หน้า: 1 2 3 [4] 5 6

ผู้เขียน หัวข้อ: การป้องกันตัวจากศาสตร์มืด (แตกหน่อ)  (อ่าน 20949 ครั้ง)
มันคืออะไร เพิ่งเคยได้ยิน กร๊าก

http://www.myfirstbrain.com/student_view.aspx?ID=2221

เจ้าตัวนี้ครับ เขาเรียกกันเขียดตะปาด บ้านผมเรียกเขียดตับปาด ตอนเด็กถ้าเจอจะเข้าไปจับเล่น
ผู้ใหญ่ก็จะบอกว่าให้ระวังฉี่มันเวลากระโดดหนี ถ้าเข้าตาตาบอดเลยนะ  กร๊าก

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
เลิกออกใบอนุญาตพกมานานแล้วนะ ถ้าจะได้มานี่คงต้องซี้กะ มท. 1 ล่ะ

พี่ในแผนก2คน เพิ่งได้กันมาคนละกระบอก ยังไม่ครบเดือนเลยนะ Bereta กับ Eagle ร้านแถวพระราม2
ออกใบถูกกฎหมายเสร็จสรรพ จ่ายเงินเรียบร้อย กระสุนซ้อมและจริงพร้อม ใบรับประกันพร้อม  ง่ะ

ร้านนี้เค้าซี้กับ มท 1

กร๊าก

There's only one "Jack Russell"
ผมพกปืนปลอม(จุดไฟแชคได้) ไว้ในรถ กะ ไว้ว้าเกิดอะไรขึ้น เช่นคันหน้าแม่งกวนตีน ขับปาดหน้า ฯลฯ จะขับไปเทียบข้าง
ลดกระจก แล้วเอาปืนชี้หน้า แล้วชิ่งหนี ขู่มัน

ซึ่ง ยังไม่เคยทำ

พอมีข่าวลูกชาดา สส.อุทัยฯ โดนยิง  เลยคิดว่าถ้าเราแค่ขู่ แต่ทางนั้นมีปืนจริงยิงสวนมาไส้แตกทำไง

เลยเอาปืนปลอมเก็บไปละ

ใช้บีบแตรด่าเอาก็พอละเนอะ นานน้าน บีบทีด้วย ฮือๆ~

กินรอบวง
กลับบ้านแล้วบีบแตรเมียครับ ปลอดภัยสุด

กาก
กลับบ้านแล้วบีบแตรเมียครับ ปลอดภัยสุด

หมั่นตรวจเช็คไฟหน้าด้วยว่าหลวมหรือหลอดเปลี่ยนสีหรือยัง ถ้าหลวมหรือเปลี่ยนสีแล้ว ลองไปหาอะไหล่ได้ตามรัชดา ศรีนครินทร์ เยาวราช หื่น

เชี่ยวชาญนะเทอว์

กาก
นั่นสินะเธอว์

แป่ว

There's only one "Jack Russell"
พี่ในแผนก2คน เพิ่งได้กันมาคนละกระบอก ยังไม่ครบเดือนเลยนะ Bereta กับ Eagle ร้านแถวพระราม2
ออกใบถูกกฎหมายเสร็จสรรพ จ่ายเงินเรียบร้อย กระสุนซ้อมและจริงพร้อม ใบรับประกันพร้อม  ง่ะ

ใบครอบครองกับใบพกพาคนละใบนะครับ

ถามเลยแล้วกันครับ เห็นกำลังคุยกันเรื่องอาวุธปืน ผมเองก็ไม่ค่อยมีความรู้เรื่องอาวุธปืนมากนักเท่าไร
หากท่านใดพอทราบ ช่วยตอบขยายความให้หายสงสัยด้วยนะครับ

1. ปัจจุบันยังสามารถขอมีอาวุธปืนสำหรับบุคคลธรรมดา ยังมีการอนุญาตให้อยู่ไหมครับ

2. ใบ ป.1 ป.3 คือใบอะไรครับ ?

3. หากฝากคนที่เป็น อปพร. , อบต. , ผู้ใหญ่บ้าน ซื้อปืนจากของโครงการ เขาสามารถโอนสิทธิ์ให้เราได้ไหมครับ ?

4. ทำไมคนในชมรมยิงปืนถึงได้ซื้อหาปืนแบบถูกกฏหมายได้ง่ายกว่าคนธรรมดา แล้วคนธรรมดาจะไปสมัครเป็นสมาชิกชมรมยิงปืน จำเป็นต้องมีปืนก่อนไหมครับ ?

5. กรณีพกบีบีกันที่คล้ายปืนจริงมากๆ ตำรวจสามรถดำเนินคดีได้ไหมครับ กรณีนี้รวมถึงปืนอัดลมที่ใช้กระสุนเหล็กด้วย

ขอถามเท่านี้ก่อนครับ ขอบคุณครับ

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
ตอบได้เท่าที่พอจะรู้ครับ

ข้อ 1. ตอนนี้ยกเลิกใบอนุญาติ "พกพา" แล้วครับ

ข้อ 5. บีบีกันเป็น "สิ่งเทียมอาวุธ" นะครับ ก็มีความผิดตามกฎหมายเหมือนกัน แต่โทษไม่หนักเท่า

รอผู้รู้ท่านอื่นมาเพิ่มเติมครับ

ไหว้

โอ้ ยาวๆ
เดี๋ยวถ้านิ่งๆ แล้วฝากจอมพลังแตกหน่อให้ทีนะครับ ยังไม่กล้าแตกตอนนี้เดี๋ยวคุยกันแล้วสะดุด

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
1 ขอมีได้ครับ แค่มีตัง คือจริงๆ มันไม่แพงหรอก แต่ถ้าไม่ยัดตังเค้าจะไม่ทำเรื่องให้ ช้า
4 เพราะคอนเนคชั่นมากกว่าครับ รู้จักคนขายปืน รู้จักคนเดินเรื่อง เลยหาง่าย
เป็นสมาชิกชมรมยิงปืนนี่คือที่ไหนครับ? ถ้าหมายถึงสมาคมยิงปืนแห่งประเทศไทยเดินเอาหลักฐานไปสมัครแล้วจ่ายตังได้เลย ไม่ต้องมีปืน

ลืมบอกไป ลูกพี่เขาใช้บัตรข้าราชการในการเดินเรื่องกันครับ ทุกอย่างเลยได้มาครบและว่องไว  ฮิ้ววว

มีได้แต่ห้ามพกพา คือมีแต่ต้องเอาไว้บ้าน อะไรแบบนั้นเหรอ
แล้วเวลาไปซ้อมยิงที่สนามเค้าเอาไปได้ยังไงน่ะ

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6