หน้า: [1] 2 3 4 5

ผู้เขียน หัวข้อ: เปิดตัวโปรเจ็คลับ ZOMBIE HERO!!!!  (อ่าน 33031 ครั้ง)
ไหนๆก็ไหนๆตั้งกระทู้ใหม่จากการยุยงของแอนเลยแล้วกันครับ

นี่เป็นโปรเจ็คลับที่ทำกันมาตั้งแต่ปลายปีที่แล้ว ตอนนี้ก็เป็นรูปเป็นร่างแล้วอย่างที่เห็น เป็นโปรเจ็คเกม Action ต่อยตีตะลุยด่าน มี Story บน iOS ซึ่ง มีทีมงานหลักอยู่ 3 คนคือ ผม พี่กัม และโปรแกรมเมอร์อีก 1 นาย (นอกนั้นจ้าง Out Source เอาครับ)

เกมนี้มีชื่อว่า Zombie Hero เนื้อเรื่องเกี่ยวกับการติดเชื้อไวรัสที่ไม่ทราบสาเหตุของมนุษย์ทำให้มนุษย์ส่วนใหญ่เป็นซอมบี้ แม้กระทั่งฮีโร่ผู้ผดุงความยุติธรรมทั้งหลาย

และด้วยเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นทำให้กีกี้ ตัวร้ายสุดกระจอกต้องตกกะไดพลอยโจรรับบทเป็นตัวเอกมาปกป้องโลกสู้กับเหล่าฮีโร่ที่เป็นซอมบี้

และนี่ก็เป็น Teaser แรกของเกมนี้ (ตัดต่อโดยแบงค์กุ)
Zombie Hero - First Official Teaser

ArtWork บางส่วนของเกมนี้ครับ (วาดโดย กัมพล แซ่เอียว นามสมมติ)

Screentshot

เว็บไซต์ www.zombie-hero.com
Facebook https://www.facebook.com/pages/Zombie-Hero/374701732647919
Twitter @zombieherogame
เจ๋ง ชอบคอนเสปต์ เอาตัวกิกิ้มาเป็นพระเอก  กรี๊ดดดดด

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
เอาลง android ด้วยนะ ฮือๆ~

ขอ android เครื่องนึงนะ  ฮือๆ~

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
ปล่อยให้โหลดเมื่อไหร่นี่  โวย โวย โวย

รอเล่นครับ

รับงานถ่ายภาพ
www.rpash.com
ไม่ลง Android  ชิ
รอ Crack นะครับ  อืมมมมห์

รอ Crack นะครับ  อืมมมมห์

เกมนี้ปล่อยฟรี โวย ให้เล่นจบได้ด้วยไม่ต้องจ่ายตังค์ด้วย  โวย
เจอภาพนี้มา

กร๊าก

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
หารายได้จากอาไร  กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด

นักเขียนการ์ตูนรายปี

เจอภาพนี้มา

กร๊าก

ดีว่ายังไม่เจอภาพนั้น 

หารายได้จากอาไร  กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด

ขายรองเท้าครับ  หยี

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 พ.ค. 2013, 09:20 น. โดย Ping » บันทึกการเข้า
เอ้อ ปิง ตัวเกมน่าจะเปลี่ยนสีตัวละครได้หน่อยนึงนะ ไม่ใช่สแลมเปลี่ยนสีนะ
แต่ความสว่างของตัวซอมบี้ที่เป็นศัตรูฉันว่ามันจมๆไปกับ background นิดหน่อย

แต่กี้กี้สวยแล้ว ชอบเกมแนวนี้  น้องดำ

นักเขียนการ์ตูนรายปี
หน้า: [1] 2 3 4 5