หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8 9 ... 38

ผู้เขียน หัวข้อ: The Voice Thailand (แตกหน่อ)  (อ่าน 154463 ครั้ง)
ใช่ประกาศจุดยืนไปเลยว่าเอามืออาชีพด้วย

เห็นหลายทีละ คนมาประกวดเดอะสตาร์ คนก็มาดราม่ากันว่า คนนี้เคยออกดันดารานะ เคยออกซิงเกิ้ลมาแล้วไม่ดังนะ แล้วไงวะ ประกวดแล้วประกวดอีกไม่เห็นจะเป็นไรเลย (แจ๋ว แจ๋ว)

กาก
แต่นักร้องจากภูเก็ตนั่นร้องลูกทุ่งโคตรเพราะอ่ะ
แต่ตอนมันไปที่โรงเรียน เวอร์ไปมั้ย ร้องไห้กันใหญ่เลย = ="

ไปที่โรงเรียนเข้าใจว่าจัดฉากละครับ ลากเด็กมาทั้งโรงเรียนได้ บวกขออนุญาตพูดได้นี่... กร๊าก

แต่ก็อย่างที่โจอี้บอก "ทำไมไม่ร้องลูกทุ่งตั้งแต่แรก"

ไปภูเก็ตเพื่อไทอินมอเตอร์ไซด์อย่างเดียวเลย
ดูเทปเดียวติดเลย ชอบมาก  เจ๋ง

นักเขียนการ์ตูนรายปี
ที่จริงชอบวิธีวางเกมเขาด้วยแหละ เทพมาก
ต่างจาก TGT ที่พอดูรอบแรก ได้เห็ฯเซอร์ไพรส์ปั๊บ ก็เลิกทึ่งแล้ว
รอบหลังๆ ก็ไม่มีใครพูดถึง (หรือมีวะ แต่ไม่เข้าหูตูก็ถือว่าไม่มีละกัน)

แต่รายการนี้มันมีดีที่แต่ละช่วงออกแบบมาให้ได้ลุ้นต่างกัน
เอาแค่ดูแสตมป์กัดกะคนอื่นก็คุ้มละ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ดูแต่ละคนมีความหลังกับโค้ชทั้ง 4 เหมือนกันนะครับ

แต่เจ๋งทุกคนเลยอ่ะ

ตอนนี้กำลังนั่งหาของ UK มาดู เพื่อทำความเข้าใจเพิ่มเติม

แต่น้อง freeclub เอากฎคร่าว ๆ มาอธิบายไว้ ตามนี้

มันเจ๋งคือรายการโค้ชก็จะคัดคนเข้าทีมละ 12 คน รอบที่เราดูอยู่จะเป็นรอบ Blind Audition ที่โค้ชจะหันหลังฟังเสียง

รอบที่สองก็จะเป็นรอบ Battle Show โค้ชแต่ละทีมจะเอาลูกทีมตัวเองมาเทรนแล้วก็สู้กันด้วยเพลงเดียว แล้วโค้ชก็จะคัดออก เลือกทีมละ 6 คน

หลังจากนั้นก็เป็นรอบ Live Show วัดจากคะแนนโหวต (ไม่แน่ใจว่าคะแนนครึ่งๆกับกรรมการเปล่า) จากนั้นเหลือทีมละคน เพื่อที่จะชิงจากผลโหวตอย่างเดียวครับ

ขอบคุณมากครับ

ไหว้

ขอเชียร์คุณ เก่ง กับคุณ คิง ครับ สวดยวด

(แจ๋ว แจ๋ว)

