หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: ไผ่ตรง  (อ่าน 7539 ครั้ง)
เพิ่งขึ้นโครง กับ จัดช่องไฟ คร่าวๆไว้ก่อน เลยเอามาให้ลองดูครับครับ

ยังต้องปรับรายละเอียดอีกเยอะ
ดูๆไป เชย ได้อีก 555
โอ้ ตัวนี้น่าเอามาเกลาๆ พื้นที่ว่างด้านในได้อีกครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ

มันจะมีบางตัวที่ดูเหมือนๆ จะล้มครับ (พวกตัว c, อ อ่าง)

แล้วก็ฐาน บ, ป ยังเอียงได้นิดๆ นะครับ ดีกว่าระนาบไปเลย  เจ๋ง

perfectionist
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ

เอาแบบที่ผมปรับรายละเอียดจากโครงที่ขึ้นมาตอนแรกมาให้ดูกันครับ

ตัว V กับตัว U ทั้งพิมพ์ใหญ่และพิมพ์เล็กมีความคล้ายคลึงกันมากเลยนะครับมองผิวเผินแทบแยกไม่ออกเลยครับ
ส่วนเลข ๙ มันจะดูเอนๆและแคบกว่าตัวเลขไทยตัวอื่นๆนะครับ
แก้ไขแล้ว ลองดูนะครับ
ขอบคุณครับ ไหว้

เจ๋ง ดูง่ายขึ้นแล้วครับว่าเป็น ตัว V หรือ ตัว U
เลขไทยยังดูยากไปหน่อยครับ
ที่จริงต้องถือว่าที่ผ่านมา ตัวเลขไทยมันไม่ค่อยได้ถูกพัฒนาและถอดรูปจนพลิกแพลงได้ง่าย
เลยต้องพยายามนิดนึง

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
หน้า: [1]