ไม่ได้อ่าน - -*

จะเอาข้อมูลถูกต้อง คงต้องรอคนที่ศึกษาด้านนี้ล่ะฮะ ..มันลึกซึ้งเหลือเกิน

ที่คิดได้อย่างนึง คือ ถ้าไปหาอาจารย์ที่สอนประวัติศาสตร์ภาษาอังกฤษ อะไรแถว ๆ นั้น เขาจะรู้ไหมหว่า ??
เพราะดูคร่าว ๆ ผมว่ามันเข้าเค้ากับประวัติศาสตร์ภาษาและการเขียนมากกว่านะ

ปล. ผมมั่วฮะ อย่าเชื่อผม

ติดตาม และช่วยส่งเสียค่าเลี้ยงดูได้ที่ ธรรมดาสตูดิโอ
หน้า: [1]