There's only one "Jack Russell"
แบบนี้ต้องขุดเจอคนเจ๋งๆ อีกเพียบแน่ กรี๊ดดดดด

ชอบเหมือนกันครับ รายการนี้

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
ชอบเหมือนกันครับ รายการนี้

ชอบเหมือนกันต์ เดอะ สตาร์ น่ะเหรอครับ

กร๊าก

There's only one "Jack Russell"
กันย์ เดอะ ฟร้อน นี่แหล่ะ น้องดำ

รายการนี้ ติดกันงอมแงม  เกย์ออก

อีกอย่างชอบตรงที่โค้ชแย่งลูกทีมกันเองนี่แหละ  กร๊าก

กติกาอ้างอิงของ UK (ที่ตูดูมา และโคตรชอบ)
รอบ blind audition อันนี้ฟีขับว่าไปแล้ว แต่ของ UK เอาทีมละสิบ เราเอา 12 (ตัดต่อออก 4 วีค)
รอบ battle เอาลูกทีมจับคู่กัน ร้องเพลงเดียวกัน โค้ชเลือกว่าจะเอาใคร (โคตรกดดันโค้ชเลย) เหลือครึ่งนึง บ้านเราคือ 6 (รอบนี้ 2 วีค)
รอบ live คนในทีมเดียวกันจะแข่งกันเอง คือจะโชว์สดคนละเพลง คนดูจะโหวตแล้วคราวนี้
     รอบแรก ลูกทีมแต่ละทีมโชว์สด (วีคละ 2 ทีม) คนดูโหวต คนที่ได้คะแนนโหวตอันดับ 1 และ 2 ลอยตัวไป
                 ที่เหลือโค้ชจะช่วยให้ไปต่อได้อีก 2 คน คนที่เหลือ ตกรอบ (ยังกดดันโค้ชอยู่) (รอบนี้อีก 2 วีค)
     รอบสอง ลูกทีมที่เหลือ (น่าจะ 4 คน) โชว์คนละเพลง คนดูโหวต ที่ 1 ลอยตัว โค้ชช่วยได้อีก 1 คน ที่เหลือตกรอบ
                 (โชว์วีคละ 2 ทีม ออกอากาศอีก 2 วีค)
     รอบสาม เหลือทีมละ 2 คน ก็โชว์คนละเพลง คราวนี้คนดูโหวตอย่างเดียว โค้ชไม่มีสิทธิเลือกใครละ (อีก 1 วีค)
รอบ FINAL ตัวแทนทีมละคนโชว์ คนดูโหวต ได้ผู้ชนะ

ระหว่างนี้ก็จะมีโชว์โค้ชร่วมกับลูกทีมที่เหลืออยู่ด้วยจ้ะ

ของไทยเราโค้ชสนุกดี และ คนเสียงดีจริง แต่โปรดักชั่นตูว่าไม่ผ่านเท่าไหร่นะ
พากษ์  VTR วิธีการเล่าไม่เร้าอารมณ์เลย ดรอปด้วยซ้ำ
สตูดิโอ ฉากใหญ่นะ มีคนดูนะ มีวงแบคอัพด้วย แต่แม่มมืด มองแทบไม่เห็นความใหญ่ของรายการ
อัดเสียงมาไม่ดีทั้งช่วงสัมภาษณ์นอกเวที ทั้งเสียงร้องที่น่าจะเพราะได้มากกว่านี้
ตัดต่อ รู้เลยว่าโยกเอาของดีมาไว้ก่อน ไม่เรียงลำดับจริง ฟังจากคำ comment ของโค้ช

แต่ก็ขอชม content ตอนแรกก็กลัวว่าแสตมป์นี่มันรุ่นเล็กไปมั้ยวะ แต่ก็ใช้ความเป็นน้องเล็กนี่แหละมาขาย แม่งฮา  กร๊าก

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>
แต่ชอบนะครับที่ไม่ค่อยเน้นคนดูในห้องส่ง

ไม่ชอบแบบที่ตัดภาพให้ดูโคลสอัพหน้าคนดูมากๆ
แบบจำอวดหน้าม่าน คุณพระช่วยน่ะครับ ตัดบ่อยมากกกก  fuc yea

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
อ้างอิงของลุงร่มครับ เอามาบางส่วนนะครับ

ของไทยเราโค้ชสนุกดี และ คนเสียงดีจริง แต่โปรดักชั่นตูว่าไม่ผ่านเท่าไหร่นะ
พากษ์  VTR วิธีการเล่าไม่เร้าอารมณ์เลย ดรอปด้วยซ้ำ
สตูดิโอ ฉากใหญ่นะ มีคนดูนะ มีวงแบคอัพด้วย แต่แม่มมืด มองแทบไม่เห็นความใหญ่ของรายการ
อัดเสียงมาไม่ดีทั้งช่วงสัมภาษณ์นอกเวที ทั้งเสียงร้องที่น่าจะเพราะได้มากกว่านี้

เสียงพากษ์ไม่ดีจริง ๆ แหละครับ ทำให้ความสนุกหายไป

ส่วนเรื่องแบคอัพ เค้าให้เวลามาน้อยครับ มีเพื่อนที่ทำงานรู้จักกับวงแบ็คอัพ ให้เวลามาแค่อาทิตย์เดียว ทำแบ็คอัพเป็นร้อย มันไม่ทันหรอกครับ

ไหว้

หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8 9 ... 38