หน้า: 1 2 3 [4]

ผู้เขียน หัวข้อ: QUARK+  (อ่าน 27772 ครั้ง)
โพสต์ลงเพจแล้วนะครับ จานโม่โฆษณาได้เต็มที่ครับ อย่าเกรงใจ
EXA STUDIO รับทำ MV น้องดำ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 ม.ค. 2014, 03:39 น. โดย Layiji » บันทึกการเข้า

นักเขียนการ์ตูนรายปี
วุ้ย ราคาคบได้ กรี๊ดดดดด

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
ขอแปะแหล่งซื้อหน่อยน่อออ
https://www.shoplocket.com/products/axoYz-quark

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
ราคาโอเคเล้ยยย  เจ๋ง
ต่อไปคงยึดมาตรฐานราคาประมาณนี้กันทั้งวงการล่ะครับ  เจ๋ง

คือหยั่งงี้ครับ ผมยึดราคาประมาณนี้เป็นหลักเพราะว่า

• อาจจะดูแพงถ้าเทียบกับฟอนต์ 1 ตัว แต่ว่าผมไม่ได้ชาร์ตเพิ่มในการใช้งานแบบอื่นๆ
(จริงๆ ถ้าในสากลแล้ว เขาจะชาร์ตในการใช้งานในระดับ brand identity, app, ebook, webfont ฯลฯ นะ จะแยก license กันไปเลย
แต่เนื่องด้วยผมคิดว่าฟอนต์ผมอาจจะยังไม่เนี้ยบมากขนาดนั้น แล้วก็อาจจะไม่ได้มาตรฐานเป๊ะๆ ในแง่ของโปรแกรมมิ่ง ก็เลยไม่ชาร์ตครับ)

• ผมหาค่ากลางระหว่างราคาฟอนต์ละตินกับฟอนต์ไทย ผมไม่อยากให้มันต่างกันมากเกินไป คือ ซื้อได้อย่างสบายใจ
และที่สำคัญคือมันต้องไม่ถูกจนเกินไป เพราะว่าเราใช้เวลาในการทำมาก 

• จบและ

perfectionist
ตูจะออกมหานิยมแปดน้ำหนักบ้าง  กร๊าก

ถ้าใครตามในเพจฟอนต์จะเห็นมีพี่ๆ วงการป้ายอิงก์เจ็ตที่เขาทำมาขายเหมือนกันครับ
แต่จัดเป็นชุดนะ ตกชุดละ 1000 มี 10 ตัว
(ซึ่งเอาเข้าจริงมันเลี้ยงตัวเองเพียวๆ ไม่ได้แน่นอนถ้าพี่ไม่ได้ทำป้ายขายด้วย)

พี่เลย์ทำมหานิยมหลายน้ำหนนักดิ เจ๋ง

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
กลับมาแนะนำครับ พอดีนึกอะไรดีๆ ออก
เห็นตัวหนาๆ แล้วคิดว่าถ้ามี Rounded อีกด้วยนี่น่าจะเท่ไม่หยอกแฮะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 ม.ค. 2014, 20:18 น. โดย Minamoe » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 2 3 [4]